Thông báo

Collapse
No announcement yet.

laptop chạy acqui

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hai con trở đó thì 1 con thay bằng con VR để chỉnh được, sao cho ra được áp như dự định của mình thì thôi. Mạch này trên mạng chứ xin với phép gì tôi. Tôi lắp cái mạch này khi lọ mọ tập vẽ bằng Sprint Layout, bây giờ vẫn đang dùng cái nguồn này khi cần mà, tốt lắm. Đặc biệt áp ắc quy xuống đến 10.5v thì mạch tự ngắt điện bảo vệ ắc quy. Bạn lắp và kiểm chứng xem có phải vậy không nhé !?. Thay con 9.1k bằng con 15k hay 20k nối tiếp với 1 con 5k để chỉnh áp ra 19v là được, hoặc 100k thay bằng 68k + VR50k. PCB của tôi vừa khít với cái tản nhiệt ATX kiểu này nè :Click image for larger version

Name:	tan nhiệt.GIF
Views:	1
Size:	107.8 KB
ID:	1379924
    Mạch chạy ắc quy nên tôi không lắp tụ hoá ở đầu vào....
    Last edited by Lam-dt; 09-06-2013, 03:07.

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
      Hai con trở đó thì 1 con thay bằng con VR để chỉnh được, sao cho ra được áp như dự định của mình thì thôi. Mạch này trên mạng chứ xin với phép gì tôi. Tôi lắp cái mạch này khi lọ mọ tập vẽ bằng Sprint Layout, bây giờ vẫn đang dùng cái nguồn này khi cần mà, tốt lắm. Đặc biệt áp ắc quy xuống đến 10.5v thì mạch tự ngắt điện bảo vệ ắc quy. Bạn lắp và kiểm chứng xem có phải vậy không nhé !?. Thay con 9.1k bằng con 15k hay 20k nối tiếp với 1 con 5k để chỉnh áp ra 19v là được, hoặc 100k thay bằng 68k + VR50k. PCB của tôi vừa khít với cái tản nhiệt ATX kiểu này nè :[ATTACH=CONFIG]67688[/ATTACH]
      Mạch chạy ắc quy nên tôi không lắp tụ hoá ở đầu vào....
      mạch em lắp ko chạy dc là sao bác nhỉ, bác có thể cho em biết điện áp các chân của con ka3842 dc ko? em kiếm con ka3842 này trong màn crt, 2 mà kiếm dc 2 con mà ko con nào chịu chạy cả, nguồn cấp vao 12v thì ra chỉ có 11v6 thôi bác, đo tại chân G con fet thì ko thấy có áp nên em nghĩ mạch dao2 chưa chạy đã làm pcb rồi nên bác jup em nhiệt tình nhé.thaks bácClick image for larger version

Name:	Bình_vip0682.jpg
Views:	1
Size:	67.9 KB
ID:	1379929
      Last edited by chuvanbinhpt; 09-06-2013, 12:09.
      mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
      xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
      DT:0973150080

Comment

[MENTION=71742]chuvanbinhpt[/MENTION]: bạn có sơ đồ up lên chứ làm sao biết bác ráp sao?
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
          [MENTION=71742]chuvanbinhpt[/MENTION]: bạn có sơ đồ up lên chứ làm sao biết bác ráp sao?
          em lắp theo sơ đồ trên mà bác cái mà bác lâm_dt up ấy bác

Comment

Tây nó thuơng mại từ lâu rồi đây này, có khác gì đâu: SV1BSX's DC to DC Up Converter

Comment

Tây nó thuơng mại từ lâu rồi đây này, có khác gì đâu: SV1BSX's DC to DC Up Converter
              bác này sao lại có cái tật cứ đi so sánh kĩ thuật với tụi Tây thế ko biết ,nó làm đc gì thì kệ tụi nó .haizz

Comment

chán nhỉ, em làm nó ếch chạy, ko biết do đâu. chân 8 chỉ có 0,1v thôi, chân 6 chả có vol nào
                Last edited by chuvanbinhpt; 09-06-2013, 17:50.

Comment

Họ 384x chia ra làm 2 nhánh :
                  -3842 ( max duty gần 100%) và 3844 ( max duty gần 50% ) điện áp mồi phải trên 16V, bác lắp vào mạch này có 12V, nó không chạy đâu. Sau khi mồi xong, cấp 12V vẫn chạy.
                  -3843 ( max duty gần 100%) và 3845 ( max duty gần 50% ) điện áp mồi phải trên 10V, thích hợp với mạch chạy ắc quy 12V. Hai con này thì điện áp hoạt động sau khi mồi khoảng 8V.
                  Last edited by PhoiBo; 09-06-2013, 19:16.

Comment

Nguyên văn bởi PhoiBo Xem bài viết
                    -3842 ( max duty gần 100%) và 3844 ( max duty gần 50% ) điện áp mồi phải trên 16V, bác lắp vào mạch này có 12V, nó không chạy đâu.
                    -3843 ( max duty gần 100%) và 3845 ( max duty gần 50% ) điện áp mồi phải trên 10V, thích hợp với mạch chạy ắc quy 12V.
                    Có lẽ vậy đây , lắp phát ăn ngay. Dùng đến khi nó tịt, hóa ra ắc quy xuống đến 10.5v nó tắt không làm việc nữa.
                    Bạn Bình xem lại con IC của mình thuộc dòng nào vậy ? Bạn thử cho vào nguồn cao xem sao ? nguồn laptop chẳng hạn.

Comment

Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
                      chán nhỉ, em làm nó ếch chạy, ko biết do đâu. chân 8 chỉ có 0,1v thôi, chân 6 chả có vol nào
                      kiếm cái nguồn 3 dây độ lại (chủ yếu là bỏ bớt lk) theo sơ đồ bác Lamdt đưa lên là ok thôi,vừa nhanh mà khỏi cần làm pcb nữa.
                      Telephone number : 098H882372
                      YM:

Comment

Bình dùng con 3842 nguồn 12v nó không chạy là phải. Tội này do không tham khảo datasheet đây mà !. Thử bằng áp vào cao hơn xem nào ? Làm nhanh còn báo cáo báo mèo chứ !

Comment

khà khà hóa ra là vậy.em mỗ 2 cai màn crt kiếm dc 2 con ka3842b thôi,làm thay đi thay lại ko chạy, lôi cái nguồn 3 dây ra cũng ko chạy ( cũng dùng con 3842) thế là hết ngày ko dc vc gì cả nên em đành phải chạy. chắc em phải tìm con 3843 thôi nhưng biết tìm ở đâu đây các bác???

Comment

Nguyên văn bởi PhoiBo Xem bài viết
                            -3842 ( max duty gần 100%) và 3844 ( max duty gần 50% ) điện áp mồi phải trên 16V, bác lắp vào mạch này có 12V, nó không chạy đâu. Sau khi mồi xong, cấp 12V vẫn chạy.
                            -3843 ( max duty gần 100%) và 3845 ( max duty gần 50% ) điện áp mồi phải trên 10V, thích hợp với mạch chạy ắc quy 12V. Hai con này thì điện áp hoạt động sau khi mồi khoảng 8V.
                            đúng là cái mình cần đây, thakss bác nhé, vấn đề em có đọc data con này nhưng tiếng tây em ko rành nên như nhìn bức vách bác à, thảo nào lúc cuối chiều em lấy cái nguồn 3 dây chạy con 3842 ra đưa vào 12v ko chạy là phải, trong khi đó cấy vào nguồn dvd chạy vèo vèo

Comment

Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
                              đúng là cái mình cần đây, thakss bác nhé, vấn đề em có đọc data con này nhưng tiếng tây em ko rành nên như nhìn bức vách bác à, thảo nào lúc cuối chiều em lấy cái nguồn 3 dây chạy con 3842 ra đưa vào 12v ko chạy là phải, trong khi đó cấy vào nguồn dvd chạy vèo vèo
                              Kiếm trong mấy cái nguồn PC đồng bộ đó,mình thấy nó hay dùng con 3843,3845 đó.
                              Telephone number : 098H882372
                              YM:

Comment

Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                                Kiếm trong mấy cái nguồn PC đồng bộ đó,mình thấy nó hay dùng con 3843,3845 đó.
                                nguồn này ngoài em ko có cái nào rồi
                                khéo phải đi sắt vụn ve chai thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

manhluong Tìm hiểu thêm về manhluong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X