Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cùng nhau độ xe máy nào

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chú này lắm trò ghê. he he .
    ngày xưa tôi chũng chế mở khóa bằng cảm ứng chạm tay.
    nguyên lý thế này nói cho chú en tham khảo rôi chế luôn một thể
    khi mở khóa xe vẫn chưa có điện. phải dùng tay cham vào điểm cảm ứng( chạm cùng lúc 2 điêm mớ có tác dụng - tranh tinh trang xe ướt bi chap chờn) thì mới mở được điện cho xe để đề hoặc đạp nổ xe được.
    ưu điển chông chộm cho xe máy. no muôn chôm phải dắt xe mà chạy hii
    nếu có gặp cướp cung co lợi lắm .
    nhanh tay tắt khóa xe. rồi nếm khóa cho bom cướp nó anh cứ lấy đi. tha cho em.
    roi bỏ chạy hoặc keu. chu mi a ( cưu tôi voi)
    thấy thế nào
    Khi mê tiền chỉ là tiền. Ngộ ra mới biết trong tiền có tâm

Comment

Chủ thớt. cho xin cái mạch điện hoàn chỉnh với. với lại cái cục giựt cốp mua ở đâu thía.

Comment

nếu k có thì thay C2383 cũng ok.

Comment

Nguyên văn bởi n3t_ctc Xem bài viết
          chuc nang of chu topic nay som chet'....sao hok dat truong hop dang chay toc do cao...lo~ tay bam nut ""De" thi sao nhi`...""tat may"" nhu cau noi ak...
          cảm ơn lời chúc độc mòm của bác hiiii, bác vô sau thì làm ơn đọc lại từ đầu đến cuối để xem cái vấn đề bác thắc mắc người khác đã hỏi hoặc trả lời hay chưa, em xin trả lời với bác đây là lần mấy chục em trả lời vấn đề này, vậy theo bạn khi xe đang chạy tốc độ cao mà bị hết xăng bạn có bị đâm đầu gãy cổ không? hoặc ic bị chết mất lửa bạn có lộn đầu hay bể họp số gì không? câu trả lời là không. và khi lỡ bấm nút đề khi xe đang chạy tốc độ cao thì nó bị mất lửa cũng giống như vậy đó ạ. bác yên tâm em đã thử với 70km/h ngoài đại lộ nguyễn văn linh bấm đề vô tư, nếu gãy cỗ giờ em ko trả lời cho bác được đâu. điện tử mình hơi tối dạ nhưng điện xe thì mình cũng hiểu ko đến nỗi nào sáng tạo ra cái gây hại cho mình

và để cho bạn an tâm hơn nửa thì nút đề nó ko bị tác động liền đâu, nó trễ 2s, do đó lỡ bất cẩn chạm vào cũng chẳng sao

Comment

Nguyên văn bởi moto Xem bài viết
            cảm ơn lời chúc độc mòm của bác hiiii, bác vô sau thì làm ơn đọc lại từ đầu đến cuối để xem cái vấn đề bác thắc mắc người khác đã hỏi hoặc trả lời hay chưa, em xin trả lời với bác đây là lần mấy chục em trả lời vấn đề này, vậy theo bạn khi xe đang chạy tốc độ cao mà bị hết xăng bạn có bị đâm đầu gãy cổ không? hoặc ic bị chết mất lửa bạn có lộn đầu hay bể họp số gì không? câu trả lời là không. và khi lỡ bấm nút đề khi xe đang chạy tốc độ cao thì nó bị mất lửa cũng giống như vậy đó ạ. bác yên tâm em đã thử với 70km/h ngoài đại lộ nguyễn văn linh bấm đề vô tư, nếu gãy cỗ giờ em ko trả lời cho bác được đâu. điện tử mình hơi tối dạ nhưng điện xe thì mình cũng hiểu ko đến nỗi nào sáng tạo ra cái gây hại cho mình

và để cho bạn an tâm hơn nửa thì nút đề nó ko bị tác động liền đâu, nó trễ 2s, do đó lỡ bất cẩn chạm vào cũng chẳng sao
            Bác ở đâu vậy

Comment

Nguyên văn bởi thangkleng Xem bài viết
              Phần mở cốp bên biker có bàn ạ. bác ra cửa hàng oto mua cái chuột rút cửa còn làm tn bác lên gôgle có hướng dẫn ạ . còn cái vụ tắt máy đề vs bấm còi mở cốp em thấy không khả quan . vì lằng nhằng quá vs lại cháy nổ gì thì die
              nhìn vào sơ đồ bạn thấy lằng nhằng nhưng mạch chỉ có 2 relay và một trans, tụ, trở thôi bạn ah, chỉ việc cắt dây của nút còi, cắt dây nút đề nối vào mạch thôi. cháy nổ hay không là do bạn thiết kế và bản chất của mạch như thế nào thôi. mình đi dây rất kỹ, tất cả đều cho vào ống gen, có cầu chì tổng cho mạch.

Comment

Nguyên văn bởi ngohieu3186 Xem bài viết
                chú này lắm trò ghê. he he .
                ngày xưa tôi chũng chế mở khóa bằng cảm ứng chạm tay.
                nguyên lý thế này nói cho chú en tham khảo rôi chế luôn một thể
                khi mở khóa xe vẫn chưa có điện. phải dùng tay cham vào điểm cảm ứng( chạm cùng lúc 2 điêm mớ có tác dụng - tranh tinh trang xe ướt bi chap chờn) thì mới mở được điện cho xe để đề hoặc đạp nổ xe được.
                ưu điển chông chộm cho xe máy. no muôn chôm phải dắt xe mà chạy hii
                nếu có gặp cướp cung co lợi lắm .
                nhanh tay tắt khóa xe. rồi nếm khóa cho bom cướp nó anh cứ lấy đi. tha cho em.
                roi bỏ chạy hoặc keu. chu mi a ( cưu tôi voi)
                thấy thế nào
                cảm ứng chạm tay kiểu đó hay bị chạm khi rửa xe bạn ơi, với lại giờ mình thấy người ta dùng remote rất hay

Comment

Nguyên văn bởi vdanhp Xem bài viết
                  Chủ thớt. cho xin cái mạch điện hoàn chỉnh với. với lại cái cục giựt cốp mua ở đâu thía.
                  cái mạch mình post rồi đó, mình ko biết vẽ mạch bằng chương trình sao mà post, mạch đó của thằng bạn vẽ cho mình, tuy nhiên có môt số sửa đổi là thay trở 1M bằng 33k, tụ 100uF bằng 330uF là ok. toàn bộ linh kiện mình gỏi bạn mua giùm nên mình cũng ko biết nửa.

Comment

Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
                    Bác ở đâu vậy
                    em ở sài gòn bác ơi

Comment

Có khi nào đang vượt phải ô tô rồi bấm nhầm (hoặc có hàng gì để phía trước rồi nó vô tình chạm vào nút đề) làm tắt máy không nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi lighthouse87 Xem bài viết
                        Có khi nào đang vượt phải ô tô rồi bấm nhầm (hoặc có hàng gì để phía trước rồi nó vô tình chạm vào nút đề) làm tắt máy không nhỉ
                        hix...trả lời mấy câu hỏi dạng này hoài chắc em chết, bác chịu khó đọc từ đầu vậy.

Comment

Em cũng đang nghiền mấy món này bác chủ thớt cho em xin cái mạch hoàn chỉnh bác đã làm không và cho em hỏi cái wave S chỗ chốt mở yên bác đặt cái dây dựt ở đâu vậy hôm bữa em cũng có làm mà dựt nặng quá nên phải tháo ra. Cái mạch chi tiết bác gửi vào mail cho em nha: nguyentatquyet@gmail.com
                          Thanks bác trước nha

Comment

K có tiền đổ xăng mới phiền b à
                            Ý tưởng cũng được nhưng t thấy k hữu ích lắm
                            Chế vài cái chống trộm hay hơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi nguyenquyet Xem bài viết
                              Em cũng đang nghiền mấy món này bác chủ thớt cho em xin cái mạch hoàn chỉnh bác đã làm không và cho em hỏi cái wave S chỗ chốt mở yên bác đặt cái dây dựt ở đâu vậy hôm bữa em cũng có làm mà dựt nặng quá nên phải tháo ra. Cái mạch chi tiết bác gửi vào mail cho em nha: nguyentatquyet@gmail.com
                              Thanks bác trước nha
                              mạch điện mình đã post ở trang 1, nhưng bạn điều chỉnh lại một chút là bỏ con DZ12v đi, thay con 1M bằng 33k, và cuộn coil của relay thêm một 100uF/25 để ổn định. đó là mạch mình đã làm

dựt ko nổi là do bác ko biết cách bố trí dây rút. bác phải tháo cái bộ phận giữ chốt yên ra luôn rồi hàn con ốc vào vị đầu của cái que đưa ra đó ( cái que mà khi bạn vặn khóa yên thì nó bị quẹt lên đó), tại đó chỉ cần lực tác động nhẹ là sẽ bung yên lên ngay. và hệ thống dây rút bạn phải lấy dây thắng của xe đạp bố trí sao cho nó ko được gấp khúc quá sẽ kéo nặng. cái này mình khó mô tả quá, nói chung bạn tháo hết dàn mũ ra, bắt ghế ngồi nhìn nó và nhâm nhi cafe thì bạn sẽ biết bố trí nó ở đâu liền.

Comment

Nguyên văn bởi Peter_Lie Xem bài viết
                                K có tiền đổ xăng mới phiền b à
                                Ý tưởng cũng được nhưng t thấy k hữu ích lắm
                                Chế vài cái chống trộm hay hơn nhiều
                                nói chung thì ko hữu ích nhưng nhìu khi cũng thấy tiện khỏi phải mất công chọt vô rút ra 2, 3 lần mỗi khi đổ xăng

Comment

Về tác giả

Collapse

moto Tìm hiểu thêm về moto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X