Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về TV PANA TC - 21P20V!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về TV PANA TC - 21P20V!

Chào các bác!
    Hiện nay e đang gặp 1 con TV model như trên, nó bị tình trạng là lúc thì bật nguồn lên nó chạy Ok, tắt đi bật lại thì hònh ảnh nó co hết lại như hỏng lái hay mạch méo gối vậy! Có lúc thì nó còn 1 kẻ ngang!
    E chưa biết nên bắt đầu từ đâu!
    Mong anh em chỉ giáo!
    Điện Tử - Máy Tính-Điện Thoại HUY VÂN
    Dương Quan - Thủy Nguyên - Hải Phòng
    ĐT: 01279 396 396 - 01216 255552
    Email:

Nguyên văn bởi daolong83 Xem bài viết
    Chào các bác!
    Hiện nay e đang gặp 1 con TV model như trên, nó bị tình trạng là lúc thì bật nguồn lên nó chạy Ok, tắt đi bật lại thì hònh ảnh nó co hết lại như hỏng lái hay mạch méo gối vậy! Có lúc thì nó còn 1 kẻ ngang!
    E chưa biết nên bắt đầu từ đâu!
    Mong anh em chỉ giáo!
    Thì bắt đầu từ mạch lái và méo gối....

Comment

Thay thử memory đi bạn.

Comment

bắt đầu từ việc kiểm tra hàn lại boad đi bạn rồi tính tiếp

ĐT:0937037050

Comment

Loại PANA TC - 21P20V! có hai đường lệnh Data và Clock từ IC VXL chạy đến các IC thừa hành . Hai tín hiệu điều khiển này thường bị sụt biên độ nên các IC thừa hành ( dao động , méo gối , mành .... ) sẽ hoạt động không đúng .
          Xử lý bệnh này nhiều trường hợp khá đơn giản .
          Có trường hợp chỉ cần thay hai điện trở gành từ hai đường lệnh lên nguồn +5V của VXL ( có thể trở zin trong máy tăng trị số .
          Có trường hợp có một tụ dán nào đó lọc nhiễu trên hai đường mạch này bị rò rỉ cũng gây hiện tượng trên .
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
            Loại PANA TC - 21P20V! có hai đường lệnh Data và Clock từ IC VXL chạy đến các IC thừa hành . Hai tín hiệu điều khiển này thường bị sụt biên độ nên các IC thừa hành ( dao động , méo gối , mành .... ) sẽ hoạt động không đúng .
            Xử lý bệnh này nhiều trường hợp khá đơn giản .
            Có trường hợp chỉ cần thay hai điện trở gành từ hai đường lệnh lên nguồn +5V của VXL ( có thể trở zin trong máy tăng trị số .
            Có trường hợp có một tụ dán nào đó lọc nhiễu trên hai đường mạch này bị rò rỉ cũng gây hiện tượng trên .
            Bác có sơ đồ UP cho e xin nhé!
            Thanks bác!
            Email:

Comment

Nguyên văn bởi daolong83 Xem bài viết
              Bác có sơ đồ UP cho e xin nhé!
              Thanks bác!
              chạy ic gì thế bạn .mình cũng có một số sơ đồ nếu giống mình gởi cho

Comment

mình cũng đang gặp 1 em pana slimfit hư méo gối nhưng ko có sơ đồ hay dataheet ic mà toàn thấy ic dán nên ko biết con nào xử lý méo gối!
                ANH DŨNG
                yahoo:
                Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

Comment

sơ đồ máy này chợ giời nhiều kinh khung (hỏi đời P)con này chết nhớ rồi .(24c08)lưu ý thay nhớ đã nạp ct nhé(15n thôi) CÁC ông chỉ cho người ta thì chỉ đúng vị trí tên linh kiện và trị số(nó là con nào , nằm ở đâu) chứ cứ chỉ nào là mạch nọ mạch kia rồi lệnh nọ lệnh kia làm nghề lâu năm còn phải mò huống chi ngườ ta mới vào nghề.Góp ý thêm ,ông nào không giúp được người khác thì thôi cái kiểu hỏi ic gì rồi lại bảo người ta UP sơ đồ (con pana đời P này ra cách đây chục năm rồi sơ đồ cũng có lâu lắm rồi )thợ nào làm một thời gian mà chẳng sửa con máy này .có khi bản thân mấy ông chắc còn chưa có dịp nhìn thấy nó mà còn định giúp người khác .nghe theo mấy ông trả lời chung chung rồi lại cày nát máy của người ta ra thì có mà vỡ mồm
                  Last edited by ha143; 25-05-2010, 20:37.

Comment

Nguyên văn bởi ha143 Xem bài viết
                    sơ đồ máy này chợ giời nhiều kinh khung (hỏi đời P)con này chết nhớ rồi .(24c08)lưu ý thay nhớ đã nạp ct nhé(15n thôi) CÁC ông chỉ cho người ta thì chỉ đúng vị trí tên linh kiện và trị số(nó là con nào , nằm ở đâu) chứ cứ chỉ nào là mạch nọ mạch kia rồi lệnh nọ lệnh kia làm nghề lâu năm còn phải mò huống chi ngườ ta mới vào nghề.Góp ý thêm ,ông nào không giúp được người khác thì thôi cái kiểu hỏi ic gì rồi lại bảo người ta UP sơ đồ (con pana đời P này ra cách đây chục năm rồi sơ đồ cũng có lâu lắm rồi )thợ nào làm một thời gian mà chẳng sửa con máy này .có khi bản thân mấy ông chắc còn chưa có dịp nhìn thấy nó mà còn định giúp người khác .nghe theo mấy ông trả lời chung chung rồi lại cày nát máy của người ta ra thì có mà vỡ mồm
                    Bạn này thích học kiểu mì ăn liền đây, cứ muốn người khác dọn sẵn đến khi gặp pan khác thì sao? Các bạn trên diễn đàn có thiện chí góp ý, định hướng.. rồi mình phải tự nghiên cứu mới hiểu sâu hơn về nghề được chứ.. Sau này khi đã giỏi thật sự rồi, bạn sẽ không dám coi thường người khác nữa!

Comment

Nguyên văn bởi anhngocelec Xem bài viết
                      Bạn này thích học kiểu mì ăn liền đây, cứ muốn người khác dọn sẵn đến khi gặp pan khác thì sao? Các bạn trên diễn đàn có thiện chí góp ý, định hướng.. rồi mình phải tự nghiên cứu mới hiểu sâu hơn về nghề được chứ.. Sau này khi đã giỏi thật sự rồi, bạn sẽ không dám coi thường người khác nữa!
                      mình thấy ý kiến của bạn rất đúng,bác N.Đ.VĂN là bậc tiền bối tất cả bài của bác đều rất hay.nghề đt của mình kg phải như những nghề lao động chân tay mà thầy phải cầm tận tay để dạy.

Comment

Cái ông kẹ này là thợ hay a-ma-tơ ,giỏi hay dở mà khoác lác thế ko bit ?Riêng tui ,vào diễn đàn này ,hỏi mà đc ae góp ý kiến ,dù hay hay dở ,dù đúng hay sai cũng thấy vui rồi .Có sửa đc hay ko là do mình tự suy luận từ những gì mà ae tư vấn cho chứ nằm 1 chổ chờ sung rụng vào mồm như ông thì có mà nằm mơ !

Comment

Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                          Cái ông kẹ này là thợ hay a-ma-tơ ,giỏi hay dở mà khoác lác thế ko bit ?Riêng tui ,vào diễn đàn này ,hỏi mà đc ae góp ý kiến ,dù hay hay dở ,dù đúng hay sai cũng thấy vui rồi .Có sửa đc hay ko là do mình tự suy luận từ những gì mà ae tư vấn cho chứ nằm 1 chổ chờ sung rụng vào mồm như ông thì có mà nằm mơ !
                          Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                          mình thấy ý kiến của bạn rất đúng,bác N.Đ.VĂN là bậc tiền bối tất cả bài của bác đều rất hay.nghề đt của mình kg phải như những nghề lao động chân tay mà thầy phải cầm tận tay để dạy.
                          Nguyên văn bởi anhngocelec Xem bài viết
                          Các bác ạ! Anh em mình tham gia DTVN là để trao đổi học hỏi lẫn nhau mà. Có đôi lúc những lời lẽ của các anh em chỉ xuất phát từ ý tốt nhưng diễn giải chưa thấu đáo thôi mà! Chấp nhất nhau làm gì các bác! Chúng ta là đồng nghiệp mà, dù ở mọi miền nhưng tham gia để giao lưu thảo luận để xây dựng 1 cộng đồng điện tử VN ngày 1 tốt hơn!
                          Thân ái!
                          Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

daolong83 Tìm hiểu thêm về daolong83

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...