Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sony KV2167MT bị nghiêng hình cần giúp..

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sony KV2167MT bị nghiêng hình cần giúp..

chào các bác,con sony 2167 này e mới sửa cho khách, chạy đã ok nhưng còn hơi nghiêng 1 chút xíu khoảng 1cm góc phải chếch lên trên,dòng này toàn sài chiết áp tinh chỉnh nhưng e chỉnh hoài chưa khắc phục dc...bác nào có kinh nghiêm giúp e tí.
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

bạn chỉnh lại vr vert ấy nó ghi ở mạch in ấy bạn bạn cứ vặn mấy cái vr qoanh đấy là dc mà

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
      bạn chỉnh lại vr vert ấy nó ghi ở mạch in ấy bạn bạn cứ vặn mấy cái vr qoanh đấy là dc mà
      CHẮC mấy cái chiết áp bị hỏng rồ hay sao ấy chỉnh vật vã mà không dc... hix!

Comment

bạn nên kiếm mấy chiết áp cũ của máy khác thay qua là hết ngay thui.sony mình nhớ ko lầm là 47k đó bạn.thay 50k vào và chỉnh lại là ok.chiết áp bị hư thì hình bị méo ngang lắm.chúc bạn thành công.

Comment

Nguyên văn bởi nhoclnga Xem bài viết
          chào các bác,con sony 2167 này e mới sửa cho khách, chạy đã ok nhưng còn hơi nghiêng 1 chút xíu khoảng 1cm góc phải chếch lên trên,dòng này toàn sài chiết áp tinh chỉnh nhưng e chỉnh hoài chưa khắc phục dc...bác nào có kinh nghiêm giúp e tí.
          Hình bị nghiêng thì chỉnh Yoke(Lái tia) lại là hết ngay chứ chỉnh biến trở sao hết đươc bạn

Comment

Nguyên văn bởi LongDaNang Xem bài viết
            Hình bị nghiêng thì chỉnh Yoke(Lái tia) lại là hết ngay chứ chỉnh biến trở sao hết đươc bạn
            Ẻm cũng nghĩ như bác,nghieng thì chỉn lại lái là ok chứ.son làm gì có chiết áp chỉnh nghiêng chứ.
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              Ẻm cũng nghĩ như bác,nghieng thì chỉn lại lái là ok chứ.son làm gì có chiết áp chỉnh nghiêng chứ.
              thank đúng là chỉnh lại yoke..

Comment

Chán nhỉ cái này nói thật là cơ bản mà.
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

trời đất mình tưởng ô ấy chỉnh lái rồi ko được hóa ra là vậy ô này học lại căn bản đi thôi

Comment

thank đúng là chỉnh lại yoke..
                    nhoclnga viet bai nghe hay lam ma.cai co ban vay ma khong biet sao.
                    ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

sửa.....tưởng tượng ấy mà.các bạn kg biết hay sao....?hi

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                        chán các bác quá!yoke zin dán keo cứng khừ đi ấy chứ,ai mà nghĩ là nó lệch đâu>>(đã có quan sát và lắc thử) trương hợp này là do đã qua thợ sửa rồi không dc nên mới đến tay mình đấy chứ...đôi khi ta bỏ qua nhưng cái đơn giản tưởng chừng ko thể để lo tìm những cái hư hỏng khác mà vô tình ko để ý đến nó thôi!

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                          **** Khắc Thịnh>>>thèng này có vẻ trình độ cao nhỉ,chắc cái gì cũng nhớ, cũng biết và chẳng bao giờ nó quên>>>bái phục!

Comment

**** Khắc Thịnh>>>thèng này có vẻ trình độ cao nhỉ,chắc cái gì cũng nhớ, cũng biết và chẳng bao giờ nó quên>>>bái phục!
                            ong ban oi dung tuc gian ma mia mai nguoi khac.nguoi ta noi minh thi minh phai nhin lai minh xem sao.
                            ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
                              ong ban oi dung tuc gian ma mia mai nguoi khac.nguoi ta noi minh thi minh phai nhin lai minh xem sao.
                              ôi mấy ông chỉ dc cái mỉa mai ng khác chứ tài cán gì đâu,xoay yoke là đối phó tình hình thôi.Bởi vì yoke zin(siết ốc cứng khừ)) vỉ zin sài từ đời ông bà đến giờ(có lẽ từ ngày xuất xưởng) sau trước giờ nó không nghiêng? giờ mới nghiêng sao???nói cho đúng là nghiêng phần dưới thôi chứ phần trên thì ko?chỉnh hoài ko được thì bung mành ra 1 xíu và xoay yoke lại 1 xíu(chữa cháy) thế thôi...bài thì đọc ko kỹ vào chém vớ vẩn.chán!

Comment

Về tác giả

Collapse

nhoclnga Tìm hiểu thêm về nhoclnga

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X