Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai giúp giùm em với!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai giúp giùm em với!!!

Em có Tivi trung quốc LA76810A bị chết nguồn.

Em đã kiểm tra tụ lọc nguồn chính >>> tốt
    đã thay sò nguồn, IC quanh, các linh kiện mạch hồi tiếp, Cả cuộn biến áp, các linh kiện đường 110 nhưng sao vẫn không được. Nguồn không rung. Ai giúp giùm em với, nhân tiện cho em xin sơ đồ càng tốt.

\int_{1}^{2}

***\int_{1}^{2} Vì Sự Nghiệp,>>>>>>>> \oint_{3}^{4}\int_{1}^{2}

ban kiểm tra mạch hồi tiếp chưa,con nguồn chạy sò hay ic vậy...bạn kiểm tra thật kỹ vào nếu không được bạn lấy nguồn lai 3 chân mà lai vào,nguồn đó khoảng 28-30k thôi.

Comment

bạn thay hết mấy con r phần sơ cấp đi ban kô đức củng thay luôn .ban thay xong hút trống con sò nguôn ra .cấm điện vào đo đau ra con điện trở môi ( 100 hay 120k tuy đời máy ) xem có diện từ 15 đén 20v ko nếu có thì chưng tỏa phấn sơ cấp đả chạy rôi . vậy thì bạn thôi kô sửa phân này nửa chuyển sang sửa phần thứ cấp kiểm tra opto các con r hồi tiếp xem .biết trở nguồn . xem có tăng trị số ko .ti vi trung nói chung củng dẻ sửa lắm mà tới hồi có chứng lên thì củng mệt mỏi lắm . ừ mà wen nửa bạn thử vệ xinh sạch sẻ .đem phơi năng xem ...... nó mà bị má lến cung mệt với nó lắm bạn nhé trên đay là một số trường hợp đẻ bạn kiểm tra mong sẻ giúp được bạn có gi báo cho ae nhe thân chào bạn
      Điên Tử Điệp
      Ấp 3 - Gành Hào - Đông Hải - Bạc Liêu
      07813845147

Comment

Gửi bạn sơ đồ tivi Trung Quốc dùng La76810.Với mạch nguồn này bạn phải kiểm tra tất cả các linh kiện.Chúc thành công.
        Attached Files

Comment

Mình đã kiểm tra kỹ các điện trở phần sơ cấp và thứ cấp, sợ sai trị số nên đã dùng đồng sồ số để đo. Diot cung tốt, tụ lọc đường 110 cũng tốt. Mình sợ chập Cục cao áp nên cũng đã cách ly cục cao áp và sò ngang. Nghĩa là ko có phụ tải nữa. Kiểm tra lại thì thật sự nguồn có rung nhưng rất yếu chỉ ra chưa tới 3 vôn. Mình học nghề này qua mạng, hocnghetructuyen.com nên còn nhiều thuật ngữ chưa biết. Mà nay mới gặp trường hợp như vầy, chắc phải phơi nắng nó thử có tốt hơn không

\int_{1}^{2}

Comment

Nguyên văn bởi vinhkongpku Xem bài viết
            Mình đã kiểm tra kỹ các điện trở phần sơ cấp và thứ cấp, sợ sai trị số nên đã dùng đồng sồ số để đo. Diot cung tốt, tụ lọc đường 110 cũng tốt. Mình sợ chập Cục cao áp nên cũng đã cách ly cục cao áp và sò ngang. Nghĩa là ko có phụ tải nữa. Kiểm tra lại thì thật sự nguồn có rung nhưng rất yếu chỉ ra chưa tới 3 vôn. Mình học nghề này qua mạng, hocnghetructuyen.com nên còn nhiều thuật ngữ chưa biết. Mà nay mới gặp trường hợp như vầy, chắc phải phơi nắng nó thử có tốt hơn không
            bây giơ như thế này nhe bạn . bạn hút trống một chân của opto ra sao đó cấm điện vào và rút ra thạt nhanh xem bóng đèn tai giả có cháy sáng kô .nhớ là phải rút ra thật nhanh nếu bóng đen cháy sáng nhe bạn kẻo ko thôi nổ nguôn đó . nếu cháy sáng thi chứng tỏa phần sơ cấp đả chạy rôi .thì chi còn phần thứ cấp thôi phần thì đẻ sửa rồi . cách này hơi có vẻ mạo hiểm nhưng đói với mấy cái máy sai vỉ trung quốc mình phai sử dụng biên pháp này thôi có gì báo cáo cho ae
            ừ mà wen nhớ rắn bóng đen tải giả nghe ban . hút trống b+ của fbt
            Điên Tử Điệp
            07813845147

Comment

Nguyên văn bởi diepgh Xem bài viết
              bây giơ như thế này nhe bạn . bạn hút trống một chân của opto ra sao đó cấm điện vào và rút ra thạt nhanh xem bóng đèn tai giả có cháy sáng kô .nhớ là phải rút ra thật nhanh nếu bóng đen cháy sáng nhe bạn kẻo ko thôi nổ nguôn đó . nếu cháy sáng thi chứng tỏa phần sơ cấp đả chạy rôi .thì chi còn phần thứ cấp thôi phần thì đẻ sửa rồi . cách này hơi có vẻ mạo hiểm nhưng đói với mấy cái máy sai vỉ trung quốc mình phai sử dụng biên pháp này thôi có gì báo cáo cho ae
              ừ mà wen nhớ rắn bóng đen tải giả nghe ban . hút trống b+ của fbt
              Làm thế này chưa thấy bóng đèn sáng,nguồn đã nổ tan tác rồi, kể cả cắm rút phích điện thật nhanh.Làm như là dòng điện chạy giống như dòng nước ấy.

Comment

Bệnh này hỏng ở mạch hồi tiếp là đúng rồi.Bạn hãy kiểm tra mấy con V580, V553 , V581, VD561 ,VD660 hay VD580 gì đó.Hãy dùng thang 10K đo 2 chân CE có đổi chiều bạn sẽ thấy nó bị hỏng.

Comment

Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
                  Làm thế này chưa thấy bóng đèn sáng,nguồn đã nổ tan tác rồi, kể cả cắm rút phích điện thật nhanh.Làm như là dòng điện chạy giống như dòng nước ấy.
                  bạn có lam thử chưa mà bạn nói vậy ? mịnh vẩn thường làm vậy . nổ với diều kiện bạn cấm lâu nó mới nô . . theo tôi bệnh chi phân sơ cấp chưa chạy thôi mình bị như vậy nhiêu lần rồi có cái sưa tới mấy ngay luôn mới được nguôn trung quốc nói chung cung dể sửa mà tới chưng nó chưng lên rồi " sửa táo đâu "
                  Điên Tử Điệp
                  07813845147

Comment

Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
                    Bệnh này hỏng ở mạch hồi tiếp là đúng rồi.Bạn hãy kiểm tra mấy con V580, V553 , V581, VD561 ,VD660 hay VD580 gì đó.Hãy dùng thang 10K đo 2 chân CE có đổi chiều bạn sẽ thấy nó bị hỏng.
                    theo tôi bạn này củng đả thay hết rôi mà kô được rôi . cái pan bạn nói đó chỉ là pan cơ bản thôi trong sánh phân tich mạch TI VI MÀU TRUNG QUỐC do ki sư PHẠM ĐÌNH BẢO XUẤT BẢN có chỉ đó bạn .
                    Điên Tử Điệp
                    07813845147

Comment

Cảm ơn Diepgh. Mình đã thử như bạn nói, Hút bỏ chân opto, cắm điện và đo, nhưng điện áp không lên ( nghĩa là điện áp không hề dân lên quá cao để nổ đèn >>>> điều có có nghĩa là hư bên phần sơ cấp phải không?. Cho em hỏi thêm, nếu giả sự chập đường 180 hoặc 24v thì nó có ảnh hưởng gì đến 110 không?
                      Hay là sò nguồn công suất trúng lô hàng đểu ( minh nghe người ta nó có khi trung phải hàng nhái, đo vẫn lên nhưng thật sự là chết hoặc chập. Cũng có thể nếu hư phần lọc cao áp trước khi qua tụ tổng, thì dòng điện bị nhiễu thì cũng không lên không. Chắc kiểu này phải mua bộ nguồn rời ráp vô quá. Nhưng mà chưa làm được tức quá. ( Đang trong giai đoạn học hỏi, nên có nổ hết cũng không sao, coi như học phí). Ai có cao kiến gì chỉ giúp em nữa, cảm ơn nhiều

\int_{1}^{2}

Comment

Cho em hỏi? Nếu mấy cái tụ màu xanh ( C 515, C 518, C 514.... ) hình như gọi là tụ lá thì phải, nếu mấy cái đó hư thì có ảnh hưởng gì đến không, em chưa thay mấy cái đó, mà cũng ko biết đo mấy cái đó thế nào để biết hư hay không.

\int_{1}^{2}

Comment

Cảm ơn Diepgh. Mình đã thử như bạn nói, Hút bỏ chân opto, cắm điện và đo, nhưng điện áp không lên ( nghĩa là điện áp không hề dân lên quá cao để nổ đèn >>>> điều có có nghĩa là hư bên phần sơ cấp phải không?. Cho em hỏi thêm, nếu giả sự chập đường 180 hoặc 24v thì nó có ảnh hưởng gì đến 110 không?
                          Hay là sò nguồn công suất trúng lô hàng đểu ( minh nghe người ta nó có khi trung phải hàng nhái, đo vẫn lên nhưng thật sự là chết hoặc chập. Cũng có thể nếu hư phần lọc cao áp trước khi qua tụ tổng, thì dòng điện bị nhiễu thì cũng không lên không. Chắc kiểu này phải mua bộ nguồn rời ráp vô quá. Nhưng mà chưa làm được tức quá. ( Đang trong giai đoạn học hỏi, nên có nổ hết cũng không sao, coi như học phí). Ai có cao kiến gì chỉ giúp em nữa, cảm ơn nhiều
                          bây giờ như thế này .bạn thay hết linh kiện ở phàn sơ cấp xem sao trước khi thay bạn vệ xinh sạch sẻ bên phần này kể cả phơi nắng sấy khô ...... kô hư cung thay luôn rôi cắm điện vào xem sao . nếu cắm điện và vẩn vậy bạn hút trống sò nguôn ra đo đau ra con điện trở mồi xem có 15 hay 20 v kô . . nhớ là phải sả điện tụ nguồn khi hử sò nguổn ra hoặt mạch chưa chạy nghe ban. kẻo bị giận .hoặt chậm mạch tạo thêm pan khó sửa hơn đó . hoặt hút trông chân opto ra như bạn đả làm ( vi do phần sơ cấp bi mas ở đau đó thôi ).lúc trứơc mịnh có bị một cái như vậy sửa táo đầu luôn cuối cùng hư con thúc C3807( bì rỉ CE). vận sự khởi đầu ban mà bạn gian đưng có nản bạn nhé chúc bạn thanh công
                          Last edited by diepgh; 20-12-2009, 20:15.
                          Điên Tử Điệp
                          07813845147

Comment

Cho em hỏi? Nếu mấy cái tụ màu xanh ( C 515, C 518, C 514.... ) hình như gọi là tụ lá thì phải, nếu mấy cái đó hư thì có ảnh hưởng gì đến không, em chưa thay mấy cái đó, mà cũng ko biết đo mấy cái đó thế nào để biết hư hay không.
                            mấy con tụ đó kô có hư đâu bạn . hư vớ kiện bị cháy đen hoặt bị chậm thẳng thôi
                            Điên Tử Điệp
                            07813845147

Comment

Đến hôm nay em vẫn chưa làm được hix hix, nhưng đã thay thế bộ nguồn rời vào. Chắc sẽ cố gắng mày mò thêm. Chân thành cảm ơn mấy anh đã giúp đỡ. Sau này có gì xin chỉ thêm, cam ơn nhiều

\int_{1}^{2}

Comment

Về tác giả

Collapse

vinhkongpku Tìm hiểu thêm về vinhkongpku

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X