Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sua tivi lcd

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sua tivi lcd

có anh em nào chuyên sửa tivi lcd tư vấn cho mình một chút
    mình đang sửa con lcd panasonic 37in bệnh của nó là cứ bật lên khoảng một vài phút la tắt ngấm
    để giải lao một lát bật lại được. minh đang nghi la do bo nguồn nhưng không biêt đích xác là con nào,anh em nào biết xin chỉ giùm minh cảm ơn nhiều.

bạn nói model rỏ có thể có sơ đồ. khi chạy được vài phút đó thì máy có hình không. khi mất rọi đèn vào màn hình có hình mờ không? nếu có thì kiểm tra boad cao áp, kiểm tra và thay mới các tụ lọc nguồn 2.5v, 3.3v, 5v, 12v. lấy một nguồn ATX gắn vào test thử xem. kiểm tra các tín hiệu R,G,B , Hsync, Vsync vào boad xử lý chính xem
    Last edited by ngocnga48; 19-08-2010, 00:57.

Comment

Trich
      Nguyen van cua Vi mạch:
      có anh em nào chuyên sửa tivi lcd tư vấn cho mình một chút
      mình đang sửa con lcd panasonic 37in bệnh của nó là cứ bật lên khoảng một vài phút la tắt ngấm
      để giải lao một lát bật lại được. minh đang nghi la do bo nguồn nhưng không biêt đích xác là con nào,anh em nào biết xin chỉ giùm minh cảm ơn nhiều.

Khi bat len co hinh ko ban va khi tat di thi may de o che do tat cho a.Neu vay thi ban kiem tra mach bao ve.Con ko thi ban thu kiem tra cac con tu loc nguon xem sao

Comment

Nguyên văn bởi ngocnga48 Xem bài viết
        bạn nói model rỏ có thể có sơ đồ. khi chạy được vài phút đó thì máy có hình không. khi mất rọi đèn vào màn hình có hình mờ không? nếu có thì kiểm tra boad cao áp, kiểm tra và thay mới các tụ lọc nguồn 2.5v, 3.3v, 5v, 12v. lấy một nguồn ATX gắn vào test thử xem. kiểm tra các tín hiệu R,G,B , Hsync, Vsync vào boad xử lý chính xem
        mình quên model cua nó là:PANASONIC TC-L37U22 37" chạy được vài phút có hình va tiếng bình thường,tất cả các chế độ đều ổn,khi mất thì không còn gì cả đèn nguồn và âm ảnh cũng không có,mình cũng đang định lấy nguồn ATX để thử, mình ít sửa LCD nên cũng không quen,bạn có sơ đồ ko gửi cho mình với mình cảm ơn nhiều

Comment

Có cái này thử xem. Kiểm tra mạch protestion nữa nhé
          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi ngocnga48 Xem bài viết
            Có cái này thử xem. Kiểm tra mạch protestion nữa nhé
            cảm ơn bạn đã gửi file cho mình, nhưng hình như bị lỗi hay sao ấy cứ báo là:there was an error while loading the plug-in ' ieweb32api' . the plug-in failed to initialize bạn thử gửi lại cho mình nhé

Comment

tôi xem được mà bạn. thử lại xem
              Attached Files

Comment

Bác nào có sơ đồ của tivi sony KLV - 32S400A chia sẻ giúp em với, Em vừa nhận một con như vậy, mở lên tiếng bình thường mà hình khong ra hinh. Màn ảnh nó cứ loang loang khong ra hình gì. Ko biết có phải chết bo đèn giải mã đèn hình kO? Bác nao co kinh nghiem ve LCD tu van giup em voi, em chua lam thang nay bao gio

Comment

Nếu loang màu có khả năng mất tín hiệu màu digital từ boad scal-> LVDS kiểm tra thử xem

Comment

Do hỏng Boor Martic rồi bạn ơi

Comment

Nguyên văn bởi vi mạch Xem bài viết
                      mình quên model cua nó là:PANASONIC TC-L37U22 37" chạy được vài phút có hình va tiếng bình thường,tất cả các chế độ đều ổn,khi mất thì không còn gì cả đèn nguồn và âm ảnh cũng không có,mình cũng đang định lấy nguồn ATX để thử, mình ít sửa LCD nên cũng không quen,bạn có sơ đồ ko gửi cho mình với mình cảm ơn nhiều
                      Chào bạn " vimach" khi máy ngắt hình bạn đếm xem đèn báo nguồn nháy máy nhịp, trên các model LCD, Plasma của panasonic đều báo lỗi bằng số nhịp nháy.
                      Sửa Chữa, Mua Bán Linh Kiện Tivi LCD, Plasma, Led " chuyên nghiệp "
                      LH: Ngõ 48 Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy- Hà Nội Mobi : 0963555586 Mail:Kiensmarthome@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi tdngocanh Xem bài viết
                        Do hỏng Boor Martic rồi bạn ơi
                        bạn ơi cho mình hỏi Boor Martic dịch ra là Boor gì thế cho mình biết được ko?...
                        Sửa Chữa, Mua Bán Linh Kiện Tivi LCD, Plasma, Led " chuyên nghiệp "
                        LH: Ngõ 48 Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy- Hà Nội Mobi : 0963555586 Mail:Kiensmarthome@gmail.com

Comment

em đang gặp 1 con panasonic TH-L37DT30V chạy 1 lúc là ngắt báo đèn đỏ 1 nhịp
                          mong giúp đỡ
                          để que đo vào tụ lọc nguồn chính thấy đèn led nháy

Comment

Về tác giả

Collapse

vi mạch Tìm hiểu thêm về vi mạch

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X