Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác help giúp em sửa con tivi này với samsung

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hình như đang còn loại 5 dây nữa phải không anh

Comment

Nguyên văn bởi tuanlamha88 Xem bài viết
      hình như đang còn loại 5 dây nữa phải không anh
      cái này có cả loại 5 dây nữa loại 3 dây thì rễ làm hơn loai 5 dây tôi ít dùng hơn
      lưu ý khi lắp mạch 3 dây hoặc 5 dây của tàu là nên tháo bỏ hết linh kiện của phần nguồn thứ cấp chỉ nên để lại phần nắn lọc 300v biến áp rung và opto thôi tránh trường hợp các linh kiện cũ có thể làm hỏng mạch
      tôi đã bị 1 lâà đầu sử dụng quên không nhổ con tụ lọc cho nguồn kích cho ic nguồn cũ nó nổ bung bét
      Last edited by tettsujp; 03-11-2011, 18:57.
      Tettsu

Comment

Bạn nên kiểm tra lại và cố gắng mà làm lại cái nguồn zin của nó đi mình cũng đã gặp loại nguồn độ như bạn mô tả đó nó chạy được nhưng nếu mở volume lớn là nguồn sẽ bị trồi sụt đó có thể bạn nêu cả moden máy đó xem mình còn cái vỉ đó không .dù sao mình cũng là gợi ý để bạn tham khảo ,
        Last edited by ngocson.tb; 03-11-2011, 19:41.

Comment

Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
          Bạn nên kiểm tra lại và cố gắng mà làm lại cái nguồn zin của nó đi mình cũng đã gặp loại nguồn độ như bạn mô tả đó nó chạy được nhưng nếu mở volume lớn là nguồn sẽ bị trồi sụt đó có thể bạn nêu cả moden máy đó xem mình còn cái vỉ đó không .dù sao mình cũng là gợi ý để bạn tham khảo ,
          đúng rồi bất đắc dĩ quá mới dùng chứ không gì bằng zin đâu các kỹ sư thiết kế đã tính toán rồi tại sao nó chạy mấy chục năm đến giờ mới chụi hỏng
          chỉ có mình còn hạn chế không tìm ra chỗ hỏng mới tính đến chuyện chế tác vào thôi

mà chế vào như vậy có ngày vỡ mồm đấy , lúc mình chế khách họ đồng ý , lần sau khách mang đi chỗ khác sửa ông thợ kia chê vài câu hay bảo là tại chỗ này mà hôm nay hỏng chỗ kia là ông ý quay lại tìm mình ngay kaka nên

VT
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

khi lắp ic bạn phải lắp lá cách vào là 1,hai là kiểm tra tải có bị ăn dòng ở đâu không, điện trở 120k là điện trở lấy áp từ b+ về để so áp cạnh tỏa nhiệt của sò nguồn bạn dò theo di ốt lọc nguồn 125v về là thấy ngay ; chúc bạn nhanh chóng tìm ra bệnh.

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
              đúng rồi bất đắc dĩ quá mới dùng chứ không gì bằng zin đâu các kỹ sư thiết kế đã tính toán rồi tại sao nó chạy mấy chục năm đến giờ mới chụi hỏng
              chỉ có mình còn hạn chế không tìm ra chỗ hỏng mới tính đến chuyện chế tác vào thôi

mà chế vào như vậy có ngày vỡ mồm đấy , lúc mình chế khách họ đồng ý , lần sau khách mang đi chỗ khác sửa ông thợ kia chê vài câu hay bảo là tại chỗ này mà hôm nay hỏng chỗ kia là ông ý quay lại tìm mình ngay kaka nên

VT
              bạn nói đúng cái này chỉ sử dụng trong trường hợp vạn bất đắc dĩ thôi
              Tettsu

Comment

anh ơi cho em hỏi làm cách nào để xác định bộ cao áp còn tốt hay đã hỏng em kiểm tra nguồn b+ thì vẫn ổn 120v,sò dòng em kiểm tra không bị chập,đo biến áp bộ cao áp vẫn thông nhưng khi cấp nguồn đo thì không thấy có áp ở cuộn sơ cấp và thứ cấp.vậy có phải bộ cao áp hỏng không anh, em mong anh giúp đỡ xin cảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi traudat Xem bài viết
                  anh ơi cho em hỏi làm cách nào để xác định bộ cao áp còn tốt hay đã hỏng em kiểm tra nguồn b+ thì vẫn ổn 120v,sò dòng em kiểm tra không bị chập,đo biến áp bộ cao áp vẫn thông nhưng khi cấp nguồn đo thì không thấy có áp ở cuộn sơ cấp và thứ cấp.vậy có phải bộ cao áp hỏng không anh, em mong anh giúp đỡ xin cảm ơn.
                  muốn biết cao áp sống hay chết phải cho nó hoạt dộng mới biết dược vì rò , chạm , chập ở nhiều mức độ khác nhau

dùng mạch thử cao áo cũng chỉ tương đối thôi cũng chưa phải là tuyệt đối đâu
                  mỗi loại , dòng cao áp có cách kiểm tra rieng không giống nhau

VT
                  http://baohanhbeptu.vn
                  Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                  Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                  ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi traudat Xem bài viết
                    mình nghĩ bạn nên đêm cho thợ làm đi vì bạn làm tới làm lui là coi chừng mua máy mới luôn đó
                    máy bạn làm còn chưa biết chính xác là hư gì mà bạn mua thay vào k chạy là chắt rồi bây jờ bạn biết mạch cắt power k bạn cô lập ra để biết là nguồn đang chạy hay k sao đó mới làm tiếp
                    CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
                    Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

bác nao có sơ đồ cân IC TDA12156 cho e với..e có con samsung cao áp hoạt động rùi lại ngặt luôn rồi lại đóng ngắt liên tục như thế .có bác nao giúp e với.

Comment

Ban tham khao con tda 1236. 1270 xem sao.chuc ban thanh cong

Comment

Về tác giả

Collapse

traudat Tìm hiểu thêm về traudat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X