Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Monitor CRT bị tối...cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Monitor CRT bị tối...cần giúp đỡ

Mình có 2 cái monitor 17" crt bị tối (dù đã chỉnh max bright). Xu hướng ngày càng tối dần, ai có cách khắc phục làm ơn chỉ mình nha..
    Xin chân thành cảm ơn trước
    Em mới mua 1 cái mỏ hàn...

xem lại cái mạch đuôi màn hình xem,cả mạch cao áp nữa.kiểm tra kỹ điện áp tại chân G1,G2 xem sao nhé!
    Thiết kế, sửa chữa PLC,HMI, Servo,biến tần, máy tính công nghiệp
    Lập trình ứng dụng VĐK, IC logic lập trình được (PAL,GAL, FPGA...)
    DT:098 861 4347

Comment

Cảm ơn bạn nhiều, cho mình hỏi bệnh tối màn hình còn có thể do nguyên nhân khác ko??

Comment

chắc màn hình của bạn là loại màn cũ, màn cũ rất hay bị bệnh này hầu như khó chữa,bạn nên thay cái mới
        Last edited by thanhbinhvn; 19-07-2007, 17:29.
        ai cần phá cái gì kô

Comment

màn hình bị tối do rất nhiều nguyên nhân,nếu bạn muốn sửa tốt màn hình vi tính thì nên đọc cuốn monitor của tác giả Phạm Đình Bảo ấy,tác giả viết rất hay và xúc tích.Mình đã sửa rất nhiều màn hình các đời khác nhau và thấy rằng tần suất lặp lại với cùng 1 nguyên nhân và cùng một triệu chứng là rất ít,hầu như là 1 triệu chứng nhưng rất nhiều nguyên nhân!
          Thiết kế, sửa chữa PLC,HMI, Servo,biến tần, máy tính công nghiệp
          Lập trình ứng dụng VĐK, IC logic lập trình được (PAL,GAL, FPGA...)
          DT:098 861 4347

Comment

Mình đã chỉnh lại FBT màn hình đã sáng hơn. Nhưng giờ nó mất đi độ tươi của màu sắc. Để làm tươi cho màn hình thì phải khắc phục như nào các bạn ơi help me

Comment

cái này khó đấy
              có nhửng mo nhà sản suất cố tình giảm tuổi thọ của đèn hình để giảm giá
              ho thiết kế để khi nào hết bảo hành thì màn hình con như củng gần tịt vời xu hướng hỏng thi vứt
              mình củng găp nhửng con màn hình này thường găp như viewsonic chẳng hạn hình ảnh cứ mở dần giảm độ sáng độ phân giải thỉ độ hội tụ tăng lên một ít và ngược lại nên tôt nhất thay đèn hinh
              muốn cho sáng hơn chỉ có cách tăng điện áp nung tim thôi

Comment

còn loại sam sung thì rất hay chết cao áp và chết lái
                chỉ có hảng dell compaq là bền hp thì anh rất đẹp

Comment

nối g1 với mát

Comment

kiểm tra điện áp ở 3 chân g1 g2 g3 khoảng 70- 80v nếu chân nào cao hoặc thấp thì dò theo sem con điện trở nào tăng hoặc giảm trị số thì thay đi là được chứ đửngchinh chiết áp của cao áp

Comment

Màn hình bị tối

Nguyên văn bởi toanda Xem bài viết
                      Mình có 2 cái monitor 17" crt bị tối (dù đã chỉnh max bright). Xu hướng ngày càng tối dần, ai có cách khắc phục làm ơn chỉ mình nha..
                      Xin chân thành cảm ơn trước
                      Mình cũng có 1 cái màn SAMSUNG bi bệnh giống cái màn của bạn. Bạn đã sửa được chưa, chỉ cho mình cách sửa với, mình không biết nhiều về điện tử lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

toanda Tìm hiểu thêm về toanda

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X