Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi JVC không lên hình?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi JVC không lên hình?

mình đã kiểm tra khi cắm điện thì vẫn vào điện, kiểm tra biến áp nguồn vẫn ổn, cầu chì ko đứt, đo 2 tụ lọc nguồn vào thì ko thấy có 18V DC. Còn cầu diot mình không biết hình dạng và cách kiểm tra thế nào? mong các bạn giúp đỡ!
    |

dân ngoại đạo mà. các bạn chỉ giúp với
    |

Comment

bạn hỏi kiểu này khó trả lời quá...

Comment

Nhà em có cái TV JVC, khi bật lên thì bị các sọc ngang, lúc thì hình k tuyến tính. Đập đập thì lên lại. Lúc mới mở thì đạp nhiều. CÒn mở lâu lâu thì đập nhẹ hoặc không cần đệp nó trở lại bình thườn. Đã kiểm tra bên trong k thấy chỗ nào bị hở điện cả. Các bác chỉ giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi ebot Xem bài viết
          Nhà em có cái TV JVC, khi bật lên thì bị các sọc ngang, lúc thì hình k tuyến tính. Đập đập thì lên lại. Lúc mới mở thì đạp nhiều. CÒn mở lâu lâu thì đập nhẹ hoặc không cần đệp nó trở lại bình thườn. Đã kiểm tra bên trong k thấy chỗ nào bị hở điện cả. Các bác chỉ giúp em với
          Mình cũng mới học hỏi nên không biết nhiều, nhưng cài này thì chính xác bị lỏng mạch rồi, có thể nhìn bằng mắt thường ko thấu chỗ hở, bàn hãy xi lại tất cả các linh kiện liên quan đến vẹt, điện trở trên bo đuôi đèn là được,

\int_{1}^{2}

***\int_{1}^{2} Vì Sự Nghiệp,>>>>>>>> \oint_{3}^{4}\int_{1}^{2}

Comment

ban han lai cho IC manh nhe 7 chan canh so dong do neu chua duoc thi han tiep con giai ma 100% khoi benh

Comment

Tivi JVC lâu mới chịu lên hình

Các chuyên gia cho mình hỏi với: mình có cái TIVI JVC không hiểu sao từ lúc bật nút Power đến khi có Hình phải chờ khoảng 20 phút, Mình đã tháo ra để quan sát các mối hàn, nếu thấy khả nghi bị nứt mối hàn thì hàn lại ngay, nhưng vẫn không được, đến nay vẫn trong tình trạng chờ đợi như vậy. Trong lúc đang xem nếu tắt đi rồi bật lại ngay thì hình lại lên ngay không phải chờ đợi gì cả. Vậy nhờ các chuên gia chỉ bảo cho, nên kiểm tra ở linh kiện nào và cách khắc phục. Mình chỉ là lính tò mò, không chuyên, vì vậy nhờ câc chuyên gia chỉ bảo cụ thể thì mới có hy vọng làm được. Xin cám ơn!

Comment

Nguyên văn bởi emeter Xem bài viết
                mình đã kiểm tra khi cắm điện thì vẫn vào điện, kiểm tra biến áp nguồn vẫn ổn, cầu chì ko đứt, đo 2 tụ lọc nguồn vào thì ko thấy có 18V DC. Còn cầu diot mình không biết hình dạng và cách kiểm tra thế nào? mong các bạn giúp đỡ!
                Cách tốt nhất là mang ra chỗ có chuyên môn cao hơn đi bạn! Chứ cầu diode mà bạn chưa nhận dạng được thì có vẻ về điện tử căn bản bạn cũng chưa rành lắm rùi! làm ào ào không khéo đang "què" chọc cho "chết" hẳn
                Điện Tử - Máy Tính-Điện Thoại HUY VÂN
                Dương Quan - Thủy Nguyên - Hải Phòng
                ĐT: 01279 396 396 - 01216 255552
                Email:

Comment

Tra lời bạn dangtap là : Bạn thay đế đèn hình đi là khỏi bênh ngay. chúc thành công

Comment

cám ơn bạn DANTHSL. bạn có thể nói cụ thể là hư linh kiện nào ở trên đế màn hình không?, mình nghĩ nếu tìm mua cả đế màn hình cũng khó tìm. Nếu mua cả đế màn hình thì mua ở đâu, giá khoảng bao nhiêu hở bạn. mình đang ở Hà nội.

Comment

Nguyên văn bởi dangtap Xem bài viết
                      cám ơn bạn DANTHSL. bạn có thể nói cụ thể là hư linh kiện nào ở trên đế màn hình không?, mình nghĩ nếu tìm mua cả đế màn hình cũng khó tìm. Nếu mua cả đế màn hình thì mua ở đâu, giá khoảng bao nhiêu hở bạn. mình đang ở Hà nội.
                      Đế màn hình không khó tìm đâu bạn . Cửa hàng bán linh kiện nào cũng có giá khoản 10k thôi
                      Đế màn hình là cái socket để gắn bo đuôi đèn hình . Cẩn thận nhổ bo mạch ra khỏi đèn hình Bạn dùng hút chì hút trống các chân hàn (có khoản 7 hay 9 chân tùy loai hàn theo vòng cung và một chân mát hàn phía đầu ) sau đó cẩn thận gỡ bo mach ra riêng sợi dây Fucus (màu đỏ) bạn kéo nhẹ ngàm ở chõ vào và rút dây ra ,lấy mẫu đi mua cái mới thay vào .Chúc thành công

Comment

Bạn không nói rõ Model của TV nên khó mà trả lời chính xác được .

Comment

Nguyên văn bởi thanhprc Xem bài viết
                          Bạn không nói rõ Model của TV nên khó mà trả lời chính xác được .
                          chịu rồi bài viết từ đời nào mà bác vẫn tìm dc để trả lời giờ này chắc máy người ta gặp mấy ông ( bàn là công tơ ti vi ko ko hỏng phá hỏng bán đi) rồi ó

Comment

Minh nghĩ vấn đề vẫn la do hở mạch thôi, bạn thử bảo dưỡng lại nhé, nhất là hàn lại chân IC vxl

Comment

KHong sao có the cho nguoi khac tham khao mừ

Comment

Về tác giả

Collapse

emeter Tìm hiểu thêm về emeter

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X