Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi kyodai bệnh khó xin giúp đỡ .............

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi kyodai bệnh khó xin giúp đỡ .............

các a giúp e con tivi KYODAI , tổng 8873CSCNG6PR6, 24C08 , bị bệnh hình hơi tối sâm sẫm và thiên về màu vàng , e đã kt ABL , thay cao áp khác , kt điện áp 3 tín hiệu R= 2V ,G =2,5V ,B=2,2V , 3 súng katốt hơi cao và ko đều thấy vậy e cũng đã thay thử ic tổng rồi nhưng ko được
    mong các a giúp đỡ e xin cảm ơn thật nhiều
    -
    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
    MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

bị yếu đèn rồi.... test đèn khác xem

Comment

bác hãy làm như cách của bác H0angL0ng trước xem sao đã ,nếu vẫn ko hết thì kiếm cái bo đuôi trung quốc đóng thẳng vào xem sao ,nhớ xem lại các socket , coi chừng lộn chân , ngày xưa lúc ráp máy hàng trung quốc mới vừa nổi lên , pan này em cũng khổ sở với nó , đặc biệt là mạch tiếng anh rất hay bị bệnh này .

Comment

Nguyên văn bởi thienhoangdt Xem bài viết
        bác hãy làm như cách của bác H0angL0ng trước xem sao đã ,nếu vẫn ko hết thì kiếm cái bo đuôi trung quốc đóng thẳng vào xem sao ,nhớ xem lại các socket , coi chừng lộn chân , ngày xưa lúc ráp máy hàng trung quốc mới vừa nổi lên , pan này em cũng khổ sở với nó , đặc biệt là mạch tiếng anh rất hay bị bệnh này .
        cái bệnh của loại đèn vi tính có cách khắc phục không hả bác (hỏng đèn ý)
        ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

hihi bác tham gia diễn đàn cũng đã lâu , chắc bác biết rõ điều đó hơn em mà , cái quan trọng vẫn là khắc phục được bao lâu thôi , rất nhiều anh em đã nói rõ vụ này rồi mà .

Comment

Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
            bị yếu đèn rồi.... test đèn khác xem
            máy của e là dạng máy tàu nhưng do nhà máy hoặc cơ sở họ lắp dạng như , niko, niken, vtc ... đó ,máy mới đèn ko kém e đã kt rồi con này ko phải pan bo đuôi đâu a , rút cáp rgb từ ic tổng ra , điện áp ra vẫn cao
            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
              các a giúp e con tivi KYODAI , tổng 8873CSCNG6PR6, 24C08 , bị bệnh hình hơi tối sâm sẫm và thiên về màu vàng , e đã kt ABL , thay cao áp khác , kt điện áp 3 tín hiệu R= 2V ,G =2,5V ,B=2,2V , 3 súng katốt hơi cao và ko đều thấy vậy e cũng đã thay thử ic tổng rồi nhưng ko được
              -

có ai hiểu biết về pan này ko giúp e tý ,e đang cần nâu quá rồi mà chưa sửa được
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

-
                áp G out tới 2,5v thì màn hình không vàng mới lạ !bác chỉnh lại phần cân bằng trắng có thể được , vì bác đã thay thử tổng rồi , chỉ còn con ROM nữa thôi .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                  áp G out tới 2,5v thì màn hình không vàng mới lạ !bác chỉnh lại phần cân bằng trắng có thể được , vì bác đã thay thử tổng rồi , chỉ còn con ROM nữa thôi .
                  của e cả 3 tia hơn 2v là đều cao rồi nên nó kéo 3 katoot thấp xuống mà
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                    máy này của e ko phải bị rôm rồi e nạp thử mấy fw ko được có fw lên thì màu vẫn thiên vàng hơi tối như cũ , máy tàu mà bệnh nhì nhằng ghê lên được
                    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

máy này của e ko phải bị rôm rồi e nạp thử mấy fw ko được có fw lên thì màu vẫn thiên vàng hơi tối như cũ , máy tàu mà bệnh nhì nhằng ghê lên được
                      căn cứ vào áp 3 ngõ ra từ IC tổng R-2v, G-2,5v , B-2,2v , thì tia G chạy mạnh nhất , tia đỏ chạy yếu nhất , xanh dương bình thường , vì thế màn hình màu vàng nhiều hơn là đúng rồi , nếu bạn đã thay rom rồi mà vẫn chưa được , vào service cân bằng trắng lại , nếu vẫn không được thì kiểm tra linh kiện ở 3 ngõ ra từ tổng có gì lạ không , cuối cùng là thay tổng tốt thôi (vì đã thay tổng rồi, không biết tống có b.thường không ?). nếu 3 ngõ ra RGB bằng áp nhau 2v-2,2v mà màn hình thiên về một mầu thì lỗi tại bo đuôi , hoặc đèn yếu , nhưng trường hợp này là áp RGB đang bị lệch . bạn kiểm tra lại .

Comment

Về tác giả

Collapse

anhtuan.vtv3 Tìm hiểu thêm về anhtuan.vtv3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X