Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV Darling 29" bị méo gối, Ai biết chỉ dùm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV Darling 29" bị méo gối, Ai biết chỉ dùm

Đầu tiên màn hình chỉ có 1 vệt sáng đứng, kiểm tra thấy đứt điện trở 12 Omh và nổ tụ 1uF/200V nối tiếp với đầu dây xanh của lái tia và mass. Sau khi thay tụ và điện trở màn hình bung ra bình thường nhưng bị méo gối, đã điều kiểm tra tụ kẹo vol cao ở phần méo gối thấy bình thường (tụ 1uF/200V mới thay vào rất nóng, nếu chạy lâu có khả năng nổ)
    Ai gặp pan này rồi giúp mình với, Cảm ơn nhiều

Cho thêm thông tin đi bạn . Máy model gì ?

Comment

Nguyên văn bởi quy.phuong Xem bài viết
      Đầu tiên màn hình chỉ có 1 vệt sáng đứng, kiểm tra thấy đứt điện trở 12 Omh và nổ tụ 1uF/200V nối tiếp với đầu dây xanh của lái tia và mass. Sau khi thay tụ và điện trở màn hình bung ra bình thường nhưng bị méo gối, đã điều kiểm tra tụ kẹo vol cao ở phần méo gối thấy bình thường (tụ 1uF/200V mới thay vào rất nóng, nếu chạy lâu có khả năng nổ)
      Ai gặp pan này rồi giúp mình với, Cảm ơn nhiều
      đo xem mấy con đios xung ve sưa méo gối xem nó có dò ko
      kinh nghiệm đo nguội ko phất hiện khi chạy có dòng qua mới dò mà thay thì phải thay cả cặp zin lên rất mất công khi thử hết cặp dios này đến cặp khác
      em đã sửa khá nhiều bệnh này thường toàn TV china bị

Comment

Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
        đo xem mấy con đios xung ve sưa méo gối xem nó có dò ko
        kinh nghiệm đo nguội ko phất hiện khi chạy có dòng qua mới dò mà thay thì phải thay cả cặp zin lên rất mất công khi thử hết cặp dios này đến cặp khác
        em đã sửa khá nhiều bệnh này thường toàn TV china bị
        Cảm ơn bác unknewlock nhiều, em đã thử thay diode xung rồi nhưng chưa có kết quả. Không biết còn bị gì nữa không nhỉ.
        Con tụ hoá 1uF/200V em mới thay vào chỉ chạy chừng 10 phút là tạch, em đã thay con tụ đó bằng tụ kẹo 105J/400V thì hết nóng và chạy được, nhưng vẫn còn bị méo gối

Ai có chiêu nào hay chỉ em với
        Thanks các Bác nhiều

Comment

Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
          Cho thêm thông tin đi bạn . Máy model gì ?
          DARLING Model: CTV-29K04F

Comment

Bạn đo áp tại cực C transistor méo gối là bao nhiêu ? Khoảng 15v là được , nếu cao quá là do mạch méo gối ko làm việc .Đo xem con trans này còn sống ko , nếu còn thì kiểm tra kĩ mạch méo gối .

Comment

Mình đã đo thử chân D của mosfet méo gối, chỉ có 5VDC. Mình thử giảm trị số của tụ 223 ở gần đó xuống còn 103 thì điện áp chân D tăng lên 18V, Mosfet méo gối có nóng lên, nhưng không thấy thay đổi gì trên màn hình

Comment

Nguyên văn bởi quy.phuong Xem bài viết
                Mình đã đo thử chân D của mosfet méo gối, chỉ có 5VDC. Mình thử giảm trị số của tụ 223 ở gần đó xuống còn 103 thì điện áp chân D tăng lên 18V, Mosfet méo gối có nóng lên, nhưng không thấy thay đổi gì trên màn hình
                Bạn thay thử nhớ chưa ?

Comment

Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                  Bạn thay thử nhớ chưa ?
                  Mình nghĩ là không liên quan đến nhớ, nhưng cũng thử hút nhớ ra khỏi mạch, kết quả vẫn y như vậy

Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm

Comment

Còn ai có cao kiến giúp em không vậy????

Comment

up lên nào, cứu cứu cứu

Comment

méo gối chỉ liên quan đến nhớ và cặp điot xung thôi con den méo gói bạn hút ra và luc máy đang chạy bạn đấu tắt ròi nhả ngay xem có thay đổi gì không ? nếu có thay đổi kiểm tra xung méo gói di ra từ IC tổng đến con đèn sửa méo gối , nếu không thay đổi gì thì liên quan đến linh kiện phía trứoc đèn méo gối về cao áp
                        http://baohanhbeptu.vn
                        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                        ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                          méo gối chỉ liên quan đến nhớ và cặp điot xung thôi con den méo gói bạn hút ra và luc máy đang chạy bạn đấu tắt ròi nhả ngay xem có thay đổi gì không ? nếu có thay đổi kiểm tra xung méo gói di ra từ IC tổng đến con đèn sửa méo gối , nếu không thay đổi gì thì liên quan đến linh kiện phía trứoc đèn méo gối về cao áp
                          Hút đèn méo gối ra, mở lên thấy đèn nguồn chớp chớp, kiểm tra lại thì thấy "ngủm" sò ngang rồi

Comment

chào các ae diễn đàn! em vào nghề cũng đã lâu nhưng rất dở, đã dở nay quay lại crt càng dở hơn mong ae trên diễn đàn giúp đỡ. em đang gặp khó với chiếc daring 29 bị bay mất model. tổng tda9384ps/n3, a4-32 bị méo gối ( tóp vào thiếu khung). em đã thay thử hết các tụ cao áp và diod , flyback, chép rom nhưng kg có kết quả gì. chân 20 ic tổng kg có áp đưa lên con méo gối, hút trống chân đó thì hình nở ra nhưng cũng vẫn méo gối. em bí quá đã tuần rồi mong ae giúp đỡ. thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

quy.phuong Tìm hiểu thêm về quy.phuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X