Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về tivi TQ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về tivi TQ

các anh ơi em giúp em với. em có cái tivi TQ máy chạy vẫn có ảnh nhưng có thêm những sóng nhoằng nhoằng trên màn hình. khi ko có tín hiệu vào(chỉ có phông nền xanh) thì ko có hiện tượng đó nữa. em đã thay thử vỉ máy khác cùng loại rồi nhưng vẫn có hiện tượng như vậy.

Nguyên văn bởi mr.bin Xem bài viết
    các anh ơi em giúp em với. em có cái tivi TQ máy chạy vẫn có ảnh nhưng có thêm những sóng nhoằng nhoằng trên màn hình. khi ko có tín hiệu vào(chỉ có phông nền xanh) thì ko có hiện tượng đó nữa. em đã thay thử vỉ máy khác cùng loại rồi nhưng vẫn có hiện tượng như vậy.
    Nếu vậy thì thay đèn hình đi là được thôi hoặc có thể giảm g2 hoặc tương phản xuống có thể cũng được

Comment

Đúng như bạn bên trên vừa nói. Giảm G2, Contrast và thay đèn là liều thuốc cuối cùng

Comment

Sao rồi mr bin làm xong chưa.?

Comment

Nguyên văn bởi mr.bin Xem bài viết
          Máy chạy đèn vi tính thì kiểm tra lại các mối hàn tại các vị trí đấu Yoke!
          Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
          Tel: 01652.030103

Comment

may cua bac chac chan chay den TOXIBA roi. bac chi can han chan so 1 voi chan so 9 tiep mass la ok

Comment

vâng em cảm ơn các anh nhiều lắm. em kiểm tra, hàn lại mạch và giảm contrast thì thầy khá hơn nhiều. như thế là tốt lắm rồi. chúc các anh có buổi tối vui vẻ bên gia đình và người thân!

Comment

Về tác giả

Collapse

mr.bin Tìm hiểu thêm về mr.bin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X