Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI sony MODEL KV-J14KD5 CSS -K26NA can giup

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TIVI sony MODEL KV-J14KD5 CSS -K26NA can giup

may chay IC NGUON STR6707 ,may chay dc khoang 2 den 7 ngay la chet STR6707 .anh em nao biet huong dan cach sua chua dum .thank

Với pan này bạn nên thay mới các tụ hóa ở phần sơ cấp(nhớ thay đúng trị số)nếu kỹ hơn bạn thay luôn opto và SE115 các tụ pi dập xung 680/1kv là có thể được(bạn cũng nên lưu ý ic STR bây jo chất lượng kém cũng nhiều)mến.

Comment

Và nếu có thể Rửa luôn vỉ nữa cho an tâm Bạn ạ!Vì Mình ở HẢI PHÒNG Quê Mình có nhiều tàu biển đi TQ nên Mình gặp nhiều máy tắc quái kiểu giống giống vậy ,,,đôi lời tham gia Bạn chúc sớm thanh công.
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

em thay STR moi may chop den roi tat luon ,em do tu loc nguon lon khoang 300dc, chan 1 str 115v ,tu 100mf/160v,kim vot len roi tro ve 0v,kiem tra ben phan thu cap va opto ko co dien the ra ,mong anh em chi dum va nen kiem tra linh kien nao,thank

Comment

Mình cũng mới làm 1 con TCL2111 chạy ic tổng 8823 Đầu tiên khách mang đến chỉ có 1 kênh Mình mở giấu kênh dò cho 1 loạt kênh Chạy được 1 2 ngày khách Mang lại thì sinh Bệnh không ăn khiển-VOLUME lúc tự chạy lên tự chạy xuống các phím mặt máy không ăn chỉ có 2 phím lên xuống kênh ăn Mình thay mắt không được... kiểm tra chán đến chỗ thằng em lấy ic không có tiện nhổ ic ra rồi mang vỉ ra sân phơi chiều tối về cắm ic vào Bật máy lên ngon lành ..Sáng mai cắm điện thử lại bị như cũ khiển không ăn,..Điên tiết tắm choem nó 1 chậu xà phòng OMO ok luôn Và 1 số Máy bị trách trách(thạch sùng) vào chết Rửa=ASETON RP7 vẫn không được Bật đồng hồ thang 10k vặn kim kịch lên Đo mặt trên vỉ TV Chỗ không có linh kiện Kim đồng hồ Lên THẾ LÀ CHỈ CÓ TẮM GỘI LÀ OK..,.,.
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Anh em giup minh voi .minh moi lanh tivi sony kv j14kd5 chay ic 8374 .hien tuong mat tia do ,minh thay ic .chep ic nho . cung khong het benh thu den hinh tot .,.tia xanh la va tia xanh duong bang nhau.anh em giup minh voi cam on

Comment

Nguyên văn bởi dientuthanhh Xem bài viết
              Anh em giup minh voi .minh moi lanh tivi sony kv j14kd5 chay ic 8374 .hien tuong mat tia do ,minh thay ic .chep ic nho . cung khong het benh thu den hinh tot .,.tia xanh la va tia xanh duong bang nhau.anh em giup minh voi cam on
              bạn đo xem áp RGB xuất ra từ 8374 xem có đủ không hay thiếu áp nào không ,tiếp theo lần ngược lên bo đuôi xem các TRANS lái tia xem có vấn đề gì không ,nếu là đèn hình còn tốt ic giải mã tốt thì vấn đề chỉ còn nằm từ trạm cắm jac lên đến bo và các trans lái tia mà thôi ,kiểm tra lại đi bạn nhé !

Comment

Về tác giả

Collapse

laca2011 Tìm hiểu thêm về laca2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X