Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dàn âm thanh 4.1 Nghe cực chuẩn và đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thaitri Xem bài viết
    Hic Xem lại hàng đê. Con TDA2030 có chân. 3 chân trước 2 chân sau. 3 chân trước là lưng tản nhiệt. 3 chân trong mạch nằm ngoài mà. Con này chân dài tới "nách" vật nó ra nó đòi tiền "bo" đó
    Xem lại gì nhỉ ?
    Con TDA 2030 nào 3 chân nằm phía tản nhiệt vậy. Trong mạch nhìn chân biết ngay là nó quay lưng vào mạch rồi còn gì. Có bo thì bo cho nó tý trắng trắng dính dính là được rồi

Comment

có bác nào rãnh không vẽ lại cái nguyên lý đi?
      em bận ôn thi rồi!!!
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
        Xem lại gì nhỉ ?
        Con TDA 2030 nào 3 chân nằm phía tản nhiệt vậy. Trong mạch nhìn chân biết ngay là nó quay lưng vào mạch rồi còn gì. Có bo thì bo cho nó tý trắng trắng dính dính là được rồi
        đúng rồi như này tản nhiệt lắp thế nào nhỉ chắc cho 3 em IC gắn vào nhôm rồi câu dây cho nhanh hehe

Comment

Mạch in kiểu này bắt tản nhiệt ko khéo chạm max nổ cả mạch thì có nhiều món sò nướng , ốc nướng lắm đấy ! hihi ! Kiểu này tha hà có mồi nhậu ! keke

Comment

du sao cung thank fat:"""

Comment

mấy bác nói sai hết rồi, nó tản nhiệt ngâm trong nước đá ấy mà, nói đùa chút nhưng thanks bạn phát
              Anh mà không DIY thì thôi, anh mà đã DIY thì khi nào cả nhà cũng được một phen hoảng loạn
              Email:

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                Lệch đâu mà lệch. Đơn giản là 2 cái mắc song song cho ra 4 cái loa mà. Mà TDA2030 lắp " lưng" quay vào mạch thì lắp tản nhiệt kiểu gì đây ?
                pác có kái mạch lọc trầm dùng ic 4558 k? Post cho e với. Thanks

Comment

HELP ME.....
                  chào các bạn. mình không phải dân điện tử nhưng lại muốn tự tay lắp ráp con loa này (hơi xa vời phải ko).cũng là để tự học nữa.nên muốn các bạn giải đáp 1 số thắc mắc: cái 10k và 50k trên cùng là gì vâỵ? mâý cái 2A102J là cái j vâỵ? còn cả 4 cái hình gì như cái diot vẽ thiêú ở góc dươí bên phải nưã.
                  Mong các bạn chỉ giúp con gà điện tử này.Cảm ơn rất nhiêù.
                  àh nêú có thể các bạn pm cho mình qua yahoo nhé :get_out_mbc.
                  cảm ơn lần nũa cho chắc. Thank...k...k...k...kkkkkkk

Comment

em có copy dc 1 cái mạch loa vitinh' bé bé ste, sài pin đi phá làng phá xóm dc =))

Comment

Nguyên văn bởi thaitri Xem bài viết
                      Mình sưu tầm và nghiên cứu thấy mạch này nghe rất chuẩn âm tốt giá thành linh kiện thấp và dễ mua. chắc ko phải nói gì nhiều khi anh em nhìn thấy ảnh của nó
                      Sữ dụng 3 IC TDA2030A ( Giống loa Microlab M900 không khác là bao) nguồn AC -+12V
                      Công suất miễn chê ~50W (Biến thế 2A)

Đây là mạch in
                      [ATTACH]22538[/ATTACH]

và đây là mặt sau (Quay lưng lại)
                      [ATTACH]22539[/ATTACH]
                      Datasheet TDA2030A
                      [ATTACH]22540[/ATTACH]
                      Công việc còn lại chỉ là chạy ra chợ mua linh kiện về ráp thôi.
                      đã cho thì bạn làm ơn cho lun mạch nguyên lý và board in lun đi.chứ cái trên sao in đc.

Comment

ban nao co mach loa cho minh xin cai so do nguyen ly loa 4.1 di may ban oi

Comment

em cũng muốn cai sơ đồ 4.1 (giả lập) chứ 1 kênh cho ra 2 loa vệ tinh y chang thì cũng như ko. bác nào có cho em xin..cảm ơn bác

Comment

Nguyên văn bởi tuanluc_89 Xem bài viết
                            HELP ME.....
                            chào các bạn. mình không phải dân điện tử nhưng lại muốn tự tay lắp ráp con loa này (hơi xa vời phải ko).cũng là để tự học nữa.nên muốn các bạn giải đáp 1 số thắc mắc: cái 10k và 50k trên cùng là gì vâỵ? mâý cái 2A102J là cái j vâỵ? còn cả 4 cái hình gì như cái diot vẽ thiêú ở góc dươí bên phải nưã.
                            Mong các bạn chỉ giúp con gà điện tử này.Cảm ơn rất nhiêù.
                            àh nêú có thể các bạn pm cho mình qua yahoo nhé :get_out_mbc.
                            cảm ơn lần nũa cho chắc. Thank...k...k...k...kkkkkkk
                            10k và 50k là biến trở 10000 ohm và 50000 ohm,2A102j là tụ picro 2 Amp giá trị 1000p j là thông số sai số, còn 4 cái đi ốt là cầu đi ốt nắn cực - Âm + dương cấp nguồn cho mạch.Mình không xem hình nhưng theo bạn tả thì nó là vậy.Còn riêng con TDA muốn chơi thì mua 1 cái sk 5 chân có bấm sẵn cáp ghim em nó vô cái sk đầu còn lại cắt bỏ sk đi và hàn lên mạch hoặc hàn sk lên mạch dạng cắm còn tda thì cứ tự nhiên muốn bắt chỗ nào thì bắt vì dây Sk dài.Sơ đồ con này đơn giản chỉ là dùng 3 con tda 2030.1 cho L, 1 cho R và 1 cho sub.Driver sub được lái bằng 4558 lọc tần số thấp bằng trở và tụ.Mình làm biếng vẽ hình quá mai rảnh vẻ lại hết cho.hông cần nhìn cũng biết mạch nó như thế nào.
                            P/S Microlad theo mình biết hàng xịn em nó dùng ic 5532 để làm driver và toàn bộ phần công suất đều sử dụng trasistor như 2n5551, tip41, tip 41 v.v.Âm thanh đỉnh không như IC TDA của các bạn.trong luồn này có bạn nói rằng
                            Giống loa Microlab M900 không khác là bao
                            (Vì điều này mà mình không muốn xem hình) mình rất buồn cho cái thương hiệu này vì có lẽ cái loa mà bạn nói thằng lớn mà xấu nó "lỡ tay dán nhầm nhãn".Microlad không sử dụng TDA2030 nghèo nàn đâu bạn. và loa của nó chỉ có 2.0 hoặc 5.1 chứ chưa thấy 2.1 hay 4.1.

Và nếu các bạn muốn biết thật giả thế nào thì cứ cho em nó chạy đoạn âm thanh này thì khắc biết.
                            Last edited by LongElectric; 27-08-2011, 02:40.

Comment

Mình ko biết là bài "nhận biết" đó chính xác cỡ nào , có đáng tin hay không, nhưng nếu đúng như vậy thì con Microlab của mình nó là hàng ... xịn. He he, sung sướng!
                              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

ẹc thế này mình tự làm loa đơn giản hơn nhiều linh kiên dễ kiếm. mà công suất tùy mình chọn. kái này mình học ở trường, ai thích thì gủi email cho mình. email của mình nhé thaitunghia26@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

thaitri Tìm hiểu thêm về thaitri

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X