Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp tivi HITACHI

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp tivi HITACHI

hiện tượng
    tivi ban đầu khách đêm đến thì mở nguồn lên màn hình trắng có nhiều soc ngang , mình cắn điện chuẩn bị đo đạt thì máy mất nguồn , mình kiểm tra thì thấy chết trỡ gần tụ lọc , con trỡ từ tụ 160v đi xuống , sau khi thay song bật nguồn lên máy chạy đc một lúc thì chết sò nguồn , mình tiếp tục thay sò nguồn máy chạy đc lúc thì cũng chết sò tiếp , với mấy ổ điện mình cắm có cầu chì thì cũng cháy cầu chì ở ổ điện luôn , mình thay tiếp sò nguồn và giờ mình cho nó chạy tải giã thừ thì máy chạy đc , nhưng mình ko giám bỏ sò ngan vào mình sợ nó lại chết sò nguồn tiếp , mình đo thì so ngang còn tốt , máy chạy ic LA76810A
    LC86324A
    mình mới vào nghề cũng chưa rành lắm mong ae nhiệt tình giúp đỡ để mình vượt qua pan khó này thanks all

em xin bổ xung thêm là lúc thay sò nguồn song lúc bật nguôn thì tivi màn hình vẫn như cũ , chạy đc chừng chưa đầy 5 phút thì chết sò

Comment

ae ai giúp mình tay với

Comment

so ko thấy ai giúp em vậy

Comment

Nguyên văn bởi hoihue3con Xem bài viết
          ae ai giúp mình tay với
          Hitachi TQ rồi , thay các tụ lọc nhỏ song song với diode nắn phần thứ cấp , nhất là đường 180v , vỉ TQ hay bị vậy lắm , nên thay cả cục cao áp luôn , có thể cục này cũng hư chập chờn rồi , nhớ thay luôn tụ đệm nằm ở chân sò ngang cho chắc ăn .

Comment

tụ thì em đã thay rồi nhưng cao áp em bỏ cao áp của tivi sam vào ko giống nên em ko thay đc , làm sao để kiếm đc cục cao áp khớp với nó vậy anh ,
            BSC25-2075s
            118-051100-00
            250704
            shenzhen sang da
            bai li electric co, ltd
            đó là thông số trên cục cao áp , loại này dùng chung với tivi nào vậy mấy anh xin giúp

Comment

tụ thì em đã thay rồi nhưng cao áp em bỏ cao áp của tivi sam vào ko giống nên em ko thay đc , làm sao để kiếm đc cục cao áp khớp với nó vậy anh ,
              BSC25-2075s
              118-051100-00
              250704
              shenzhen sang da
              bai li electric co, ltd
              đó là thông số trên cục cao áp , loại này dùng chung với tivi nào vậy mấy anh xin giúp
              cục cao áp BSC35-2075 không biết vì không số liệu của cục này , chỉ có số liệu cục BSC25-5207 thôi , không biết bạn có nhầm không ! còn chân cao áp thì dò trên mạch điện sẽ thấy với vỉ TQ thì thông thường có 2 loại 9 chân và 10 chân , loại 10 chân thì có 2loại , có áp 180v và loại không có , không rõ vỉ máy bạn đang làm là loại nào

Comment

chắc bạn ấy trả máy rồi bác quốc thái à , phí công sức bán tư vấn quá .

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                  chắc bạn ấy trả máy rồi bác quốc thái à , phí công sức bán tư vấn quá .
                  cũng không sao đâu bác à , vì cũng còn nhiều lính mới khác vào đọc nữa mà , tre già măng mọc , lá rụng xuống gốc thôi .

Comment

Comment

em chưa trả anh ơi
                      anh có thể giúp em lấy cao áp từ tivi sam chế qua đc ko
                      em có úp hình lên đó anh , anh nhìn kỹ thì hình ở trên là của tivi em đang sữa , còn hình ở dưới là cao áp của tivi sam với chân tương ứng
                      mới nhìn thì chân của 2 cao áp này rất giông nhau nhưng nó khớp

Comment

em chưa trả anh ơi
                        anh có thể giúp em lấy cao áp từ tivi sam chế qua đc ko
                        em có úp hình lên đó anh , anh nhìn kỹ thì hình ở trên là của tivi em đang sữa , còn hình ở dưới là cao áp của tivi sam với chân tương ứng
                        mới nhìn thì chân của 2 cao áp này rất giông nhau nhưng nó khớp
                        vậy cục SAM có số hiệu gì không ?

Comment

giờ em có thể nói khái quát về đưởng cao áp mà tivi em đang sữa anh nha , thật tình thie em cũng ko rành lắm nên em do mach với đo bằng thực tế thôi
                          như hình trên thì
                          chân số 1 là chân C sò ngang có 105v
                          chân số 2 có điện áp 105v
                          chân số 3 mass
                          chân số 4 cũng có điên áp 105v , tất cả các mức điện áp trên là đo khi em chưa bỏ so ngang anh nha
                          chân số 5 em đo thông với đuòng có ký hiêu là H trên đuôi đèn
                          chân số 6 qua con điot màu đỏ + qua R + qua điot mau đỏ + qua R đi vào chân giữa con LV78120V
                          chân số 7 mass
                          chân số 8 qua con điot + vào chân con LV78120V
                          chân số 9 bỏ
                          chân số 10 qua con R + qua con điot to vào chân số 7 con vet

Comment

số hiệu nó đây anh
                            BSC 29-T1010A
                            12.11.18

Comment

Comment

Về tác giả

Collapse

hoihue3con Tìm hiểu thêm về hoihue3con

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...