Thông báo

Collapse
No announcement yet.

MẠCH ĐÈN NHẤP NHÁY TRANG TRÍ CÂY THÔNG NOEL ( 50 LEDs)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• MẠCH ĐÈN NHẤP NHÁY TRANG TRÍ CÂY THÔNG NOEL ( 50 LEDs)

Chào các bác, Niubie love điện tử chuyển qua từ . . . . Kế toán.
    Sau 1 tuần ngồi nghiên cứu điện tử, em ngồi tháo cái mạch Đèn nhấp nháy trang trí cây thông ra vẽ lại cho các xem dùm coi đúng không..... nếu không đúng xin các bác chỉ giáo thêm. Còn nếu đúng rồi thì các bác lý giải dùm em nguyên tác hoạt động của cái mạch này dùm nha....

Mạch đây :

Mong các bác chém nhiệt tình vào...

Mạch của TQ sử dụng chip (do tụi TQ cấy) nút nhấn chuyển chế độ nhấy, hoạt động nhấy bằng xung 50Hz của điện lưới. Mình đã từng lấy cái này thử bằng 1 con LED ở ngỏ ra, cấp DCV5v, còn xung thì lấy ra từ BA 220-5vAC. Nói chung mạch chip cấy khá đơn giản vì ko biết nó cấy cái giống gì, chỉ biết nó chạy được thôi,hjhjhj

Comment

rất đơn giản ! con chip cấy này có bán rất nhìu ở nhật tảo , 10k/chục ! lâu rồi kg bít còn kg ! đây là 1 giải pháp tương đối cho những ai mún nháy mà sợ VDK kakaka. con trở 2.2 M là để lấy xung 50 hz của điện lưới, muốn nháy nhanh hay chậm là do xung này !

Comment

lãng phí quá.ứng dung ít nữa

Comment

mạch này vài hiệu ứng thôi, nhìn ko đc đẹp, mắc nối tiếp led như vậy, 1 con teo là cả bộ đi tong luôn, sửa chữa thì ko khó phát hiện hỏng chỗ nào. nói chung là ko khả thi

Comment

Về tác giả

Collapse

pipi2303 Tìm hiểu thêm về pipi2303

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X