Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi xin sơ đồ tivi các loại

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có pro nào có sơ đồ máy VTB F2106 chạy tda9370,không ,hoặc sơ đồ chân 9370 thaks nhiều

Comment

• bạn vào trang datasheet.com để tra cứu.trang này có đủ những điều bạn cấn

Comment

• bạn nào có sơ đồ tivi tosiba 21vz4 cho mình xin với.tớ đang gặp pan co mành trên dưới 5' mà ko tìm đc.máy bị sét đánh

Comment

• Nguyên văn bởi 8sung Xem bài viết
          bạn nào có sơ đồ tivi tosiba 21vz4 cho mình xin với.tớ đang gặp pan co mành trên dưới 5' mà ko tìm đc.máy bị sét đánh
          Bạn ghi địa chỉ mail, tôi gởi tặng.

Comment

• Chào thân ái!
            Tôi đang sửa tivi TCL model: 21HT99AS, mạch dùng one chip TDA11135PS/N3/2, IC vert STV9302, còn rất mới (chỉ 2 tháng sử dụng), pan nguồn ra thấp giống như power_VXL chưa mở vậy, tạo lệnh giả thì có áp đầy đủ nhưng vẫn không lên hình, heater không cháy, G2=0V, có tiếng rít. Tôi nghĩ có vấn đề ở FBT, rất mong các đồng nghiệp giúp đỡ. Nhân đây, các bro có datasheet TDA11135PS/N3/2 (tên này giống như kéo lụa lại vậy--NGHI..nghi) hoặc có sơ đồ của TCL model: 21HT99AS. Tôi vô cùng cảm ơn. Sau khi sửa xong, mình sẽ post bài cho các bạn xem.

Comment

• Em có con golstar 21" model "CF-20A74Y" đang bị di kênh. Các bác giúp em với... Em thay hộp kênh của LG vào rồi mà ko dc (Ra chợ trời mua họ bán cho như thế bảo lắp vào chạy đc). Dùng VR thay đổi điện áp VT thì thấy thu kênh binh thường. Đường điện áp AFT của nó có 2 con điện trở nói VCC và GND thôi, con AGC chỉ có 1 con tụ. Em nhờ các bác giúp em với, vụ này là của chủ nhà trọ lận. Tiện đây là luồng sơ đồ thì em hỏi xin luôn nếu bác nào có bớt chút thời gian send cho em vào mail hhpels@yahoo.com. Em cám ơn nhiều lắm ah!

Comment

• Bác nào có schematic SONY KV-G14K7 cho mình xin. Cảm ơn nhiều !

Comment

• Nguyên văn bởi huyPhuongels Xem bài viết
                  Em có con golstar 21" model "CF-20A74Y" đang bị di kênh. Các bác giúp em với... Em thay hộp kênh của LG vào rồi mà ko dc (Ra chợ trời mua họ bán cho như thế bảo lắp vào chạy đc). Dùng VR thay đổi điện áp VT thì thấy thu kênh binh thường. Đường điện áp AFT của nó có 2 con điện trở nói VCC và GND thôi, con AGC chỉ có 1 con tụ. Em nhờ các bác giúp em với, vụ này là của chủ nhà trọ lận. Tiện đây là luồng sơ đồ thì em hỏi xin luôn nếu bác nào có bớt chút thời gian send cho em vào mail hhpels@yahoo.com. Em cám ơn nhiều lắm ah!
                  nếu dò kênh mà ko dừng ở vị trí đẹp nhất, hoặc đang xem tự nhiên thấy trôi đi 1 đoạn thì khôg phải do kênh
                  --> vặn chỉnh lại cuộn AFT

-AFT ở trung tần nhé chứ ko phải ở kênh đâu nhé, đường AFT ở kênh có thể hàn và cũng có thể ko , khi dò kênh đo điện áp chân VT xem có chạy từ 0v-->30v ko

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglinh663 Xem bài viết
                    nếu dò kênh mà ko dừng ở vị trí đẹp nhất, hoặc đang xem tự nhiên thấy trôi đi 1 đoạn thì khôg phải do kênh
                    --> vặn chỉnh lại cuộn AFT

-AFT ở trung tần nhé chứ ko phải ở kênh đâu nhé, đường AFT ở kênh có thể hàn và cũng có thể ko , khi dò kênh đo điện áp chân VT xem có chạy từ 0v-->30v ko
                    chào buổi sáng các bác!
                    Em thấy có 1 cuốn AFT ở trung tần như bác Hoàng linh nói. Nhưng ma em ko biết cân chỉnh như nào, ko biết nguyên nhân như nào mà hình như cái dòng này hay bị bệnh như này(E tham khảo hỏi các bác thợ nói như vây). Hnay thứ 7 cn các bác rảnh rỗi thì cho em vài nhời.

Comment

• em đã chỉnh đc rồi có vẻ ổn định rồi(Em vạn cuộn AFT ngược chiều kim đồng hồ khoảng 1/4 vòng). Và thêm bệnh nữa của con này là bị hiện 4, 5 dòng quét ngược phía trên màn ảnh em thay tụ lọc nguồn của IC mành cũng đc rồi.
                      Cám ơn mọi ng đã jup đỡ!

Comment

• cho em xin shematic của TV sony KV-B14K1 đi các anh chị^^
                        Trang Kiến thức thú vị về khoa học - lịch sử - công nghệ - download - app free
                        http://www.kienthuccb.com/

Comment

• Nguyên văn bởi huyPhuongels Xem bài viết
                          em đã chỉnh đc rồi có vẻ ổn định rồi(Em vạn cuộn AFT ngược chiều kim đồng hồ khoảng 1/4 vòng). Và thêm bệnh nữa của con này là bị hiện 4, 5 dòng quét ngược phía trên màn ảnh em thay tụ lọc nguồn của IC mành cũng đc rồi.
                          Cám ơn mọi ng đã jup đỡ!
                          Máy Goldstar bị di kênh đừng chỉnh AFC làm gì , một thời gian sau là bị lại thôi nên hút hở chân AFC trên IC vi sử lý hay cắt mạch đi bảo đảm cho tới lúc chết đèn hình cũng không bị lại máy củ sửa như vày cho đở tón công.

Comment

• Xin các anh giúp em với! Em tìm sơ đồ 2 cái tivi mà tìm nát bấy trên mạng không có
                            1/ Sony KV-21 DA1 hàng nội địa không có NTSC nên em định chuyển hệ cho nó
                            2/AKARI AW-19-200L hình như là của Indonesia, đang hư nguồn tra được con IC, nhưng không tìm ra sơ đồ mạch

Comment

• - Cần sơ đồ gì, vào đây mà tải về xem không hạn chế : http://www.luocdodientu.com/

Comment

• Các cao thủ ơi!! tôi có nhận được 1 tv Panasonic TX-32LX60M hiẹn tượng: độ phân giải giảm xuống thảm hại. hình màu nhòe nhoẹt, vẫn đủ các màu .kiểm tra kỹ lắm bo mạch nào cũng hoạt động cả. có ai biết hỏng ở chổ nào xin chỉ giáo? .tại hạ nay sẽ xin hậu tạ. email: trandu7879@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglinh663 Tìm hiểu thêm về hoanglinh663

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X