Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cùng nhau độ xe máy nào

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hix...cái chủ đề này sao ko thấy ai mặn mòi nhỉ, em lỡ leo lên lưng cọp cái rồi nên ráng đu tới cùng, đang nhờ mua linh kiện để làm mạch đây. hy vọng chiếc xe sẽ toàn vẹn khi hoàn thành

Comment

vấn đề cái chỗ tắt máy ấy. mình có ý kiến thế này đối với tay ga thì tắt máy đột ngột xe vẫn chạy được. chứ còn như xe số mà vô tính đang chạy với tốc đọ cao mà đụng phải cái nút đề đó mà nó tắt máy thì có răng cắm xuống đườngvvà hệ thống nhông trong máy sẽ đi theo hàm răng bạn luôn.
      vấn đồ chỗ đó bạn phải làm sao cho khi mà xe dừng hẳn mới được tắt máy.

facebook:

Comment

có ai hướng dẫn em độ với không? làm bài chi tiết đi thớt
        |

Comment

xôm tụ rồi đây

Comment

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
            vấn đề cái chỗ tắt máy ấy. mình có ý kiến thế này đối với tay ga thì tắt máy đột ngột xe vẫn chạy được. chứ còn như xe số mà vô tính đang chạy với tốc đọ cao mà đụng phải cái nút đề đó mà nó tắt máy thì có răng cắm xuống đườngvvà hệ thống nhông trong máy sẽ đi theo hàm răng bạn luôn.
            vấn đồ chỗ đó bạn phải làm sao cho khi mà xe dừng hẳn mới được tắt máy.
            bạn cho giải pháp khắc phục đi bạn, cái sơ đồ thằng bạn vẽ giùm chứ mình bít gì đâu, điện xe máy thì biết chút ít, điện tử thì mấy cái đơn giản như xài rơle, led thì em mày mò cũng hỉu, còn phức tạp quá thì em chịu

Comment

Nguyên văn bởi nguyenpea Xem bài viết
              có ai hướng dẫn em độ với không? làm bài chi tiết đi thớt
              thì mình nói chi tiết rồi đó bạn. khi xe tắt máy bạn bấm nút còi thì sẽ mở cốp, khi xe nổ máy bạn bấm còi thì chức năng mở cốp không còn mà nó chuyển sang còi bình thường.

khi xe tắt máy bấm nút đề thì máy nổ, khi máy đang nổ muốn tắt máy thì bấm nút đề.

có nghĩa là nút còi và đề nó đảm nhận 2 chức năng, ta không cần lắp thêm công tắc nào nửa.

ah...bạn THSANG AUTO ơi, mình vừa nghĩ nếu đang tốc độ cao mà có lỡ bấm nút đề thì máy tắt nhưng hệ thống li hộp vẫn bắt nên xe vẫn chạy chỉ bị hãm lại từ từ thôi chứ không cấm đầu và bể hộp số đâu, bể hộp số khi máy đang nổ lớn, số đang ở N mà ta chuyển sang số 1 thì mới bể số. giống như xe ta chạy phà phà bị hết xăng thì nó chỉ bị khựng lại thôi
              Last edited by moto; 16-05-2013, 10:35.

Comment

Bạn dùng role 12v để đổi chiều công tắc và dùng điện ra đèn(pha,cốt)để đóng mở rơ le nhưng phải làm cho rơ le trễ khoảng vài s mới tác động,phải lọc nguồn và chỉnh lưu vì điện ra đèn là ac.nói thế bác hình dung đuợc chứ

Comment

đã nhận hàng, tổng chi phí 150k, gồm 2 cái relay, một đống trở, diode và cục giựt cóp, ko biết của xe gì mà như cây súng nước

từ trưa giờ bung xe ra để gắn cục giựt vô trước, còn mạch điện là chua nhất để làm sau, có gì nhờ các bạn giúp đở. một vài hình ảnh cho xôm tụ

đây là cục giựt

đây là bộ phận giữ yên tháo ra hàn thêm con ốc để đưa dây rút vài, dây rút là cộng dây ga của xe máy, mua nguyên cọng luôn nhé

cọng dây ga mua về lấy cái đầu đồng cong cong và cắt miếng sắt khoan 2 lỗ, sau đó hàn đầu cong cong vào như hình và sơn lên cho đẹp.

miếng sắt ở trên có 2 cái lỗ mới khoan cho vừa với lỗ phía sau xe, xe mình là waveA nên có sắn 2 lỗ, các xe khác các bạn tự ngâm cứu và chế

đây là vị trí gắn cục giựt, bên hong phải.

phù...ngày mai tiếp tục

Comment

Đó là súng mở cưả xe hơi thì phải bạn mua ở đâu thế giá cả thế nào?

Comment

làm xong nhớ cho 5 chăm đồng cờ-líp

Comment

Nguyên văn bởi hoangtruongh Xem bài viết
                        Đó là súng mở cưả xe hơi thì phải bạn mua ở đâu thế giá cả thế nào?
                        mình nhờ thằng bạn mua giùm hết toàn bộ linh kiện gồm 1 cái relay 12v 8 chân, vỏ của nó bằng nhựa trong nhìn vô thấy ruột gan bên trong, một cái relay 12v 5 chân có vỏ màu đen, 4 con 1N4007, 5 tụ 10uF/50v, 5 tụ 100uF/50v, 5 con DZ12v, 100con 1M, 100con 10K, 1 con H1061 ( trong sơ đồ nó cho là TIP122 nhưng nó nói dùng con này cũng được, con 1061 có sẵn nên nó cho ko lấy tiền) và cây súng đó tổng cộng 150k đó bạn.

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                          làm xong nhớ cho 5 chăm đồng cờ-líp
                          xong xuôi sẽ có clip. hay vọng cuối tuần sẽ xong

Comment

báo cáo các bạn là mình đã xong xuôi phần cơ, hệ thống kéo dây rút đã hoàn chỉnh, các dây điều khiển đã câu và dẫn hết vào cốp rồi, giờ chỉnh còn làm mạch nửa là ok, vì chưa có mạch nên mình đã thử bình ngoài kết quả tuyệt vời, nó kéo mở cốp êm ru.

đây là clip em nó

mở cốp điện - YouTube

Comment

hồi tối này thức tới 3h sáng để làm cái mạch, sáng mang ra thử thì sao relay không đống, cho dù máy tắt hay nổ nhưng relay sao không thấy đống, đề xe chạy, nhưng bấm đề tắt máy không được, bấm còi mở cóp ok nhưng xe chạy bấm còi ko kêu mà nó mở cốp. mình nghĩ vấn đề ở cái relay nó ko đống nên ko chuyển chế độ được. các cao thủ làm ơn giúp em xem vấn đề ở đâu, em sửa mạch lại thế nào

Comment

Nguyên văn bởi moto Xem bài viết
                                hồi tối này thức tới 3h sáng để làm cái mạch, sáng mang ra thử thì sao relay không đống, cho dù máy tắt hay nổ nhưng relay sao không thấy đống, đề xe chạy, nhưng bấm đề tắt máy không được, bấm còi mở cóp ok nhưng xe chạy bấm còi ko kêu mà nó mở cốp. mình nghĩ vấn đề ở cái relay nó ko đống nên ko chuyển chế độ được. các cao thủ làm ơn giúp em xem vấn đề ở đâu, em sửa mạch lại thế nào
                                ý tuong cua ban hay nhung ban lam chi ma rom ra qua.ma rom ra thi de hu lam ban oi.minh co y kien nhu zay moi nguoi xem thu coi duoc khong ha.bay gio minh lay cong tac ken de lam cong tac mo yen luon,khi minh dung xe lai thi tra so ve den N,vay ta lay dien the cap cho den N cap cho role dong va ngat ken va mo yen.noi tom lai la khi tro ve N thi mo yen va khi ta chay thi se la ken.

Comment

Về tác giả

Collapse

moto Tìm hiểu thêm về moto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X