Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi TCL cần ae giúp!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi TCL cần ae giúp!

Mình nhận con TCL ko bắt đc đài,lý do bị sét đánh hư nguồn+VXL.Mình đã sửa nguồn chạy tốt rồi nhưng ko bắt đc đài nào cả.Đo chân Tuner các chân đều ổn chỉ có chân AGC ko có Volt(Tuner test tốt).Mình thử hút chân AGC VXL ra thì có Volt và đã bắt đc đài nhưng ở chế độ Auto seach thì nó chạy luôn ko nhớ(Fine chậm từng đài thì nhớ đc nhưng ko có tiếng,Video có tiếng vs hình bình thường).Mình tìm mua IC VXL nhưng ko có(Đã tìm mua ở DNang nhưng ko có hàng).Ý mình nói đây là ae nào biết cách độ lại làm sao để có tiếng bên TV mà ko cần phải thay IC thì xin chỉ giúp mình.Mình xin chân thành cảm ơn.
    Máy chạy nguồn:IC 44608,FET 2645.VERT 7840.IC SOUND TDA7057A.VXL 8823

Bạn ơi vậy thì chửa chắc đã chết VXL vì bên AV có tiếng bt mà.
    Như vậy bạn nên thay nhớ.đã và cắm đường OUT ra 1 tv khác xem có tiếng không.
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
      Mình nhận con TCL ko bắt đc đài,lý do bị sét đánh hư nguồn+VXL.Mình đã sửa nguồn chạy tốt rồi nhưng ko bắt đc đài nào cả.Đo chân Tuner các chân đều ổn chỉ có chân AGC ko có Volt(Tuner test tốt).Mình thử hút chân AGC VXL ra thì có Volt và đã bắt đc đài nhưng ở chế độ Auto seach thì nó chạy luôn ko nhớ(Fine chậm từng đài thì nhớ đc nhưng ko có tiếng,Video có tiếng vs hình bình thường).Mình tìm mua IC VXL nhưng ko có(Đã tìm mua ở DNang nhưng ko có hàng).Ý mình nói đây là ae nào biết cách độ lại làm sao để có tiếng bên TV mà ko cần phải thay IC thì xin chỉ giúp mình.Mình xin chân thành cảm ơn.
      Máy chạy nguồn:IC 44608,FET 2645.VERT 7840.IC SOUND TDA7057A.VXL 8823
      Qua luồng này đọc lại xem! Pan của bạn hoailong thấy giống của bạn:http://www.dientuvietnam.net/forums/...a-tivi/page44

Comment

Về tác giả

Collapse

tieunhatphuc Tìm hiểu thêm về tieunhatphuc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X