Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi Samsung cs-29k5 cần ae giúp mạch cao áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi Samsung cs-29k5 cần ae giúp mạch cao áp

Nguồn B+135v OK, Thay sò ngang vào thì áp ra rất cao 200v ra 350v, 16v ra 35 v (Chưa cắm vào đèn hình ạ)

Kiểm tra dao động OK, đo các tụ ở chân C sò OK

Vẽ sơ qua mạch ae chỉ giúp xem cần kiểm tra gì tiếp ạ, mà sao mạch nó lại chạy từ chân C sò qua tụ về đường Cao áp ra 16v vậy ( Bt là về mass)
    Click image for larger version

Name:	IMG_5820.jpg
Views:	1
Size:	73.6 KB
ID:	1421955
    Đời bể khổ :

trừng nào huynh làm dc huynh nói em với nha. em cũng có 1 máy bị như thế. em gỡ vỉ ra sửa không gắn yoke vào đo thì tất cả các nguồn từ cao áp ra tang gấp đôi. bận quá e bỏ chưa làm

Comment

Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
      trừng nào huynh làm dc huynh nói em với nha. em cũng có 1 máy bị như thế. em gỡ vỉ ra sửa không gắn yoke vào đo thì tất cả các nguồn từ cao áp ra tang gấp đôi. bận quá e bỏ chưa làm
      Nó cao thế không dám gắn vào sợ bùm lắm, tự nhiên lại thấy ông cụ lái và đít rơi cái uỵch giữa main thì đền ốm.

Tớ kiểm tra hết tụ k sao có duy nhất 1 con C423 giảm 1 xíu từ 820n về 815n mình nghĩ chắc k vấn đề gì, nghi cao áp mà k có thử đúng ra bị cao áp thì áp ra phải thấp chứ

Mạch nó kiểu gì thế ae nhỉ
      Đời bể khổ :

Comment

bác kiểm tra đường xung về xem
        Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
        Nó cao thế không dám gắn vào sợ bùm lắm, tự nhiên lại thấy ông cụ lái và đít rơi cái uỵch giữa main thì đền ốm.

Tớ kiểm tra hết tụ k sao có duy nhất 1 con C423 giảm 1 xíu từ 820n về 815n mình nghĩ chắc k vấn đề gì, nghi cao áp mà k có thử đúng ra bị cao áp thì áp ra phải thấp chứ

Mạch nó kiểu gì thế ae nhỉ

Comment

may bac cu dong joc vao ngan vao may la nguon tu dong xuong, B+ KHONG TANG CAO se khong sao het. neu may bac so diie den thi cu ngan vao den may cong ma thu. toi dam bao khong sao dau. doi voi may samsung toi lam rả nhieu. LUU Y LA PHAI NHAN THAT KY IC MANH. neu con nay ma bi ho nguon daivo tang cao la bum luon cay den nhe

Comment

Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
            may bac cu dong joc vao ngan vao may la nguon tu dong xuong, B+ KHONG TANG CAO se khong sao het. neu may bac so diie den thi cu ngan vao den may cong ma thu. toi dam bao khong sao dau. doi voi may samsung toi lam rả nhieu. LUU Y LA PHAI NHAN THAT KY IC MANH. neu con nay ma bi ho nguon daivo tang cao la bum luon cay den nhe
            Liều đóng Joc hv vào thì áp ra bị tụt, sò nóng kinh khủng bác ạ
            Cái mạch em vẽ trên có vấn đề gì k bác. cái đường đi qua L403 về chân cao áp 16v tác dụng gì ạ
            [MENTION=282728]H0angL0ng[/MENTION] đường xung về lấy từ C sò qua 2 tụ thấy k có vấn đề gì
            Last edited by delete; 06-08-2014, 11:21.
            Đời bể khổ :

Comment

so nong nhung may co khung sang khong. theo toi thi may cua bac bi chay joc roi

Comment

l403 duong nay chi la thoat joc thoi .khong anh huong di toi viec nong so. so chay dung doi nay bac co the thay con 5703 hoac 6810

Comment

Liều đóng Joc hv vào thì áp ra bị tụt, sò nóng kinh khủng bác ạ
                  Cái mạch em vẽ trên có vấn đề gì k bác. cái đường đi qua L403 về chân cao áp 16v tác dụng gì ạ
                  [MENTION=282728]H0angL0ng[/MENTION] đường xung về lấy từ C sò qua 2 tụ thấy k có vấn đề gì
                  sò nóng quá thi xem nguồn cho dao đông /bt kích có thấp ko tụ lọc & trở phần bt kích hở mạch hoăc đưt > nóng sò có thể đi ngayko? nếu ko thì thử cho nên hình dựa vào hình ảnh co,/dản/sáng tối mà tìm bệnh do đâu tụ đệm khô/ lái chập ít /cao áp cham/ 180v chập... cũng gây nóng sò còn đường H- sang nguồn 16v là đường láy xung để sửatuyến tính dòng 2 biên + với mạch méo gối cho hình chuẩn cũng như LG/TOS..lấy từ 1 chân cao áp vậy chúc bạn sớm ra lò

Comment

so nong nhung may co khung sang khong. theo toi thi may cua bac bi chay joc roi
                    Chưa ra khung sáng bác ạ
                    Đời bể khổ :

Comment

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                      sò nóng quá thi xem nguồn cho dao đông /bt kích có thấp ko tụ lọc & trở phần bt kích hở mạch hoăc đưt > nóng sò có thể đi ngayko? nếu ko thì thử cho nên hình dựa vào hình ảnh co,/dản/sáng tối mà tìm bệnh do đâu tụ đệm khô/ lái chập ít /cao áp cham/ 180v chập... cũng gây nóng sò còn đường H- sang nguồn 16v là đường láy xung để sửatuyến tính dòng 2 biên + với mạch méo gối cho hình chuẩn cũng như LG/TOS..lấy từ 1 chân cao áp vậy chúc bạn sớm ra lò
                      Ban đầu máy chạy con sò 6810A. em thay bằng con d2xxx( k nhớ xxx nhưng hôm đó tra dòng tầm 6A) thì mở máy chết ngay lập tức, đang chạy con 5244A thì chưa cắm joke thì áp vọt lên cao cắm joke thì áp tụt thấp và rất nóng, mà chưa có khung sáng. Đo kiểm tra joc thế nào để biết chập hay không ạ
                      Đời bể khổ :

Comment

Ban đầu máy chạy con sò 6810A. em thay bằng con d2xxx( k nhớ xxx nhưng hôm đó tra dòng tầm 6A) thì mở máy chết ngay lập tức, đang chạy con 5244A thì chưa cắm joke thì áp vọt lên cao cắm joke thì áp tụt thấp và rất nóng, mà chưa có khung sáng. Đo kiểm tra joc thế nào để biết chập hay không ạ
                        thau sò có đầu 5xxx /sò vi tính cho chuẩn
                        nếu ngi dóc thì rút dóc ra dùng dóc tương đương khác ngoài câu 2 chân =dây ngoài để thử

Comment

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                          thau sò có đầu 5xxx /sò vi tính cho chuẩn
                          nếu ngi dóc thì rút dóc ra dùng dóc tương đương khác ngoài câu 2 chân =dây ngoài để thử
                          Báo cáo các bác em tháo dóc ra thì em nó bị chập cháy đen sì 1 đoạn ạ cái này thì k khắc phục đc rồi , Em muốn thay dóc vậy dóc tương đương là như thế nào hả bác, cứ đèn 29 tháo dóc ra là đc hay cứ phải đúng đời của samsung ạ
                          Đời bể khổ :

Comment

toi da noi tu dau la tieu joc roi, bac lay dung joc la ngon nhat neu khong co joc samsung bac co the lay doc 29in den LG CUNG DUOC NHUNG PHAI CANH LAI COMBERANG. MEO GOI

Comment

toi da noi tu dau la tieu joc roi, bac lay dung joc la ngon nhat neu khong co joc samsung bac co the lay doc 29in den LG CUNG DUOC NHUNG PHAI CANH LAI COMBERANG. MEO GOI
                              Em newbie nên k làm đc như bác nói rồi, cố kiếm đc em joc samsung thì thay k có thì trả thôi chứ có biết gì mà căn chỉnh cái đó ạ. Em cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ để tìm ra bệnh em nó ạ
                              Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

delete Tìm hiểu thêm về delete

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X