Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi bị kẻ ngang màn hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi bị kẻ ngang màn hình

Mọi người xin chỉ giúp, cái tivi nhà mình màn hình nó bị kẻ ngang những vệt màu sáng trắng, kèm theo là màn hơi co lại có khi là mất hình luôn chỉ còn tiếng. Vậy là sao? Ai gặp lỗi này xin chỉ mình với

Nguyên văn bởi trannamdt1 Xem bài viết
    Mọi người xin chỉ giúp, cái tivi nhà mình màn hình nó bị kẻ ngang những vệt màu sáng trắng, kèm theo là màn hơi co lại có khi là mất hình luôn chỉ còn tiếng. Vậy là sao? Ai gặp lỗi này xin chỉ mình với
    như vậy là bị lỏng IC mành hoặc chết IC mành bạn hàn lại mành xem sao nếu sờ vào IC mành mà nóng thì nó chít rùi
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

chỉ là bong lỏng chân ic mành thôi. bệnh này vỗ nhẹ vào là sinh sự đúng ko bạn.

Comment

Uh, vỗ vào có khi lại được nhưng tí lại bị. Mà IC mành ở vị trí nào, tên kí hiệu trên main là gì vậy bạn

Comment

Uh, vỗ vào có khi lại được nhưng tí lại bị. Mà IC mành ở vị trí nào, tên kí hiệu trên main là gì vậy bạn
          Chắc là một con công suất nào đó bị bong mối hàn ( có thể là con diode ) .Bạn mở TV ra nhìn kỹ thấy chỗ nào nghi ngờ thì hàn lại ,thông thường nó ở gần mấy cái dây cáp nối với bóng hình TV đấy

Comment

con này hay nằm gần cao áp. bạn lần chân lái mành (VH) qua một con tụ to bự đó là đến con ic mành. con này đa phần là ic dạng răng lược một hàng chân, số chân tùy từng máy khoảng từ 7 tới 12 chân và có phiến tản nhiệt khá to, chỉ sau ic nguồn thôi. mà bạn cứ chạy thử vài chục phút sau đó tắt đi sờ thử xem con ic nào nóng nhất là nó đấy. thế nhé.

Comment

Uk thank bạn nha

Comment

không hiểu về điện thì đừng chơi với điện...
                [nhửng vệt màu sáng trắng]bạn nói chưa rõ lắm nhưng ở đây có thể là đường hồi...
                email:

Comment

[QUOTE=linhmoi.vp;353460]

[nhửng vệt màu sáng trắng]bạn nói chưa rõ lắm nhưng ở đây có thể là đường hồi...

bạn trannamdt1 nói chưa rõ nhưng xuy nghĩ một chút chúng ta hiểu đc là bạn ấy đang muốn nói gì. khi xuất hiện đường hồi (mất chói chẳng hạn) thì hình xẽ mờ và tối đi, màn hình ko hơi co lại và có khi mất hình như vậy.

Comment

[QUOTE=cườnghd;353820]
                    Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết

bạn trannamdt1 nói chưa rõ nhưng xuy nghĩ một chút chúng ta hiểu đc là bạn ấy đang muốn nói gì. khi xuất hiện đường hồi (mất chói chẳng hạn) thì hình xẽ mờ và tối đi, màn hình ko hơi co lại và có khi mất hình như vậy.
                    mất nguồn 180v thì màn hình sáng trắng kèm theo đường hồi và nếu là máy samsung thì...
                    không tin bạn thử bỏ con tụ lọc nguồn 180v xem [ss chạy 9381 nhé]
                    email:

Comment

tròi ạ ! bà con chỉ cho người ko phải là thợ thì chỉ báo hại họ thui ! ko bít làm mó vào mà hàn dính lung tung thì càng chết nhiều hiiiiiiiiiiii mang ra thợ lại càng bị chém ........ khà khà tốt nhất mang ra thợ họ hàn lại máy cho chỉ mất 40 k thui . ko phải thợ đừng có cố ko là ti vi nó quá cố luôn đó
                      |

Comment

Nguyên văn bởi luanlc86 Xem bài viết
                        tròi ạ ! bà con chỉ cho người ko phải là thợ thì chỉ báo hại họ thui ! ko bít làm mó vào mà hàn dính lung tung thì càng chết nhiều hiiiiiiiiiiii mang ra thợ lại càng bị chém ........ khà khà tốt nhất mang ra thợ họ hàn lại máy cho chỉ mất 40 k thui . ko phải thợ đừng có cố ko là ti vi nó quá cố luôn đó
                        đúng rồi đó,mỗi người một nghề...
                        email:

Comment

may minh cũng bị tương tự nhưng mình đã thay tụ 681/1k6 va tụ hồi tiếp ABL 473/200v thì phần ngang đã chạy nhưng không hiểu sao mỗi khi có ánh sáng trắng là bị giãn hinh ra và chữ HTV bay lên trên Click image for larger version

Name:	DSC03913.jpg
Views:	2
Size:	93.4 KB
ID:	1368738
                          Mong các Pác chỉ giúp với, e mới vào nghề ah! Thanks ALL!

Comment

[QUOTE=linhmoi.vp;353835]
                            Nguyên văn bởi cườnghd Xem bài viết
                            mất nguồn 180v thì màn hình sáng trắng kèm theo đường hồi và nếu là máy samsung thì...
                            không tin bạn thử bỏ con tụ lọc nguồn 180v xem [ss chạy 9381 nhé]
                            Theo em ý bạn chủ Topic hỏi thường do hỏng phần IC quét mành !

Comment

sao hok ai giup do minh vay, nhuc dau wa!

Comment

Về tác giả

Collapse

trannamdt1 Tìm hiểu thêm về trannamdt1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X