Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tóhiba 21inch mất I,ko dò đài dc,video ko có

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tóhiba 21inch mất I,ko dò đài dc,video ko có

Mình mới nhận cái Toshiba hiện tượng như sau:ko có hột mưa ở chế độ tivi,dò đài ko vào,mình thử đo chân AGC thì mất V,các chân khác bình thường.Ở chế độ Video thì vẫn như thế,mất I nên ko vào hình đc.Bác nào gặp trường hợp này rồi xin chỉ giáo

đầu tiên bạn nên đo điện thế 5v, 9v...cho IC giải mã. khả năng chết IC tổng rất lớn nếu là (one chíp)
    Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
      Mình mới nhận cái Toshiba hiện tượng như sau:ko có hột mưa ở chế độ tivi,dò đài ko vào,mình thử đo chân AGC thì mất V,các chân khác bình thường.Ở chế độ Video thì vẫn như thế,mất I nên ko vào hình đc.Bác nào gặp trường hợp này rồi xin chỉ giáo
      Chú ý ! các bạn muốn nhận chỉ giáo của người khác thì phải viết Rõ : Bệnh tình của máy , model máy , các chíp chạy trong máy , và các bạn đã kiểm tra những gì trong máy đó . Lúc này thì anh em mới chỉ tiếp được cho các bạn. Chúc các bạn vui

Comment

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
        diễn tả như bạn thì chẳng bác nào giúp được đâu
        email:

Comment

ko ruồi ko muỗi ở chế độ TV ==> trung tần có vấn đề
          video ko vào hình nữa thì khả năng chết onchip là rất cao

Comment

Về tác giả

Collapse

tieunhatphuc Tìm hiểu thêm về tieunhatphuc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...