Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sạc đa năng cho pin điện thoại từ sạc điện thoai hoăc sạc pin máy ảnh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sạc đa năng cho pin điện thoại từ sạc điện thoai hoăc sạc pin máy ảnh

Hiện nay có loại sạc đa năng tự ngắt khi pin đầy để không làm hại pin chỉ có 2 cưc âm và dương, măc dù trên từng loại pin có thể có tử 3 (pin nokia...) cho đến 4 tiếp điểm (sámung, blackberry...) tùy theo loại. Mình có ý tưởng chế 1 sạc đa năng cho pin từ 1 trong hai nguồn sau:
    1. Mạch sạc trong các sạc điện thoại thông thường, nhưng không chắc nó có tự ngắt khi đầy pin không?
    2. Sử dụng các loại sạc rời cho pin máy ảnh, loại này mình thấy nó cũng chỉ có 2 cực dương và âm tương tự như sạc đa năng trên thị trường, loại này chắc chắn là có mạch tự ngắc khi đầy pin
    Các bác chỉ giáo thêm nha!
    Cám ơn nhiều!
    Last edited by hung64; 03-08-2013, 22:07.

em cũng đang tính làm cái sạc dự phòng cho điên thoại để khi dt thoại hết pin có thể sạc ko càn có nguồn 220v
    có gì mình góp ý nha

Comment

Nguyên văn bởi hung64 Xem bài viết
      Hiện nay có loại sạc đa năng tự ngắt khi pin đầy để không làm hại pin chỉ có 2 cưc âm và dương, măc dù trên từng loại pin có thể có tử 3 (pin nokia...) cho đến 4 tiếp điểm (sámung, blackberry...) tùy theo loại. Mình có ý tưởng chế 1 sạc đa năng cho pin từ 1 trong hai nguồn sau:
      1. Mạch sạc trong các sạc du lịch, nhưng không chắc nó có tự ngắt khi đầy pin không?
      2. Sử dụng các loại sạc rời cho pin máy ảnh, loại này mình thấy nó cũng chỉ có 2 cực dương và âm tương tự như sạc đa năng trên thị trường, loại này chắc chắn là có mạch tự ngắc khi đầy pin
      Các bác chỉ giáo thêm nha!
      Cám ơn nhiều!
      cái sạc đa năng của tàu nó ko tự ngắt đâu bạn ạ nếu để ý kĩ thì nó cho ra điên 4,2v=điện áp khi pin đẩy nên lúc đó điện pin=điện sạc dẫn đến ko làm hại pin

Comment

Nguyên văn bởi 2571997 Xem bài viết
        em cũng đang tính làm cái sạc dự phòng cho điên thoại để khi dt thoại hết pin có thể sạc ko càn có nguồn 220v
        có gì mình góp ý nha
        Cám ơn Bác!

Comment

nhưng hiện mình đng tính làm cái mạch báo khi pin dự phòng được sạc đầy nhưng tìm chưa ra

Comment

Các bác cho ý kiến

Comment

Bạn tham khảo mạch này.
              Click image for larger version

Name:	s201172501144787.gif.jpeg
Views:	1
Size:	18.8 KB
ID:	1383221
              Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
              ĐT : 0983 916 361

Comment