Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp tivi lg chạy vxl LG6319R

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp tivi lg chạy vxl LG6319R

hiện tượng bật lên đươc 1s là tự tắt ngay(nhưng nếu kịp thời bấm phím để tao hiển thị trên màn hình như menu,vol thì không bị tắt đến lúc hết hiển thị tắt thì máy cũng tắt luôn).em đã thử gỡ bỏ con Q16 mạch bảo vệ tia x-ray nhưng không được.nay mong các bác cao thủ giúp đỡ.em cám ơn.

TV của bạn chắc chắn là do mạch bảo vệ,bạn kiểm tra nguồn B+ xem có bình thường kg?mạch bảo vệ tv LG có nhiều đường bạn tìm được sơ đồ sẽ dễ dàng hơn.muốn xin sơ đồ bạn nên ghi rõ model máy,ic vxl,ic giải mã...vv ae sẽ giúp bạn.và nếu bạn muốn tìm sơ đồ bạn nên tạo luồng mới,hoặc vào luồng"xin sơ đồ tv.."của hoanglinh 663.kg nên vào luồng"tuyển tập sơ đồ..."của Mod nguyendinhvan đây là luồng rất hay và được tạo nên từ công sức của Mod và rất nhiều TV khác,bạn nên đọc kỹ quy định của luồng này...nếu tất cả TV đều xin tài liệu như bạn sẽ gây khó khăn cho các TV và....chính bạn khi muốn tìm sơ đồ ở luồng này,vì Mod cũng rất bận kg thể kiểm tra và xóa bài vi phạm hàng ngày được.thanks
    Last edited by buikhacthinh; 09-08-2011, 14:46.

Comment

Nguyên văn bởi phuclnhan Xem bài viết
      hiện tượng bật lên đươc 1s là tự tắt ngay(nhưng nếu kịp thời bấm phím để tao hiển thị trên màn hình như menu,vol thì không bị tắt đến lúc hết hiển thị tắt thì máy cũng tắt luôn).em đã thử gỡ bỏ con Q16 mạch bảo vệ tia x-ray nhưng không được.nay mong các bác cao thủ giúp đỡ.em cám ơn.
      bạn gở q16 nhưng bạn có kiểm tra trên chân c q16 về ic 631 có 5v hay không mât von đương này máy vân bị cúp

Comment

Hư đường ABL vẫn bị cúp.Chào

Comment

Về tác giả

Collapse

phuclnhan Tìm hiểu thêm về phuclnhan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X