Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp chế role kích bằng tín hiệu AV video

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp chế role kích bằng tín hiệu AV video

Em sử dụng trên xe hơi. Điện 12v, xe có nút bấm camera, bấm 1 lần nó sẽ có hình trên màn hình, bấm 3 lần là tắt camera và cứ xoay tròn như vậy.
    Giờ em cần role kích bằng tín hiệu hình AV camera trên xe. Role em sử dụng mục đích khác. Em dùng role 5 chân 12v
    Xin các anh chỉ em cách

thì bạn dùng mosfet mà khuyêch đại tín hiệu hình ấy lên rùi bỏ vô rơ le...

Comment

Hờ hờ ! Kiểu ... đục 1 lỗ to cho con chó chui , 1 lỗ nhỏ cho con mèo chui đây .
      Lấy luôn cái lệnh tắt bật cam mà đóng mở relay . Còn phải chế cái gì ?
      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
        Hờ hờ ! Kiểu ... đục 1 lỗ to cho con chó chui , 1 lỗ nhỏ cho con mèo chui đây .
        Lấy luôn cái lệnh tắt bật cam mà đóng mở relay . Còn phải chế cái gì ?
        Xe có 4 cái camera, bấm lần đầu ra hình camera trước, lần hai chuyển qua camera phải, lần ba là tắt hình đi ah. Nó xoay tròn như vậy đó anh.
        Tín hiệu av hình rất yếu em ko thể kích role được. Mà em thì gà

Comment

ko biết nói gì hơn ngoài hóng tiếp rồi ngồi suy ngẫm

Comment

chủ thớt đi mua 1 cái mên máy tính cây hỏng về lấy mosfet đi. chắc đôi 3 chục là cùng. sau khi có mosfet rùi thì mèomướp này sẽ đích thân chế mạch cùng nghịch online. còn cái gã trung sĩ kia thì cứ kệ gã lâu lâu gã bị ấm ức hay rảnh mỡ gì ấy mới lên diễn đàn lên khó tính là điều dễ hiểu. thế bạn trinh... có tin là tớ làm đc cái thứ ấy hông nào...

Comment

Cám ơn bạn.. Men máy tinh hỏng hả mèo mướp? Mà mosfet nào cũng được hay sao?

Comment

Nguyên văn bởi Infinity Xem bài viết
                Mà mosfet nào cũng được hay sao?
                Bạn hỏi thế khác nào hỏi: đi từ nhà ra chợ phải đi xe Honda hay Yamaha?

Comment

đúng rùi mosfet nào cũng đc hết. mên máy tính hỏng có nhìu fet dán khỏe lém. với lại cái thứ ấy dễ kiếm với lại tớ có sẵn nữa lên khi bạn đi lượm nó về rùi up ảnh lên đây thì phía đầu cầu bên tớ cũng sẽ dùng mosfet ấy để làm mạch nghịch như mục đích của bạn. tỉ lệ thành công chắc trên 50% ấy..

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
                    đúng rùi mosfet nào cũng đc hết. mên máy tính hỏng có nhìu fet dán khỏe lém. với lại cái thứ ấy dễ kiếm với lại tớ có sẵn nữa lên khi bạn đi lượm nó về rùi up ảnh lên đây thì phía đầu cầu bên tớ cũng sẽ dùng mosfet ấy để làm mạch nghịch như mục đích của bạn. tỉ lệ thành công chắc trên 50% ấy..
                    Em mới ra nhật tảo mua 3 con mosfet 7908. Tiếp theo làm sao đây mèo ơi

Comment

con ấy có hẳn 5 chân cơ à. tiếp theo bạn dành thời gian rảnh cho vợ con hay người iu gì ấy. còn tớ lúc rảnh sẽ tranh thủ bê cái đầu cũ cùng mấy con mosfet ra nghịch. thời gian tối đa là sau 3 ngày nữa tớ sẽ đưa ra sơ đồ cho bạn nếu tớ làm thành công. sơ lược vụ này là khi có tín hiệu video thì mosfet đóng. còn hok thì nó mở. phần tiếp theo thì dễ ẹc chỉ việc nối vô rơle... vì chưa rõ cần mấy tầng để khuyêch đại cái tín hiệu video lên chỉ cần 1 mình tớ nghịch sẽ nhanh hơn...

Comment

Nếu tín hiệu âm thanh thì em có làm một cái rồi, video chưa thử bao giờ, nếu cần tham khảo khi nào lục lại máy tính e gửi cho.
                        caoson.vnatr@gmail.com
                        Thiết kế mạch điện tử
                        0914024690

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
                          con ấy có hẳn 5 chân cơ à. tiếp theo bạn dành thời gian rảnh cho vợ con hay người iu gì ấy. còn tớ lúc rảnh sẽ tranh thủ bê cái đầu cũ cùng mấy con mosfet ra nghịch. thời gian tối đa là sau 3 ngày nữa tớ sẽ đưa ra sơ đồ cho bạn nếu tớ làm thành công. sơ lược vụ này là khi có tín hiệu video thì mosfet đóng. còn hok thì nó mở. phần tiếp theo thì dễ ẹc chỉ việc nối vô rơle... vì chưa rõ cần mấy tầng để khuyêch đại cái tín hiệu video lên chỉ cần 1 mình tớ nghịch sẽ nhanh hơn...
                          Con nào 5 chân? Em có mấy tấm hình của bộ áp suất lốp, khi có tín hiệu video vào là role tụ kích và out video ra lại. Anh có cần e gửi anh xem thử

Comment

thì con 7908 ấy. hay lại là LM 79xx ổn áp thì... bạn có mạch nó kích theo tín hiệu video rùi thì có thể nhái theo nó. vụ này hoặc rất đơn giản chỉ cần 1 vài con mosfet khuýech đại thành phần tần số thấp trong tín hiệu. hoặc là phải thực sự khuyêch đại tín hiệu video thật thì rách việc lém hình như nó cỡ Mhz hay sao ấy... thế bạn có ảnh hay tư liệu gì gửi lên tớ xem để mai ngày kia bắt tay vào nghịch lun...

Comment

Comment

Về tác giả

Collapse

Infinity Tìm hiểu thêm về Infinity

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X