Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thớt dành cho các bác quan tâm máy phát điện sức gió mini made in viet nam !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Xin chao!!! Minh cung dang nghien cuu ve van de nay!!! Dang lam tuabin gio truc ngang ma bi vuong van de nay , nhuc dau wa

Nguyên văn bởi VMS2011 Xem bài viết
    Đây là hình ảnh tuabine bên em đang nghiên cứu, đây là hình "mộc" của em nó, bên mình đang tiến hành "mặc áo" cho em nó đây, em này là loại 1Kw, chi phí sản xuất ra không cao lắm, nhưng chi phí đầu tư inverter chuyển điện khá cao các Bác à
    Cty là VMS, đặt tại 623A quốc lộ 13, tphcm. Mr.Cường, email: cuong.le@vmservices.biz
    Cho minh hoi, phuong an chinh luu từ AC của tuabin gió sang DC dung cho sac acquy và đầu vào của invecter như thế nao vậy bạn? Minh cần bộ chinh lưu công suất 1000w, điện áp đầu vào : 150~300v, đầu ra 56VDC. Các thiết bị chỉnh lưu thường bán trên thị trường làm việc với tần số định mức là 50hz , liêu mình dùng nó để chỉnh lưu cho máy phát tuabi gio với tần số luôn thay được không !!!

Comment

Bạn VMS2011 nói rất đúng!!! mỗi cái có một ưu điểm riêng!!
      Tuabin trục đứng có moment lớn , dể chế tạo nhưng hiệu suất lại rất thấp
      Tuabin trục ngang thì lại ngược lại với tuabin truc đứng : hiệu suất cao, tốc độ cao ( Đối với loại 3 cánh thôi, càng nhiều cánh thi tốc độ càng giảm) nhưng khó chế tạo!!!

Comment

Sao dien dan im lang wa!!!!

Comment

các bạn cho mình hỏi, nếu dùng mấy động cơ DC 12V làm máy phát được không, mình có mấy động cơ khá mạnh dùng trên ô tô. nếu phát được thì có thể dùng bộ chỉnh lưu trên máy phát điện của ô tô để sử dụng được ko
          các bạn thử xem vì mình thấy máy phát trên ô tô sử dụng khá bền , bên trong có di ot công suất để nắn dòng
          cảm ơn !
          Sương gió phủ đời trai.................Tiền tài mờ mắt gái......................

Comment

Nguyên văn bởi hoangtiensin Xem bài viết
            các bạn cho mình hỏi, nếu dùng mấy động cơ DC 12V làm máy phát được không, mình có mấy động cơ khá mạnh dùng trên ô tô. nếu phát được thì có thể dùng bộ chỉnh lưu trên máy phát điện của ô tô để sử dụng được ko
            các bạn thử xem vì mình thấy máy phát trên ô tô sử dụng khá bền , bên trong có di ot công suất để nắn dòng
            cảm ơn !
            Được hết, nếu thắng lực cản và dư thừa lực để tạo điện áp và dòng điện cần thiết !. Bọn tây chúng nó cài vô xe đạp để sạc ắc quy nhiều rồi. Còn chế thành wind thì chuyện không đơn giản nữa rồi.....
            Xem đây: http://www.youtube.com/watch?v=kVAZIDFMRXY
            Còn đây là của tôi: http://www.youtube.com/watch?v=G3LfPtLm8nM
            Đây rồi wind>>>> http://www.youtube.com/watch?v=76g6l_Y8Q0U
            Và đây nữa >>>>http://www.youtube.com/watch?NR=1&v=...4&feature=fvwp
            Last edited by Lam-dt; 02-04-2013, 00:31.

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
              Được hết, nếu thắng lực cản và dư thừa lực để tạo điện áp và dòng điện cần thiết !. Bọn tây chúng nó cài vô xe đạp để sạc ắc quy nhiều rồi. Còn chế thành wind thì chuyện không đơn giản nữa rồi.....
              Xem đây: Bicycle Generator - YouTube
              Còn đây là của tôi: Chế pedal nạp ắc quy 12v. - YouTube
              Đây rồi wind>>>> Homemade Wind Generator - YouTube
              Và đây nữa >>>>1600 watt Wind Turbine - YouTube
              rất bổ ích, mình thik cái thùng 333 dưới tủ của bạn rồi đó hehe
              bạn cho mình hỏi vậy nếu dùng động cơ DC12V mok nó có mỗi 2 dây ra thì sao, mình lấy điện từ đó luôn ah
              mình hơi ngu điện tử xíu vì mình bên cơ khí, nếu dùng động cơ như mình nói thì ko có 3 dây như họ cuốn mấy cuộn dây stato. hay mình phải tháo mo tơ của mình ra và đấu lại, có cần bộ chính lưu nữa ko. mong bạn giúp đỡ
              Sương gió phủ đời trai.................Tiền tài mờ mắt gái......................

Comment

sao ko có ai bàn bạc gì nữa... mình thấy dọc bờ sông sài Gòn ban đêm đi dạo gió rất mạnh sao thành phố ko lắp nhiều cái như vậy để ban đêm phục vụ chiếu sáng cho công viên là được nhỉ, ai có cơ hội thì xin góp ý cho tp mình phát triển nha. mình mới thấy có mấy cái dưới bến thành thôi
                hjhj

Comment

Thùng 333 đó đựng đồ ve chai điện tử thôi...kkkk. Nhưng để đổi 10 thùng 333 thật chưa chắc tớ đã đổi nhé ! . Cuối đời tài sản để lại toàn... ve chai.....chán nhỉ.

Comment

sao bạn ko trả lời giúp mình cái, mình có mấy cái DC12V vậy giờ mình tháo nó ra để lôi 3 dây gì đó ra đấu lại hả bạn hjhj tư vấn mình kĩ xíu nha

Comment

Nguyên văn bởi hoangtiensin Xem bài viết
                      sao bạn ko trả lời giúp mình cái, mình có mấy cái DC12V vậy giờ mình tháo nó ra để lôi 3 dây gì đó ra đấu lại hả bạn hjhj tư vấn mình kĩ xíu nha
                      Bạn phải biết mo-tor của bạn là loại gì chứ ! . Bạn phải hiểu về mấy loại mo-tor của bạn chứ, bạn còn không post hình nó lên thì sao ai biết mà chỉ. Cổ góp hay không cổ góp. Loại chạy DC nhưng 3 pha.... Bạn thử quay rồi đo xem nó có ra điện không ? Ra AC hay DC.... Post hình nó lên, mà có tem mác gì không ?
                      Loại cổ góp thì nhìn và nghe là biết ngay, quay ra điện DC, đảo chiều quay thì điện DC đổi chiều...
                      Loai BLDC thì ít nhất 3 dây to bằng nhau, trong nó đấu hình sao hoặc tam giác, quay êm ái hơn, ra AC 3 pha...Có loại có hall, có loại không có...
                      Còn nhiều loại mo-tor lắm...để làm wind hay pedal đạp thì chỉ quan tâm đến hai loại đó thôi.
                      Last edited by Lam-dt; 05-04-2013, 00:08.

Comment

Các bác cho e hỏi xíu nhá.
                        em đang làm cái đồ án về năng lượng gió nhưng sao mà làm cái bộ phát với tuabin khó quá ko ổn định mà hay sụt áp.
                        Có ai có thể giúp e tìm đc cái máy phát nào ổn định và phù hợp đc ko ạ.
                        tks nhá!

Comment

Nguyên văn bởi hoangtin307 Xem bài viết
                          Các bác cho e hỏi xíu nhá.
                          em đang làm cái đồ án về năng lượng gió nhưng sao mà làm cái bộ phát với tuabin khó quá ko ổn định mà hay sụt áp.
                          Có ai có thể giúp e tìm đc cái máy phát nào ổn định và phù hợp đc ko ạ.
                          tks nhá!
                          Điện gió ko ổn định lý do tốc độ gió thay đổi từ 0-->bão vì thế cần bộ lưu trữ là acquy 12-24-48V.. vv. Gió lớn thì nạp dòng lớn áp ac quy ko thay đổi mấy, từ đây qua bộ biến đổi inverter DC-->AC 220v sử dụng như điện lưới.
                          Bạn có thể dùng Moter xe đạp diện cho rẻ 350W--500W tầm khoảng 500k

Comment

Mình thấy con máy phát điện của ô tô có thể sử dụng được, nó có sẵn diot chuyển sang điện một chiều, lại có sẵn ic triết xuất nên điện áp ra luôn ổn định không phụ thuộc vào vòng tua
                            các bạn cho ý kiến nhé? Nếu khả thi mình sẽ thử setup

Comment

Nguyên văn bởi VMS2011 Xem bài viết
                              Chào cả nhà, mình lập thớt này với mong muốn lập diễn đàn để các Bác đam mê nghiên cứu Điện Gió tự tạo made in viet nam vào để thảo luận. Như các Bác đã biết, Điện gió rất tiềm năng tại Việt nam, nhưng cho đến nay, điện gió mini vẫn chưa phát triển mạnh tại việt nam. Bên mình cũng đang nghiên cứu loại tuabine gió 1kw made in viet nam, đang dần thương mại hóa. Các Bác quan tâm xin mời vào cùng thảo luận nhé
                              Bác còn nghiên cứu gì không vậy? Em cũng rất thích máy phát điện bằng gió mà ấp ủ 1 ý tưởng rất mới mà chưa có kinh nghiệm nhiều về cái này nếu bác vẫn đam mê thì cho em xin cái email nhé.
                              email: ngochien85@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

VMS2011 Tìm hiểu thêm về VMS2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X