Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi tcl 21f9c xin giup do

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi tcl 21f9c xin giup do

em nhận được còn tcl,lúc đầu mang đến em kiểm tra thì cao áp bị đánh lửa cháy oh núm cao áp.em đã thấy và máy đã chạy nhưng hình tối màu lắm,e thật sự k biết phương hướng đi như thế nào.có bác nào đã làm qua ùi thì giúp đỡ e với ah!emcam on các bac nhieu ạ

Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
    em nhận được còn tcl,lúc đầu mang đến em kiểm tra thì cao áp bị đánh lửa cháy oh núm cao áp.em đã thấy và máy đã chạy nhưng hình tối màu lắm,e thật sự k biết phương hướng đi như thế nào.có bác nào đã làm qua ùi thì giúp đỡ e với ah!emcam on các bac nhieu ạ
    kiểm tra đường ABL nhé chân cao áp bình thường 3v>5v hay đứt trở hoặc chập DZ đường này R 24k >24v

Comment

em kiểm tra kỹ ủi đường ABL k có nịnh kiện nào chết cả!e đã nạp lại rom ui,nó tới hình và có nhiễm thêm màu vàng .như kiểu là có 1 màu vàng hoạt động mạnh hơn mấy màu khác bác ạ!các bác giúp e với ạ

Comment

nói rõ mức von abl tại cao áp là bao nhiêu rồi ?

Comment

may cua bac co the den hinh gia roi lay vi qua den khac thu sem sao di bac

Comment

bac kt duong G2 xem sao ,thay thu de den xem

Comment

Nếu màn hình rực màu vàng mà bạn kiểm tra tất cả các áp như G2, 180V ( tháo đế ra đo ) và điện áp tại 3 chân điện trở công suất sắc vẫn OK thì nên nghĩ đến việc chết tổng.
              Muốn chắc ăn thì dùng một đế đèn khác thay vào xem màn hình còn bị vàng không, nếu vẫn còn thì bạn thử đo các chân R.G.B từ IC tổng ra xem điện áp có bằng nhau ko. Nếu ko bằng thì chết tổng. Mình mới làm xong 1 con TCL bị rực màu vàng và đã thay tổng 8873.
              Sở dĩ mình kết luận như thế vì con TCL mình vừa giải quyết xong cũng có triệu chứng ban đầu là hình bị tối ( nghi là ABL nhưng ko phải ) rồi sinh ra bệnh rực màu vàng.
              Last edited by trongtin.dtl; 26-08-2014, 00:01.

Comment

đo tại chân abl không có v nào,kiểm tra trở k chết,zin k chết,điện áp 3tia ra oh tổng vẫn bằng nhau,bản này khó quá các bác ạ

Comment

Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
                  đo tại chân abl không có v nào,kiểm tra trở k chết,zin k chết,điện áp 3tia ra oh tổng vẫn bằng nhau,bản này khó quá các bác ạ
                  Điện áp 3 tia ở tổng = nhau thì nó còn sống. Bạn thử thay bo đuôi khác để loại trừ bệnh màu vàng chưa ?
                  ABL mà ko có V thì hơi đáng ngại đếy. Cố gắng lên nhé, mình ngủ à.

Comment

thay mới các diot-tụ lá tại abl dùng trở 10k nối từ 8v tới thẳng chân abl ( buộc abl có vôn) dời chay 8823 hay lấy áp abl từ 8v gần chân căm av

Comment

Đời này chạy 11135 hay sao mà ...Màu vàng có ruồi không ,,Nếu không ruồi xem lại phần Mành ,,
                      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                        Đời này chạy 11135 hay sao mà ...Màu vàng có ruồi không ,,Nếu không ruồi xem lại phần Mành ,,
                        Bác cho cháu hỏi thêm, vậy nếu như vàng mà có ruồi thì sao hả Bác ?

Comment

Nguyên văn bởi trongtin.dtl Xem bài viết
                          Bác cho cháu hỏi thêm, vậy nếu như vàng mà có ruồi thì sao hả Bác ?
                          Lâu lâu không vào diễn đàn ,,Thử phát nha ..

Attached Files
                          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

GƯI CHO MÌNH SĐT NHÉ mình mất số rồi

Comment

bác Thuận lúc này c.v nhiều lắm hay sao thấy bác ít lên dđ thế? bác tranh thủ thời gian lên đây giúp tụi e với bác. Thay mặt ae cám ơn bác rất nhiều
                              Muốn thành công phải trải qua thất bại
                              Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocquang88 Tìm hiểu thêm về ngocquang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X