Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách tạo một mạch led đẹp từ những thứ đơn giản dàng cho những bạn trình còn "non"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách tạo một mạch led đẹp từ những thứ đơn giản dàng cho những bạn trình còn "non"

chào mọi người mình mới làm một bộ led nháy kể ra cũng đẹp ( mình thấy thế ) và có thể nói ngon - bổ - rẻ ! mình sửa cái dây nháy của tàu ! nếu bạn nào đã dÙng rồi sẽ nhận thấy ! bên trong có một mạch nháy gồm 1 chíp loại đổ nhựa ! và 2 mosfet ! mạch đó sử dụng 220vAC ! nhưng mạch của mình làm ra chỉ dÙng áp 1 chiều ! mạch nháy nhiều kiểu ! nếu bạn nào thík hay muốn tham khảo mình sẻ chỉ bảo đến cÙng ! thank"s mọi người đã ngía qua !

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
    chào mọi người mình mới làm một bộ led nháy kể ra cũng đẹp ( mình thấy thế ) và có thể nói ngon - bổ - rẻ ! mình sửa cái dây nháy của tàu ! nếu bạn nào đã dÙng rồi sẽ nhận thấy ! bên trong có một mạch nháy gồm 1 chíp loại đổ nhựa ! và 2 mosfet ! mạch đó sử dụng 220vAC ! nhưng mạch của mình làm ra chỉ dÙng áp 1 chiều ! mạch nháy nhiều kiểu ! nếu bạn nào thík hay muốn tham khảo mình sẻ chỉ bảo đến cÙng ! thank"s mọi người đã ngía qua !
    nếu bạn đẳ nói thế thì cái này nhìu bạn tò mò lắm đây. trươc hết bạn nên post hình hoặc một đoạn video lên cho mọi người thấy cái đẹp mà bạn làm dk rùi bạn hướng dẩn cụ thể cho mấy bạn trên diển đàn làm lun.
    ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

thấy có vẻ hay đó, có dùng VĐK ko bạn.

Comment

Bạn có thể up mạch lên cho mọi người cùng tham khảo được ko?
        Linh Kiện ĐIỆN TỬ 4U
        - Website: www.dientu4u.com
        - Đ/c: 59, Ngõ 120, Trần Cung, B.Từ Liêm, Hà Nội

Comment

bên trong dùng 2 mosfet à,có nhầm lẫn chăng???
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
            bên trong dùng 2 mosfet à,có nhầm lẫn chăng???
            chắc mosfet vì led dùng điện 1 chiều mà, xoay chiều nhìn chớp xấu lắm
            SĐt: 01238004961

Comment

hjhj ! mình đã làm và mạch hoạt động rất ổn định ! như mình nói ở trên , mình sử dụng mạch nháy của chiếc đèn dây nháy của trung quốc ! nó có một mạch rất nhỏ gọn ! nhưng nó dÙng áp 220vAC nên nhiều bạn thử cấp nguồn DC vào nhưng nó không nháy ! nguyên nhân là mạch này nó có một chíp nhớ đã đc bọn china cài đặt trước ! và nó cũng cần xung clock ! nó lấy 1R từ nguồn AC 220V và tần số 50 hz để đưa và chip ! do vậy mình đã tạo một xung clock 50hz để đưa vào ! mạch dÙng 12vDC ! và có 2 đầu OUT có thể Cấp cho 2

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
                chắc mosfet vì led dùng điện 1 chiều mà, xoay chiều nhìn chớp xấu lắm
                Nó là SCR cứ mosfet gì?
                hjhj ! mình đã làm và mạch hoạt động rất ổn định ! như mình nói ở trên , mình sử dụng mạch nháy của chiếc đèn dây nháy của trung quốc ! nó có một mạch rất nhỏ gọn ! nhưng nó dÙng áp 220vAC nên nhiều bạn thử cấp nguồn DC vào nhưng nó không nháy ! nguyên nhân là mạch này nó có một chíp nhớ đã đc bọn china cài đặt trước ! và nó cũng cần xung clock ! nó lấy 1R từ nguồn AC 220V và tần số 50 hz để đưa và chip ! do vậy mình đã tạo một xung clock 50hz để đưa vào ! mạch dÙng 12vDC ! và có 2 đầu OUT có thể Cấp cho 2
                cái mạch đó nó ra 4 đường chứ 2 đường thì nháy kiểu gì nhỉ,tụi nó gần đây ăn bớt 2 đường để giảm chi phí sản xuất thôi,ai biết thì mua thêm SCR về đầu thêm vào,nháy như ngày xưa tốt chán.
                ĐT: 0972 20 58 68
                Gmail:

Comment

những cái đồ chơi của trung quốc có nhiều mạch điện rất hay mà mua thì rất rẻ.Không hiểu họ chế tạo kiểu gì nữa,mình nhiều lần tò mò mổ xẻ ra xem nhưng bên trong thì mạch điện rất đơn giản,nhưng thường có 1 con ic tròn như cái cúc áo đen đen đó chẳng biết nó là con gì nữa hix.Đúng là tàu
                  Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

cái ic đen đen như bạn nói là ic cức gà đấy/ . bọn khựa mất dậy không muốn mình học theo đấy mà

Comment

Nguyên văn bởi william Xem bài viết
                      cái ic đen đen như bạn nói là ic cức gà đấy/ . bọn khựa mất dậy không muốn mình học theo đấy mà
                      Cái IC đó nghe nói người ta gọi là chip "on board" thì phải. Trong đồ chơi trẻ em bọn tàu nó làm có nhiều mạch chế lại nghịch hay lém!

Comment

[QUOTE=hoangnam555;575953]Nó là SCR cứ mosfet gì?
                        Thì ra là con SCR chứ không phải là Mosfet.

Comment

nói như vậy bạn up mạch lên chi a e tham khảo đj.... bạn nói mọi người hơi tò mò đó....

Comment

nếu chú dùng biến áp để chạy thì có thể lấy xung từ đầu 12VAC mà cấp ko cần làm mạch xung khác

Comment

đề nghị chủ thớt up mạch lên cho anh em tham khảo

Comment

Về tác giả

Collapse

daituong1102 Tìm hiểu thêm về daituong1102

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X