Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi xin sơ đồ tivi các loại

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi samura Xem bài viết
    chào Bạn !Nhà mình có một cái TV hiệu SANYO 14 có môt vài trục trặc nhỏ Mình củng muốn nghiên cứu nó nhưng không có sơ đồ .Bạn có thể cho mình xin sơ đồ của nó được không .? Mình đã vào các trang mà bạn chỉ nhưng không có.Máy của Mình số hiệu là
    C14AA41W.cám ơn Bạn rất nhiều....
    Lược đồ này mình có, nhưng mình không có máy scan. Bạn có thể nêu hư hỏng ra sao để anh em trên diển đàn có thể giúp bạn.

Comment

Cám ơn các Bạn đã trả lời Mình .Tv của Mình nó bị trục trặc như thế này:
      mình không biết tại sao mấy ngày nay bóng đèn hình không được sáng và màu lại bị lem (Mình đã chỉnh các biến trở trên bo đuôi đèn hình nhưng vẩn còn lem nhất là màu xanh dương).Mình đo điện áp ở sợi đốt thấy nó chỉ còn 3v (không hiểu có phải đây là nguyên làm cho bóng đèn mờ không?).Hôm qua mình chỉnh thử biến trở ở phần vert thì thấy đèn sáng lên nhưng khung hình bị nở rộng bề ngang,Mình nghĩ Tv có thể bị hư ỡ một linh kiện nào đó các bạn giúp Mình với,cám ơn nhiều.

Comment

hiiiiiiiiiiii

Comment

Cám ơn các Bạn đã trả lời Mình .Tv của Mình nó bị trục trặc như thế này:
          mình không biết tại sao mấy ngày nay bóng đèn hình không được sáng và màu lại bị lem (Mình đã chỉnh các biến trở trên bo đuôi đèn hình nhưng vẩn còn lem nhất là màu xanh dương).Mình đo điện áp ở sợi đốt thấy nó chỉ còn 3v (không hiểu có phải đây là nguyên làm cho bóng đèn mờ không?).Hôm qua mình chỉnh thử biến trở ở phần vert thì thấy đèn sáng lên nhưng khung hình bị nở rộng bề ngang,Mình nghĩ Tv có thể bị hư ỡ một linh kiện nào đó các bạn giúp Mình với,cám ơn nhiều.
          hiện tượng lem màu( kéo cờ), có khả năng đèn hình bị yếu.
          điện áp đốt tim đối với đèn cổ nhỏ phải từ 4,5Vac.
          biến trở chỉnh hình sáng lên và bị nở rộng là biến trở lấy mẫu phần nguồn ( bạn không nên chỉnh biến trở này).
          bạn nên kiểm tra điện thế B+ 130V CẤP CHO FLYBACK XEM CÓ ĐỦ KHÔNG.
          KIỂM TRA ĐIỆN TRỞ ĐƯỜNG ĐỐT TIM CÓ BỊ CHAI KHÔNG.
          KIỂM TRA ĐIỆN ÁP G2 PHẢI >200V.

Comment

thú thật Mình là dân mới vào nghề nên kiến thức còn kém ,Bạn có thề chì mình cách kiểm tra điện thế B+ --- ĐIỆN TRỞ ĐƯỜNG ĐỐT TIM---KIỂM TRA ĐIỆN ÁP G2 được không Rất cám ơn.

Comment

Cám ơn Bạn rất nhiều Mình sẽ tìm quyển sách đó để nghiên cứu thêm ,sáng nay khi mở máy lại có một lổi nửa là núm cao áp ở bóng đèn hình nẹt lửa xanh Bạn có thể chỉ mình cách xữ lý nó không?
              Máy của mình sử dụng 2 con IC có kí hiếuau:
              A7 vert2.0
              M37211M2-526SP
              615102
              con thứ 2
              TDA8361
              N56460
              HSH9608
              3Y
              trên đây là mình ghi hết số trên mặt IC Dể cho Bạn dể nhận dạng thật ra mình cũng chưa biết nó thuộc loại nào?Còn về vấn đề điện thế trên sợi đốt Mình có cách nào tăng nó lên không Bạn nhĩ?Xin bạn chỉ giáo dùm.Cám ơn Bạn rất nhiều.

Comment

Tôi làm ở Daewoo-hanel muốn gửi cho các bạn ít sơ đồ tham khảo. Cùng giao lưu nhé?Duy Phong :0983521268
                Trần Duy Phong
                Mobile : 01699470568
                Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

Chassi TV

Gửi các bạn 02 sơ đồ tham khảo 15U5CI~1.PDF

(CM-920FW) Main Circuit diagram.pdf
                  Trần Duy Phong

Comment

Mạch Nạp TC nhớ

Tôi Đang cần tài liệu về lắp ráp mạch nạp IC nhớ ( 24C08,24C16,24C32). Bạn nào biết chỉ dùm???
                    Cám ơn nhiều nhiều!
                    Trần Duy Phong

Comment

bạn vào trang này xem chuc thành công
                      http://www.lancos.com/prog.html

Comment

Cám ơn Bạn rất nhiều Mình sẽ tìm quyển sách đó để nghiên cứu thêm ,sáng nay khi mở máy lại có một lổi nửa là núm cao áp ở bóng đèn hình nẹt lửa xanh Bạn có thể chỉ mình cách xữ lý nó không?
                        Máy của mình sử dụng 2 con IC có kí hiếuau:
                        A7 vert2.0
                        M37211M2-526SP
                        615102
                        con thứ 2
                        TDA8361
                        N56460
                        HSH9608
                        3Y
                        trên đây là mình ghi hết số trên mặt IC Dể cho Bạn dể nhận dạng thật ra mình cũng chưa biết nó thuộc loại nào?Còn về vấn đề điện thế trên sợi đốt Mình có cách nào tăng nó lên không Bạn nhĩ?Xin bạn chỉ giáo dùm.Cám ơn Bạn rất nhiều.
                        Cái nầy trên dđ có nói nhiều rồi mà,núm cao áp nẹt lửa:
                        + vệ sinh sạch qquanh núm
                        + trét thêm lớp mở
                        +thấy núm có bị sướt thay luôn núm
                        Tăng điện áp đốt tim thì ta có thể giảm hoặc bỏ điện trở đốt tim,muốn tăng nửa thì ta có thể quấn thêm vòng dây đường đốt tim của cuộn cao áp,khi đó bóng đèn sẻ giảm tuổi thọ nhanh hơn

Comment

Nguyên văn bởi dientul Xem bài viết
                          Cái nầy trên dđ có nói nhiều rồi mà,núm cao áp nẹt lửa:
                          + vệ sinh sạch qquanh núm
                          + trét thêm lớp mở
                          +thấy núm có bị sướt thay luôn núm
                          Tăng điện áp đốt tim thì ta có thể giảm hoặc bỏ điện trở đốt tim,muốn tăng nửa thì ta có thể quấn thêm vòng dây đường đốt tim của cuộn cao áp,khi đó bóng đèn sẻ giảm tuổi thọ nhanh hơn
                          cám ơn Bạn rất nhiều , theo như Bạn chỉ con R đốt tim có phải là con R=33 omh nằm trên đường dẩn vào sợi đốt ở bo đèn hình không?
                          còn về chuyện quấn thêm vòng dây đường đốt tim của cuộn cao áp thì mình đã làm rồi nhưng không biết có giống như cách của Bạn không mình post lên đây để chúng ta tham khảo nhé:
                          Số là mình củng có một cái TV hiệu SANYO 16" không hiểu lý do gì mà màn hình tối om không chĩnh được, màu xem muốn đui con mắt luôn.Mình kêu thợ tới xem thì Thợ nói là bị hư màn hình .Một người Bạn đã chỉ mình cách nâng bóng đèn như sau:
                          -dùng một dây điện chiếc loại nhỏ quấn vòng lỏi sắt Flyback khoảng 4-5v đo điện thế độ 4v là được,sau đó đưa 2 đầu dây vừa quấn vào chân sợi đốt của đèn hình (phải cach ly với bo đèn)
                          Mình làm theo cách này thì thấy kết quả rất tốt đèn sáng hẳn lên nhưng sáng quá mình lại sợ mau hư bóng đèn hình nên hôm qua mình định tháo ra thêm điện trở cho nó giảm độ sáng ,khi tháo ra mình hàn sợi dốt vào bo lại với ý định cho máy chạy bình thường để kiểm tra điện thế cuộn dây mà mình đinh thêm điện trở vào,lúc này thì một hiện tượng lạ đã xảy ra -bóng đèn hình của mình lại sáng bình thường như chưa từng hư bao giờ,cho đến bây giờ mình cũng không biềt là sao nửa vì mình không hề thay thế một linh kiện nào
                          theo Bạn thì hiện tượng trê là sao vậy?

Comment

cám ơn Bạn rất nhiều , theo như Bạn chỉ con R đốt tim có phải là con R=33 omh nằm trên đường dẩn vào sợi đốt ở bo đèn hình không?
                            còn về chuyện quấn thêm vòng dây đường đốt tim của cuộn cao áp thì mình đã làm rồi nhưng không biết có giống như cách của Bạn không mình post lên đây để chúng ta tham khảo nhé:
                            Số là mình củng có một cái TV hiệu SANYO 16" không hiểu lý do gì mà màn hình tối om không chĩnh được, màu xem muốn đui con mắt luôn.Mình kêu thợ tới xem thì Thợ nói là bị hư màn hình .Một người Bạn đã chỉ mình cách nâng bóng đèn như sau:
                            -dùng một dây điện chiếc loại nhỏ quấn vòng lỏi sắt Flyback khoảng 4-5v đo điện thế độ 4v là được,sau đó đưa 2 đầu dây vừa quấn vào chân sợi đốt của đèn hình (phải cach ly với bo đèn)
                            Mình làm theo cách này thì thấy kết quả rất tốt đèn sáng hẳn lên nhưng sáng quá mình lại sợ mau hư bóng đèn hình nên hôm qua mình định tháo ra thêm điện trở cho nó giảm độ sáng ,khi tháo ra mình hàn sợi dốt vào bo lại với ý định cho máy chạy bình thường để kiểm tra điện thế cuộn dây mà mình đinh thêm điện trở vào,lúc này thì một hiện tượng lạ đã xảy ra -bóng đèn hình của mình lại sáng bình thường như chưa từng hư bao giờ,cho đến bây giờ mình cũng không biềt là sao nửa vì mình không hề thay thế một linh kiện nào
                            theo Bạn thì hiện tượng trê là sao vậy?
                            Rõ ràng là hai chân H1 và H2 nung tim đèn hình bị lỏng hay mối hàn bị rạn không tiếp xúc tốt dẫn đến sụt áp đốt tim đèn hình , nay hàn lại nên tiếp xúc tốt và đèn hình sáng lại như trước .

Comment

mạch nạp ic epprom mình chỉ có phần mềm đến 16k,và đã làm để sử dụng,nếu bạn cần mình sẽ posst vì hiện nay mình đang xài mạch đa năng nên chưa tìm hiểu nhiều về nó .ở trên mạng hoặc ngoài thị trường thấy có bán nhiều.mạch này cũng đơn giản dễ ráp.để mình vẽ sơ đồ nguyên lý rồi post để các bạn tham khảo ,bạn vào trang này để tìm hiểu thêm:
                              http://www.sunrom.com/
                              mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                              di động:0907145705
                              chuyên LCD-LED TCL

Comment

đây là mạch nạp eeprom 16k,các bạn lấy phần mềm tôi gởi kèm nhờ nơi nào có máy nạp ic89c52 nạp dùm ,sau đó về ráp mạch như sd tôi gởi để sử dụng trong viêc nạp eeprom rất thuận tiện.trong mạch tôi có sử dụng 1 đế cắm để khi nạp ic cho tv khỏi phải tháo ic,các bạn thử ráp xem,mạch tương đối dễ có gì tôi sẽ giúp
                                mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                                di động:0907145705
                                chuyên LCD-LED TCL

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglinh663 Tìm hiểu thêm về hoanglinh663

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X