Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi led samsung uad6600

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi led samsung uad6600

chào các anh ,em có máy led 40 inh mở nguồn lên máy chạy có logo và lên hình một lát là tắt về đèn chờ mở lên lại chạy và tắt tiếp,nguồn cấp sau em đo có 12v cho âm thanh và 80v cấp cho mạch led, từ nguồn 80v cấp cho 4 biến áp ra khoảng 110v cho led,trong khi trên bo ghi led uot là 169v.em chưa phân biệt được hư bo nguồn hay bo xử lý ,ai qua pan này rồi giúp em với.mã bo nguồn là:BN44-00427C và mã bo xử lý:BN41-01587D

Hu bo nguon do ban.

Comment

bo nguồn và bo xử lý có bán mới nhưng chưa xác định chính xác hư bo nào nên không dám mua .nếu chính xác hư bo nguồn thì tốt rồi cám ơn bạn utd06. bo này sửa được không bạn ?.truơc gặp cái sony chạy có một hồi cũng tắt thì thay bo xử lý là ok.do đó phân vân với em samsung này.đề tài ghi là tivi led samsung ua40d6600 vậy mà gửi lên thiếu số 40.

Comment

Bác cho em hỏi ké luôn.!
        TV LED Samsung UA40D6000 nhà em đang xem thì tắt đèn đỏ nháy 2 lần liên tiếp rồi nghỉ rồi lại nháy 2 lần liên tiếp nhau.
        Em tháo ra đo nguồn 5V3B thì thấy lúc lên 5V3 lúc xuống dần còn có 0V. Nguồn 13V cũng vậy.
        Em tháo cáp nối bo nguồn và bo điều khiển ra thì đèn nền sáng.
        Các bác cho em hỏi cái TV như thế là bị hỏng cái gì vậy?
        Em cám ơn các bác nhiều!

Comment

bạn xem nguồn boot có đủ 400v không ? có thể tụ lọc nguồn cấp trước có vấn đề .nhờ bạn đo giùm nguồn cấp trực tiếp cho led bao nhieu vol bạn đo chỗ bốn cuộn dây hoặc biến áp nhỏ rồi có 1 đi ốt nắn rồi vào đèn led ấy nha,

Comment

Em cám ơn bác NamThai ạ! Em đo kiểm tra lại luôn đây.

Comment

Em đo được chỗ tụ sau chỉnh lưu cầu là 380V. Điện áp cấp cho biến áp xung chỗ LED là 120V. Còn điện áp cấp cho LED là 220V ạ.

Comment

nếu điện áp cấp cho led của bạn 220v thì bo nguồn của tôi hư rồi bo tôi chỉ có 110v. máy bạn thay thử tụ pi nối tiếp biến áp nguồn cấp sau thử xem có thay đổi j không?.380v là nguồn boot của bạn ok rồi.cám ơn bạn đã có thông tin của nguồn cấp cho led.cái khó cho tôi là cung từ biến áp nguồn cấp sau ra thì nguồn cấp cho âm thanh vẫn là 12v trong khi nguồn cấp cho biến ap led chỉ có 80v.so sánh máy bạn thiếu hơi nhiều(110v) mặc dù hai máy không giống nhau.mình tin trên bo họ ghi đúng :led out 169v giống như bạn.utdt06 kết luận

Comment

gay rồi bo nguồn không hư các bạn ạ

Comment

Mấy con led bh khó làm phết đấy.
                    hotline: 0938888333
                    0944999598
                    sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                    địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                    cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Nguyên văn bởi NamThai Xem bài viết
                      gay rồi bo nguồn không hư các bạn ạ
                      xin chia buồn với bác
                      mấy củ e bo nguồn đấy a
                      ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

e đang có con máy 40d6000 đấy. bác nào cần bo j e đổi cho nhé.
                        Phạm văn Quân
                        D/c : 37/26 Nguyễn Tường Loan, Lê Chân - Hải Phòng
                        SĐT: 0948517468
                        Mail:

Comment

Nguyên văn bởi anhquan88 Xem bài viết
                          e đang có con máy 40d6000 đấy. bác nào cần bo j e đổi cho nhé.
                          d6600 khác d6000 hơn nữa bạn ở xa chịu rồi

Comment

Mình cũng đang gặp 1 em LG led 42 , tình trạng như sau , mở máy có logo sau đó mất áp cấp cho led vì vậy mất hình , có âm thanh và các chức năng khác bình thường , mình chưa biết tại sao mất nguồn cấp cho led , nhờ các bạn đồng nghiệp gần xa giúp đỡ mình với , cảm ơn mọi người nhiều nhất là những ai giúp mình cho ý kiến để mình giải quyết con này cho xong .

Comment

Nguyên văn bởi 7dan Xem bài viết
                              Mình cũng đang gặp 1 em LG led 42 , tình trạng như sau , mở máy có logo sau đó mất áp cấp cho led vì vậy mất hình , có âm thanh và các chức năng khác bình thường , mình chưa biết tại sao mất nguồn cấp cho led , nhờ các bạn đồng nghiệp gần xa giúp đỡ mình với , cảm ơn mọi người nhiều nhất là những ai giúp mình cho ý kiến để mình giải quyết con này cho xong .
                              lấy 2 dây lét ròi tét đi bác oi

Comment

Về tác giả

Collapse

NamThai Tìm hiểu thêm về NamThai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X