Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi belco thường xuyên cháy nguồn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi belco thường xuyên cháy nguồn

nhà em dùng tivi belco,nhưng cứ được vài tháng là lại bị cháy nguồn,nhà em ở gần trạm biến áp,vậy em phải làm sao để giải quyết tình trạng này?
    nếu dùng ổn áp có giải quyết dc ko

Vậy hả như thế chắc do gần trạm BA nên điện hay khỏe Quá 220v nên IC nguồn TV nhà bạn phải chịu áp cao nên rễ hỏng hơn.
    Giải pháp tốt nhất bạn nên dùng ổn áp.
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Nguyên văn bởi trandinhnhat Xem bài viết
      nhà em dùng tivi belco,nhưng cứ được vài tháng là lại bị cháy nguồn,nhà em ở gần trạm biến áp,vậy em phải làm sao để giải quyết tình trạng này?
      nếu dùng ổn áp có giải quyết dc ko
      ổn áp là 1 giải pháp đúng cho tất cả mọi người dùng thiết bị điện, điện tữ. nhưng ko vì nhà bạn gần tram BA cho nên máy bạn hay die nguồn đâu.vì nếu vì nguyên nhân đó thì ko lẽ hàng xóm bạn bị hết hây sao ?
      ở máy belco nếu máy bạn sữ dụng nguồn là CQ0765 thì bạn nên chú ý sữa cho kĩ phân tụ điện trong bộ nguồn(phần dao động)
      bạn ko nên thay thế bằng 5Q0765. vì thay như vậy khi cải tạo lại nguồn. bạn sẽ gặp những tình trang tương tự như bạn bị phải.
      Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Nguyên văn bởi h_son Xem bài viết
        nhưng ko vì nhà bạn gần tram BA cho nên máy bạn hay die nguồn đâu.vì nếu vì nguyên nhân đó thì ko lẽ hàng xóm bạn bị hết hây sao ?.
        Hòn Gạch Sơn ơi. theo mình thì mỗi máy có dải điện áp hoạt động riêng,tùy theo chứ.
        VD như máy LG chạy nguồn 5707 thì áp rất thấp nó vẫn hoạt động tốt.một số máy khác thì không chạy nổi hoặc chết luôn nguồn
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
          Hòn Gạch Sơn ơi. theo mình thì mỗi máy có dải điện áp hoạt động riêng,tùy theo chứ.
          VD như máy LG chạy nguồn 5707 thì áp rất thấp nó vẫn hoạt động tốt.một số máy khác thì không chạy nổi hoặc chết luôn nguồn
          bạn nói ko sai. nếu máy chết nguồn mà vì điện thế cũa lưới điện. theo mình thì thường do nguyên nhân:
          1 điện lưới ko ôn định(lên xuống thất thường)
          2 điiện thế thấp hơn 220v( chuẫn) thì 1 số máy như cũa TQ do dãi tần hoặc động nguồn hẹp nên dễ chết
          còn do điện thế cao mà chết, thì trừ khi vượt quá mức ngưỡng cũa tụ chính cũa tivi 400vcd. và nguyên nhân chết nầy thì phải nổ cả tụ nguồn nữa mới đúng .
          Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

cảm ơn các bác nhé,em không phải là dân điệnh tử nên không biết,toàn đưa đi thợ sửa.chết lần này là lần thứ 4 rồi,cứ mỗi lần 60k,xảy ra từ khi thay cao áp của nó,dùng được 2 năm hì hư cao áp,từ khi thay cao áp tới giờ cháy nguồn 4 lần rồi

Comment

nếu chạy dc 1 vài tháng mới chết thì có thể thợ sửa cho bạn làm chưa kỹ.những con tụ phần nguồn nhiều lúc kém nó cung làm chết nguồn
              2 là linh kiện giờ toàn là hàng china chất lượng rất kém chạy một thời gian khác lăn quay ra chết

Comment

theo tôi nghĩ bạn nên mua cái tivi mới giờ cũng rẽ 1 triệu 8 là được cái lg 21 rồi bạn đỡ lo bị hỏng nữa trừ khi sét đánh

Comment

Về tác giả

Collapse

trandinhnhat Tìm hiểu thêm về trandinhnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X