Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Anh em giúp em tí về tivi toshiba

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Anh em giúp em tí về tivi toshiba

Tình hình là con tivi của mẹ hay xem _ tivi màn hình phẳng hiệu TOSHIBA [21LSV28SB] 21inch , vẫn hiển thị hình ảnh bình thường,nhưng được khoảng vài phút thì màn ảnh tivi tự nhiên nó co lại không còn hình ảnh như ban đầu,rồi bên trong phía sau thì khét giống như bị cháy điện,em sợ nó nổ nên không dám mở nữa. Mở lên chừng 3-4phut là nó lại bị như zậy. Thế là nó bị vấn đề gì ạ? Sửa tốn tiền không. (nghe ông sửa điện tử gần nhà là hư cái gì đó nên phải thay) Mong các ACE tư vấn,chứ sửa mà nhiều quá thì thôi

Nguyên văn bởi holo9x Xem bài viết
    Tình hình là con tivi của mẹ hay xem _ tivi màn hình phẳng hiệu TOSHIBA [21LSV28SB] 21inch , vẫn hiển thị hình ảnh bình thường,nhưng được khoảng vài phút thì màn ảnh tivi tự nhiên nó co lại không còn hình ảnh như ban đầu,rồi bên trong phía sau thì khét giống như bị cháy điện,em sợ nó nổ nên không dám mở nữa. Mở lên chừng 3-4phut là nó lại bị như zậy. Thế là nó bị vấn đề gì ạ? Sửa tốn tiền không. (nghe ông sửa điện tử gần nhà là hư cái gì đó nên phải thay) Mong các ACE tư vấn,chứ sửa mà nhiều quá thì thôi
    theo bạn mô tả thì có thể nó bị chập lái tia rồi,tháo lái tia ra xem chỗ chập tách ra,có thể tốt đấy .nếu chập nhiều thì phải thay thôi.hoặc là nó bị xì tụ lọc nguồn,nguồn yếu co lại
    Last edited by dinhvanquy09; 27-11-2013, 12:09.

Comment

Nhìn chung mình phải tháo máy ra và kiểm tra sơ bộ ,mới phán ra bệnh được.nếu bạn ko phải là thợ điện tử thì bạn lên mang máy ra cửa hàng nhờ các bác thợ sửa là tốt nhất.chúc vui
      TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
      Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
      Mobile : 0978304449
      yahoo: trongtuanvctv
      Mail:

Comment

vâng chắc e phải mang máy ra cửa hàng kiểm tra thôi. Thanks ACE đã chẩn bệnh dùm

Comment

Về tác giả

Collapse

holo9x Tìm hiểu thêm về holo9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X