Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp tivi SAM 21DA X9 bị co mành

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp tivi SAM 21DA X9 bị co mành

xin chào các anh em trên diễn đàn. hôm nay em nhận 1 em SAM 21DA X9 hiẹn tượng bị của nó bị co mành. e đã kiểm tra nguồn cấp cho cs mành, đủ. các linh kiện xung quanh cs mành đều bình thường. thay ic mành mói/ vẫn vậy. ic mành là La78040. Lái tia vẫn tót. tại em mới vô nghề nên kinh nghiệm còn non. mong các bác chỉ giúp. cày hai hôm nay rồi mà vẫn vậy.

Nguyên văn bởi vumao Xem bài viết
    xin chào các anh em trên diễn đàn. hôm nay em nhận 1 em SAM 21DA X9 hiẹn tượng bị của nó bị co mành. e đã kiểm tra nguồn cấp cho cs mành, đủ. các linh kiện xung quanh cs mành đều bình thường. thay ic mành mói/ vẫn vậy. ic mành là La78040. Lái tia vẫn tót. tại em mới vô nghề nên kinh nghiệm còn non. mong các bác chỉ giúp. cày hai hôm nay rồi mà vẫn vậy.
    Bạn vào Service chỉnh V-Size thử đi bạn!
    Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
    Tel: 01652.030103

Comment

làm hết cách ko hết tháo yot ra xem lại nhá bạn

Comment

em đã vào service chỉnh v-size rồi nhưng không ăn thua vẫn bị co. con La78040 chạy khoảng 1 phút sờ vào tản nhiệt dã thấy nóng bỏng tay rồi. cac bác con cách khác k ah? em mới vô nghề gà quá.

Comment

Nó co nhiều ko? nếu co ít + ic mành nóng hơn bt thì khi chạy đo thử B+ xem cao quá ko?
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

em đã vào service chỉnh v-size rồi nhưng không ăn thua vẫn bị co. con La78040 chạy khoảng 1 phút sờ vào tản nhiệt dã thấy nóng bỏng tay rồi. cac bác con cách khác k ah? em mới vô nghề gà quá.
            bạn cho máy chạy => đo 24V vào IC mành có bị cao không?
            1-nếu không cao thì nên thay lại con khác.
            2-nếu cao thì đo B+ có cao không? bạn phải làm cho B+ chạy 115V-120V thôi nha!
            Trường hợp IC mành bị nóng thì chỉ có :
            1- Yoke dọc hư (có nhưng hiếm khi thấy)
            2- Nguồn cao
            3- IC công suất dọc (mành) hư!
            Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
            Tel: 01652.030103

Comment

co 1 con tro tu ic dao dong den chan v.in tang tri so

Comment

tại sao ic cs mành mới chạy mà đã nóng bong tay rùi. nguồn cho cs mành đủ 24v. B+=115v?
                Last edited by vumao; 30-04-2014, 13:08.

Comment

Về tác giả

Collapse

vumao Tìm hiểu thêm về vumao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X