Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nối dây cao áp TV

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nối dây cao áp TV

các huynh có cách nào nối dây cao áp kh? em có con tv bị xì cao áp em đã dùng keo AB mà nó vẩn xì...

Nguyên văn bởi trangian Xem bài viết
    các huynh có cách nào nối dây cao áp kh? em có con tv bị xì cao áp em đã dùng keo AB mà nó vẩn xì...
    Bạn làm thủ cách này nhé.Bạn cắt chỗ dây bị xì,cắt ống ỏ đầu núm hv mà mình thuòng gắn vào đầu cây hút chì,luồn vào đoan dây để làm dây nối,lấy mỏ hàn hàn nối hai đầu dây lại ,lấy bông gòng quấn tròn vào chỗ hàn sau đó lấy keo 502 nhỏ vào cho đều,đọi khô keo bạn kéo đoan ống dây cắt ỏ núm ** xuống bao bọc phần vùa nối,nếu kỹ hon bạn bôi thêm ít mõ bôi tron vào khúc nối,đảm bảo ok ,cách này mình làm thuòng xuyên.
    ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

cảm ơn bạn rất nhiều ... mình sẽ làm như vậy....

Comment

mình cũng làm như bạn DIENTUKHOA nhưng mình thay bông gòn và keo 502 bằng keo cao áp cũng ok mình xử lí cũng khá nhiều chưa có cái nào bị xì lại cả
        Tettsu

Comment

Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
          mình cũng làm như bạn DIENTUKHOA nhưng mình thay bông gòn và keo 502 bằng keo cao áp cũng ok mình xử lí cũng khá nhiều chưa có cái nào bị xì lại cả
          "keo cao áp " là thứ gì vậy? sao chỗ mình ko thấy có?!

Comment

Nguyên văn bởi phamtu.lc Xem bài viết
            "keo cao áp " là thứ gì vậy? sao chỗ mình ko thấy có?!
            nó là keo để xử lí núm cao áp khi bị xì tôi hay mua HongFa nó là keo của trung quốc cửa hàng bán linh kiện là có bán giá khoảng 20k đến 30k 1 tuyp to như tuyp kem đánh răng đó
            Tettsu

Comment

nó là keo để xử lí núm cao áp khi bị xì tôi hay mua HongFa nó là keo của trung quốc cửa hàng bán linh kiện là có bán giá khoảng 20k đến 30k 1 tuyp to như tuyp kem đánh răng đó
              Loại keo bạn nói chỗ mình kg thấy có.với trường hợp dây HV và FBT bị xì mình cũng làm như bạn Khoa thôi nhưng thường sử dụng keo AB của Thai Lan loại 2 chai 1 màu trắng 1 màu đen tỷ lệ pha là 1/1 sau khi pha trộn ra không khí sẽ rất cứng.xử lý các trường hợp đánh lửa ở cổ FBT như FBT Sony rất tốt.

Comment

Theo Mình keo đó cũng có phần trăm cao su non ,,ở tỏa nhiệt ic vsl của đầu DVD nó cũng bôi loại này Còn núm ** cao áp thì Mình hay dùng AXITON đánh sạch kể cả cao su mầu đỏ người ta quét xung quanh rồi bôi mỡ SINICON trắng trong suốt 5-10 ngìn 1 lọ có khi hết Mình dùng mỡ bò bôi vòng bi cũng OK
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                  Theo Mình keo đó cũng có phần trăm cao su non ,,ở tỏa nhiệt ic vsl của đầu DVD nó cũng bôi loại này Còn núm ** cao áp thì Mình hay dùng AXITON đánh sạch kể cả cao su mầu đỏ người ta quét xung quanh rồi bôi mỡ SINICON trắng trong suốt 5-10 ngìn 1 lọ có khi hết Mình dùng mỡ bò bôi vòng bi cũng OK
                  ngày trước em cũng làm như anh nhiều lúc bí lấy cả mỡ bò bôi vòng bi để xử lí nhưng với loại núm của các loại cao áp mới mua bây giờ thì không thể làm thế được . các loại núm này cứng độ bám dính không tốt nên em phải dùng keo.
                  mà Anh ở An Lư hả Em thỉnh thoảng lại qua chợ sắt nếu không phiền hôm nào ranh em qua chỗ Anh học hỏi chút được không Anh?
                  Tettsu

Comment

Quá đẹp .,.Mình chỉ là thợ vườn ,..làm từ 1993 nên cổ lỗ lắm Rất mong được giao lưu Vì nghề Anh Em Mình mà

Comment

Khi nào đi mua đồ chợ Sắt điện thoại 1 cái nha

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                        Khi nào đi mua đồ chợ Sắt điện thoại 1 cái nha
                        Ok khi nào đi chợ em sẽ điện cho Anh
                        Tettsu

Comment

quấn thêm băng keo nano vô nữa.
                          Cái Bè Tiền Giang
                          Email:

Comment

ở nhà e khoan luôn xuống cho chắc ăn

Comment

mấy cái vụ sì núm này em làm mấy cái nhưng cũng k hiệu quả. xịt sơn, bôi keo tỏa nhiệt, bôi mỡ cũng thế. hay cao áp làm việc mạnh quá. em nghe nói dán sinicon tốt hơn phải k vậy các a

Comment

Về tác giả

Collapse

trangian Tìm hiểu thêm về trangian

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X