Thông báo

Collapse
No announcement yet.

độ lcd đèn nền huỳnh quang sang lcd led, bắt kịp thời đại :))

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• độ lcd đèn nền huỳnh quang sang lcd led, bắt kịp thời đại :))

em có con lcd sony 15in đèn nền huỳnh quang sáng ko tì vết, bõng dưng muốn khóc khi em nó cháy backlight, mà ra tiệm nó hét 400k , panel còn tốt, ko điểm chết mà giờ bỏ đi thì trái với lời đảng ( tiết kiệm là quốc sách ), sau 2 tháng xài tạm cái monitor tivi to khủng bố, em đi đến quyết định độ đèn led vào panel ~~? về nguyên tắc thì cần 1 nguồn sáng ngang bóng neon cũ chiếu vào panel ( gọi chung thế thôi, bên dưới panel có 1 tấm làm ánh sáng từ đèn chiếu lên trở nên đều hơn ) và đã thành công với công nghệ lcd led made by me
    ..nhưng có 1 vấn đền lớn đối với amater như em là, nối led như thế nào đây? ( em dùng 45 led siêu sáng trắng lùn, loại này ánh sáng quét góc rộng hơn, em khuyên dùng ) và em đấu song song..... với nguồn từ cục sạc nokia, mặc dù có thể lấy nguồn chung với monitor ( 12v, 3.5A) nhưng em ko biết hạ áp như thế nào đây?? test thử 5' thấy nóng kinh khủng ( chắc phải thêm quạt tản nhiệt quá), nhưng lắp vỏ vô thì cũng tạm quên đi điều đó và hài lòng với cái lcd led của em
    các bác tính toán cách mắc led giùm em để sảm phẩm mang tính trí tuệ hơn ( nó nóng quá cháy nổ ji thì toi mạng ) và theo em thì có thể độ thêm nữa : thêm biến trở chỉnh độ sáng, tự động tắt ( nối với đây on/ off chạy ra board cao áp).....

tháo :..

chế dãy đèn led ( song song?)

độ vào panel:

sản phẩm :

chụp bằng ip ko dc nét lắm, hết tất cả ~50k , mua led 1k/ 1 bóng, cưa boar đồng làm đế ), em định độ thêm bộ vỏ bằng gỗ nữa cho green
    ...làm xong đi dạo xả hơi thi hỡi ông địa ơi...nó bán 75k 1 boad cao áp

75 khìn cũng đã có sao ,bác làm chỉ hết có 50k ,nếu nói về độ bền mà bác tính toán chuẩn thì bộ đèn blacklight nà bền vô địch , không hề độc hại , bác cứ chờ mà xem sớm muộn gì cũng có lcd dùng blacklight led .
    Phân phối kim thu sét ....thiết bị chống sét lan truyền,phụ kiện

Comment

LCD đèn nền huynh quang là sao vậy anh ? đèn nầy ko dùng bóng cao ap' hả??

Comment

ông này bỏ đèn cao áp đi lắp led siêu sáng vào nhưng sao ông không chế thêm hàng bên trên nữa cho dủ độ sáng nhìn cho sướng cái lcd của tôi bị cháy bo cao áp mà chưa biết mua ở đâu chán tôi ở thái nguyên.
        hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi lehung883 Xem bài viết
          75 khìn cũng đã có sao ,bác làm chỉ hết có 50k ,nếu nói về độ bền mà bác tính toán chuẩn thì bộ đèn blacklight nà bền vô địch , không hề độc hại , bác cứ chờ mà xem sớm muộn gì cũng có lcd dùng blacklight led .
          công nghệ đèn nền bằng led dùng lâu rồi mà
          màn hình của bác koiday này phần dưới sáng quá nhìn rõ nhược điểm.với lại khoản cách giữa các led hinh như dày quá .làm nó sáng hẳn lên.khả năng phải thêm hàng led bên trên nữa.
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

Led này to quá, bạn mua led loại bé nhất, bố trí khoảng cách 1 cm thôi, cái này chỉ lắp đc 1 hàng bên dưới vì cái tấm nền của nó cũng chỉ có cạnh bên dưới để lấy ánh sáng thôi (cạnh chỗ đèn cao áp). Nhớ bố trí đủ sát và dán kín bên ngoài tránh ánh sáng hắt ra ngoài, tận dụng tối đa ánh sáng và đỡ nóng. Nếu bạn tìm cách cho nó tự tắt khi ko có tín hiệu hình ảnh thì ổn. Mà bạn dùng nguồn bn Volt mà Led nóng thế?
            Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

o đây co' ban' bo cao ap' nè : http://lqv77.com/forum/index.php?showtopic=549

Comment

bac koiday tai va chui kho nua .
                em dang can bo caoap led độ cho lcd laptop cac bac oi giup em vói

Comment

tính thay cả màn hình mới nhưng khách nghèo quá lại là chỗ thân tình nữa .
                  muốn đảm bảo tính truyền thống cua người việt là: ( Ngon-Bổ -Giá Cực Rẻ). Mong Các Bác Giúp Nhiều Ạ

Comment

Nguyên văn bởi koiday Xem bài viết
                    em có con lcd sony 15in đèn nền huỳnh quang sáng ko tì vết, bõng dưng muốn khóc khi em nó cháy backlight, mà ra tiệm nó hét 400k , panel còn tốt, ko điểm chết mà giờ bỏ đi thì trái với lời đảng ( tiết kiệm là quốc sách ), sau 2 tháng xài tạm cái monitor tivi to khủng bố, em đi đến quyết định độ đèn led vào panel ~~? về nguyên tắc thì cần 1 nguồn sáng ngang bóng neon cũ chiếu vào panel ( gọi chung thế thôi, bên dưới panel có 1 tấm làm ánh sáng từ đèn chiếu lên trở nên đều hơn ) và đã thành công với công nghệ lcd led made by me
                    ..nhưng có 1 vấn đền lớn đối với amater như em là, nối led như thế nào đây? ( em dùng 45 led siêu sáng trắng lùn, loại này ánh sáng quét góc rộng hơn, em khuyên dùng ) và em đấu song song..... với nguồn từ cục sạc nokia, mặc dù có thể lấy nguồn chung với monitor ( 12v, 3.5A) nhưng em ko biết hạ áp như thế nào đây?? test thử 5' thấy nóng kinh khủng ( chắc phải thêm quạt tản nhiệt quá), nhưng lắp vỏ vô thì cũng tạm quên đi điều đó và hài lòng với cái lcd led của em
                    các bác tính toán cách mắc led giùm em để sảm phẩm mang tính trí tuệ hơn ( nó nóng quá cháy nổ ji thì toi mạng ) và theo em thì có thể độ thêm nữa : thêm biến trở chỉnh độ sáng, tự động tắt ( nối với đây on/ off chạy ra board cao áp).....

độ vào panel:

sản phẩm :

chụp bằng ip ko dc nét lắm, hết tất cả ~50k , mua led 1k/ 1 bóng, cưa boar đồng làm đế ), em định độ thêm bộ vỏ bằng gỗ nữa cho green
                    Hay đó bạn!
                    Chúc ban thành công.
                    bạn có thể mác nối tiếp theo cụm 2,3 ,4,...led cho phù hợp với điện áp của máy.nhớ gắn thêm R cho bền led.

Comment

led trắng bạn nối tiếp 4 led và nói tiếp R =220 om là hết nóng(đấu vs nguồn 12v)

Comment

Nguyên văn bởi koiday Xem bài viết

độ vào panel:

sản phẩm :

cái này bạn có ý tưởng nhưng chỉ để chơi cho vui chứ thợ thì k thể làm như bạn được đâu
                        bạn muốn đẹp hơn thì nên độ 2 hàng bóng trên dưới để ánh sáng được đều hơn
                        bạn hạn ché ánh sáng nhiểu ra ngoài bằng cách dùng khung đở bóng neon củ độ led vào trong hoặc dùng giấy bạc che lại sao cho ánh sáng hướng về tấm mica của đèn mà k bị nhòe ra 2 bên
                        còn vấn đề led nóng là do bạn bố trí led quá dày và nguồn cấp cao hơn nguôn định mức của led
                        thông thương led được cấp từ 2,5v đến 3vol bạn nên gắn nối tiêp 4 bong 1 lúc rồi cấp nguồn từ bo nguồn chính cho đỡ rườm ra .....

Comment

màn hình led này hơi to

Comment

Dây led chuyên để thay cho bóng neon của LCD đây:
                            https://shopee.vn/product/24781698/1741460661/

Video review và hướng dẫn cách làm:
                            https://youtu.be/YJTJIijsIWw
                            <-- Phần cứng chuyên nghiệp
                            --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

Về tác giả

Collapse

koiday Tìm hiểu thêm về koiday

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X