Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi sony KV-TG21M80 cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi sony KV-TG21M80 cần giúp đỡ

mình có 1 con sony phẵng model KV-TG21M80 khi vừa mở nguồn máy chưa kịp lên anh sáng la cup standby ngay , nhưng mình vẩn kịp thấy co khung sáng vậy co lẽ là ko hõng phần vert ,IC giải mã cũa máy la TDA8844,bạn nao góp ý đễ minh giải quyet pan nầy với mình cám ơn nhiều nhiều

Nguyên văn bởi lovedientu Xem bài viết
    mình có 1 con sony phẵng model KV-TG21M80 khi vừa mở nguồn máy chưa kịp lên anh sáng la cup standby ngay , nhưng mình vẩn kịp thấy co khung sáng vậy co lẽ là ko hõng phần vert ,IC giải mã cũa máy la TDA8844,bạn nao góp ý đễ minh giải quyet pan nầy với mình cám ơn nhiều nhiều
    Không có việc gì khó,
    Chỉ sợ tiêền không nhiều.
    TV phẳng mất hình
    Không làm được thì thuê

(trích từ chữ ký của bạn)

Comment

sẳn đây minh up luôn cái lược đố của nó cho các bạn tham khão
      Attached Files

Comment

pan này mình gặp rồi, chạm diode(loại nhỏ)+đứt điện trở ở nguồn 11v -mạch hồi tiếp cho B+ 115v

Comment

Thay Q05 = 1815 gần xử lý

Comment

Xem lại mạch bảo vệ tia x tại Q561 và chân 50 của IC 301.

Comment

[QUOTE=truongtri08;205990]pan này mình gặp rồi, chạm diode(loại nhỏ)+đứt điện trở ở nguồn 11v -mạch hồi tiếp cho B+ 115v[
              bạn ơi cho mình hỏi nếu chạm diode +đứt R hồi tiếp như bạn nói thì nguồn có chạy ok được ko bạn .minh đả tháo sò ngan lắp tai giả vào thì nguồn chạy ok 135v

Comment

để minh kiêm tra lai mạch bảo vệ tia X và Q005 khi nào có kết quả sẻ báo sao ,

Comment

khi nó ngắt bạn đếm xem đèn của nó chớp chu kì như thế nào
                  - các pan như thế này thường thì, hay chết trở cấp nguồn IC mành ,lỏng IC mành , chết IC mành, hoặc nỗi do 2 xung hồi về vi tính

Comment

ôi trời nó chết con Q005 cac anh ạ! mà sao trên sơ đồ em gửi kèm ko thấy con Q005 đâu nhi~ than kìu các anh

Comment

cho mình hỏi con Q005 đó nối với chân nào của xử lý
                      vì mình có 1 máy bị hiện tượng giống vậy
                      thank^^

máy xử dụng sử lý CXP 851168 và giải mã TDA 8374
                      Trang Kiến thức thú vị về khoa học - lịch sử - công nghệ - download - app free
                      http://www.kienthuccb.com/

Comment

máy của bạn model khác,cùng một hiện tượng hư hỏng nhưng do nhiều nguyên nhân gây nên bạn kg làm máy móc vậy được đâu.

Comment

do mình thử hết các nguyên nhân rồi mà chưa tìm ra pan
                          -hàng lại các chỗ nghi ngờ.
                          -thay thử các IC cấp nguồn
                          -kiểm tra các xung hồi tiếp
                          -ngắt 1 số nơi nghi ngờ chạm tải
                          nhưng vẫn chưa tìm ra pan
                          có 1 điều xin thỉnh giáo là con H driver(C3209) đo nghịch BE rỉ khoản 1M nhưng tìm mua con mới mà không có hàng.Không biết con H driver(C3209) có hư không?
                          Trang Kiến thức thú vị về khoa học - lịch sử - công nghệ - download - app free
                          http://www.kienthuccb.com/

Comment

theo minh con doa' ko hư đươc đâu bạn oi 100% là ko hư.minh nhớ la tivi nầy chân powe là chân 17 của con vxl điều khiển 1 con cấp nguồn cho IC giai mã, con câp nguồn nầy là chân lược một hàng chân hình như là nằm ở gần con âm thanh thì phải ban xem lai coi đung ko,bạn thử khống chế chân power nầy ko cho con vxl tắt stanby rồi xem hiên tương cua máy

Comment

soryy ban minh nhần với cái tivi samsung

Comment

Về tác giả

Collapse

lovedientu Tìm hiểu thêm về lovedientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X