Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi TCL bị lỗi này có tự xử được không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi TCL bị lỗi này có tự xử được không?

Hi,
    Vì không rành lắm về tivi nên cần các bác tư vấn giúp, tình trạng nó như video bên dưới. (các bác click vào ảnh sẽ link tới video của nó)

Sau khi bị lỗi tự tắt này thì phải rút nguồn điện ra để một lúc mới có thể bật lên lại. Nếu thời gian cho nó nghỉ nhiều thì khi bật lên nó hoạt động được lâu hơn mới bị lỗi này lại. Nếu vừa bị, rút điện ra một tí rồi lại cắm vào bật lên là khoảng 1 phút là nó đã bị lại rồi.
    Tivi này hình như vẫn còn hạn bảo hành khoảng gần 1 tháng nữa nhưng vì đường sá xa xôi với lại mùa này mưa lụt thất thường nếu chở nó đi bảo hành thì cũng rất vất vả. Nếu các bác xem xét bệnh này có thể tự mở ra để xử được thì hướng dẫn tui làm luôn khỏi phải mang đi bảo hành.
    Rất mong nhận được nhiều lời tư vấn hay từ các bác, thân ái.
    Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
    Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

bác nên mang đến bảo hành hoặc anh em thợ nơi gần nhất ,còn chỉ giáo thì bó tay.chào
    Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Bạn ở quảng trị đưa đến 02 đặng dung Đông Hà mình kiểm tra bảo hành cho nha.máy còn bảo hành thi nên để bảo hành sử lý bạn đừng dụng vào máy mà mất quyền lợi đó.dòng TCL 21'' hay bị lổi này lắm .thank
      TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
      Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

Comment

Hi,
        Cảm ơn thiện chí của bác Amoled, mặc dù ở Quảng Trị nhưng tui đang làm việc ở Huế nên không thể đón nhận sự thiện chí của bác rồi. Nếu lỗi này do hở mạch hay phải thay điện trở, tụ gì thì tui làm được nhưng nếu phải nạp lại chương trình hay phải có máy móc gì đặc biệt thì tui chịu.
        Con đường tốt nhất vẫn là mang đi bảo hành sao?
        Thân ái.

Comment

kiểm tra lại phần mành, han kĩ phần mành, thay thử ic mành. có khả năng chập ic mành nó mới cắt

Comment

Nguyên văn bởi Hard Xem bài viết
            Sau khi bị lỗi tự tắt này thì phải rút nguồn điện ra để một lúc mới có thể bật lên lại. Nếu thời gian cho nó nghỉ nhiều thì khi bật lên nó hoạt động được lâu hơn mới bị lỗi này lại. Nếu vừa bị, rút điện ra một tí rồi lại cắm vào bật lên là khoảng 1 phút là nó đã bị lại rồi.
            Suy luận của em là do máy bị quá nhiệt. Nếu không có điều kiện đi bào hành thì bác tháo ra kiểm tra các tản nhiệt, các ốc vặn có chắc chắn không? và kiểm tra các linh kiện xem sao

Chúc bác thành công!

Comment

Nguyên văn bởi Amoled Xem bài viết
              Bạn ở quảng trị đưa đến 02 đặng dung Đông Hà mình kiểm tra bảo hành cho nha.máy còn bảo hành thi nên để bảo hành sử lý bạn đừng dụng vào máy mà mất quyền lợi đó.dòng TCL 21'' hay bị lổi này lắm .thank
              Theo mình đúng là bảo hành là quyền lợi của khách hàng,nhưng với trường hợp này BH chỉ còn 1 tháng nữa và bạn ấy ở nơi đi lại rất khó khăn,bạn làm ở BH chắc biết pan này nếu đơn giản bạn có thể hướng dẫn cách khắc phục.thân mến

Comment

Pan này chắc bị move ic mành đó.bạn thử hàn lại ic mành chắc được đó.còn hiện tự cắt là do move mành nên mạch bảo vệ cắt thui.
                Theo mình bạn vẫn mạng đến trạm bảo hành là tốt nhất để được chăm sóc và tư vấn thêm kỷ thuật cho mình.chúc bạn thành công.
                TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
                Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

Comment

loại này hay bi hở mạch ở chỗ chân dây nối lên cuộn lái tia bạn à cứ mở ra mà xử lí đi nhớ hàn luôn chân ic mành bạn
                  có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

Nguyên văn bởi Hard Xem bài viết
                    Hi,
                    Cảm ơn thiện chí của bác Amoled, mặc dù ở Quảng Trị nhưng tui đang làm việc ở Huế nên không thể đón nhận sự thiện chí của bác rồi. Nếu lỗi này do hở mạch hay phải thay điện trở, tụ gì thì tui làm được nhưng nếu phải nạp lại chương trình hay phải có máy móc gì đặc biệt thì tui chịu.
                    Con đường tốt nhất vẫn là mang đi bảo hành sao?
                    Thân ái.
                    Bệnh nầy nhẹ mà,công chở tới lui còn hơn bung ra mà hàn lại phần vert nặng thì thay IC

Comment

Hi,
                      Cảm ơn các bác đã giúp đỡ, sáng nay tui đóng thùng em nó rồi, trong vòng từ chiều nay đến chiều mai lúc nào trời hết mưa thì mang em nó đi tới chỗ mua để bảo hành. Hạn bảo hành của nó là 28 tháng kể từ ngày sản xuất mà ngày sản xuất là 29/11/2009 nên để đi bảo hành cho chắc vì biết đâu sau này nó còn bị lỗi khác mà mình xử không được thì mất quyền lợi bảo hành rồi.
                      Một lần nữa cảm ơn các bác, giá như hết hạn bảo hành thì cũng mở ra xử rồi, thân ái.

Comment

Hi,
                        Xin thông báo lại với các bác là hôm qua tui mang đến trạm bảo hành để xử cái tivi này. Họ chẳng cần kiểm tra, chỉ nghe tui mô tả hiện tượng xong, họ mở máy ra, lấy mỏ hàn dí 2 phát rồi đóng nắp lại, xong. Vị trí hàn gần giữa giữa board và gần với cục flyback.
                        Bác nào bị bệnh tương tự mà đã hết hạn bảo hành thì mở ra kiểm tra lại xem có bị hở chân linh kiện không mà hàn lại.
                        Thân ái.

Comment

mình bảo hành loại này nó lỏng chân cắm dây lái tia
                          có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

Về tác giả

Collapse

Hard Nothing to say Tìm hiểu thêm về Hard

Bài viết mới nhất

Collapse