Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi pana 21rx20 cân giúp!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi pana 21rx20 cân giúp!

mình đang làm cây pana 21 slimfit bật nguồn vẫn lên đủ 135v và ngang chạy được 1 xíu thì cúp. mình vặn g2 lên thì có khung sáng nhưng bị co 2 bên lại 1 khúc vert vẫn đủ. chạy dược 5 giây thì cúp. nhờ các bạn có kinh nghiệm dòng này giúp với.
    thank!
    ANH DŨNG
    yahoo:
    Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

thủ thay đèn hinh đi

Comment

bác cắt mạch bảo vệ ,kiểm tra đường ABL, và cuộn lái tia . ( em nghĩ cây của bác chập nhẹ phần lái)
      chúc bác thành công.
      ĐIỆN TỬ CAO CẤP HOA-THUẤN
      Sửa chữa :ĐIỆN TỬ- ĐIỆN THOẠI-MÁY VI TÍNH
      DĐ : 0966 77 4368
      YM : quangthuan_vnn_vn
      Email :thuanhoa92009@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi thuan_dth Xem bài viết
        bác cắt mạch bảo vệ ,kiểm tra đường ABL, và cuộn lái tia . ( em nghĩ cây của bác chập nhẹ phần lái)
        chúc bác thành công.
        Lỗi EEprom cũng có thể xảy ra tình trang này. con tivi này dùng ic vtc49x3f ver 1.004
        Mình cũng dang nhận một con như vậy, bị sét đánh chập diot nguồn 130v, thay xong may chạy dủ nguồn nhưng bận lệnh mở nguồn vừa co dao động dong là tắt ngay. Ra chợ hỏi mua ic no doi 370k mới chết chứ, giờ vẫn đang đắp chiếu ở nhà.

Comment

Không có sơ đồ chi tiết của ic nên rất khó dò mach. Mạch bảo vệ tia X nó nằm ngay gần cao ap đó, chỗ có con trở sứ đốt tim đó. có con diot d511, bạn thử kiểm tra vị trí đó xem

Comment

cám ơn các bác em đã làm ra bệnh rồi bị chạm nguồn 8v cấp cho mạch lái tia và mạch trung tần âm thanh. cô lập tìm ra bị chạm chân cấp nguồn 8v cho chân 2 ic tổng( chân nguồn trung tần tiếng). hút trống chạy ok nhưng giờ ko có tiếng. giờ mua ic mắc quá khách ko sửa mình định độ mạch trung tần tiếng, ko biết ở chợ có bán mạch rời ko. bác nào có cách độ hay chỉ em với.
            thank!
            em có sơ đồ của em này đây bác nào cần thì lấy về co cả cách mở service :http://www.4shared.com/get/7HSkehwS/...C-29RX30X.html
            Last edited by kecodon_bt; 01-10-2010, 23:22.
            ANH DŨNG
            yahoo:
            Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

Comment

Nguyên văn bởi phumanhtoko Xem bài viết
              Lỗi EEprom cũng có thể xảy ra tình trang này. con tivi này dùng ic vtc49x3f ver 1.004..... Ra chợ hỏi mua ic no doi 370k mới chết chứ, giờ vẫn đang đắp chiếu ở nhà.
              Bác nói thế nào chứ, nó có 300k thôi.
              Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
              ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
              DT: 0435587576_0903454939

Comment

Về tác giả

Collapse

kecodon_bt Tìm hiểu thêm về kecodon_bt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X