Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần các bác tư vấn về IC mành LA7840

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần các bác tư vấn về IC mành LA7840

Em xin chào tất cả các bác Tivi em đang dùng con mành LA7840 chạy nguồn +14V và -14V
    em thay cao áp khác nên ko có đường +-14V,vậy em muốn cho nó chạy nguồn 28V được ko
    nếu chạy được thì làm như thế nào
    em xin cảm ơn các bác nhiều

Nguyên văn bởi tuanlamha88 Xem bài viết
    Em xin chào tất cả các bác Tivi em đang dùng con mành LA7840 chạy nguồn +14V và -14V
    em thay cao áp khác nên ko có đường +-14V,vậy em muốn cho nó chạy nguồn 28V được ko
    nếu chạy được thì làm như thế nào
    em xin cảm ơn các bác nhiều
    thay đổi thiết kế là mệt rồi bạn khong làm được đâu

bạn lấy dây đồng cớ 0,3mm . cuón 4 vòng quang cao áo là ra 14V . cuốn 2 cuộn 14V là có cộng trừ 14V thôi mà đừng tính đến cải tạo mạch

VT
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

cái này mình không biết đâu à nghe !Bác Tiến có cao kiến thì tư vấn đi , thời gian ngồi độ mạch này tốt nhất là bạn làm việc khác lấy tiền đó mua cục khác gắn vào cho nhanh , ngồi độ rồi sinh ra tùm lum bệnh ôi trời ơi mệt ơi là mệt .hì hì hì !

Comment

cảm ơn bác em làm được mạch +-14V rồi nhưng khi bật máy lên thì màm hình chỉ hiện nửa phần dưới thôi
        như vậy là sao hả bác

Comment

cảm ơn bác em làm được mạch +-14V rồi nhưng khi bật máy lên thì màm hình chỉ hiện nửa phần dưới thôi
          như vậy là sao hả bác
          Bạn ơi khi chạy bạn đo nguồn -+14v có bị tụt không.nếu nguồn có vấn đề.lệch...yếu cũng bị hiện tượng vậy đó bạn à
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

như vậy là sao hả bác
            tụt áp , hoặc ngược cực tính .đổi lại đầu 1 trong 2 cuộn dây vừa cuốn xong
            http://baohanhbeptu.vn
            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
            ĐT: 0967 403 123

Comment

ủa mà máy bạn hiệu gì mà không chịu cho anh em được hay vậy .đừng có giấu nha . lên đây là phải khai báo thành khẩn moden để còn được hưởng sự khoan hồng !

Comment

hehe em ko dấu đâu máy hiệu LG - CTS31KE -TDA9381PS
                em ko có cao áp 6006E nên thay tạm cao áp 8003B nên thiếu nguồn -+14V
                chổ em đi mua cao áp xa quá
                em cảm ơn các bác nhiều

Comment

ừ thanh hóa thì tha thứ cho được ,nhưng nếu độ thì bạn cẩn thận vì sẽ rất dễ sinh ra hiện tượng cột đình và giăng hồi vì mình cũng đã độ kiểu này rồi ,dù rằng nguồn bạn làm đã đủ .lưu ý nhé .chúc thành công !

Comment

Chào các bác em đã thay cao áp chuẩn của nó rồi mà vẫn bị bệnh vậy
                    nguồn +-14V vẫn đủ,em đã thay con IC LA7840 khác rồi vẫn vậy
                    các bác giúp em nhé nó chỉ hiển thị được 1 nữa mà hình phía dưới
                    Last edited by tuanlamha88; 16-11-2011, 12:46.

Comment

Thứ tự chân 606E này bạn ,,1AFC, 2HT, 3ABL ,4GNG ,5 14V+,6 14v-, 7GNG,8B+,9 185V,10C sò ngang,Cục to nhỏ không vấn đề gì cả miễn đúng chân là OK !

Comment

cảm ơ bác nhé
                        máy em vân bị bệnh lên được 1 nữa màn hình phần còn lạ tối thui
                        nguồn đủ +-14V

Comment

bạn kiểm tra yoke chưa.. coi chừng bị đứt một cuộn rồi đó....

Comment

cảm ơ bác nhé
                            máy em vân bị bệnh lên được 1 nữa màn hình phần còn lạ tối thui
                            nguồn đủ +-14V
                            tv lg 9381 bị lên 1 phần màn hình 1 phần tối thường hay bị hư 9381 đó bạn

Comment

bạn kiểm tra xem 9381 nó có hai chân VA và VB Đó là hai chân lái vert mất áp một trong hai chân đó là vert chỉ chạy có nửa màn hình thôi bạn đo điện áp hai chân 21 và 22 xem có đều nhau không !

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanlamha88 Tìm hiểu thêm về tuanlamha88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X