Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch kích từ PIN 1.5 vôn thắp LED siêu sáng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mạch của bác thaonguyen co thể thay bằng con9014 cũng dc bọn này rất rễ kiếm ở radio hỏng
    ai cần phá cái gì kô

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
      o thể bỏ con trở đó đi được nó là con trở phân áp cho tran di to có thể giảm xuống 220 Ôm. chẳng hiểu bạn làm thế nào chứ. Tôi làm thắp 2 ngày hôm nay vẫn sáng lắm . Quấn cuộn dây ngon vào

Ai có chị gái em gái hiền lành ngoan ngoãn giới thiệu tôi 1 tiếng nhé tôi ở Hà Nội ID và mail vtndtvt2006@yahoo.com
      Tôi là boy đó
      Hi VTN! Anh dùng xuyến của chấn lưu đtử hỏng, quấn 28 vòng chập đôi xong tách ra, tran=C828. Thế mà không hiểu sao không thắp sáng được con LED trắng. Chỉ đủ áp để thắp LED thường thôi. Em có kinh nghiệm gì không? Nếu muốn nâng cao đien áp hơn nữa, ví dụ muốn nối tiếp 2 LED thì thay đổi mạch thế nào?

PT.
      Núi cao bởi có đất bồi
      Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
      Muôn dòng sông đổ biển sâu
      Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
        Hi VTN! Anh dùng xuyến của chấn lưu đtử hỏng, quấn 28 vòng chập đôi xong tách ra, tran=C828. Thế mà không hiểu sao không thắp sáng được con LED trắng. Chỉ đủ áp để thắp LED thường thôi. Em có kinh nghiệm gì không? Nếu muốn nâng cao đien áp hơn nữa, ví dụ muốn nối tiếp 2 LED thì thay đổi mạch thế nào?

PT.
        anh thử đổi chiều cuộn dây chưa, anh ở Hà Nội à em cũng ở Hà Nội, thực ra mạch này làm đơn giản mà nếu anh muốn thắp 2 LED nối tiếp ở sau mạch trên chỉ cần lắp thêm 1 con Diode 1N4148 và 1 cái tụ hóa 100uF là xong. Thú thật mạch nguyên thủy em làm chưa cần diode và tụ có thể tải 2LED trắng // mà vẫn OK kể cả nối tiếp cũng được. Ngoài xuyến từ anh có thể lấy xuyến trong nguồn ATX hoặc các cuộn cảm có hình lõi chỉ ấy em nhiều lắm hiiiiiiiiii.

Comment

gửi cho anh xem cái ảnh sơ đồ nguyên thủy chưa gắn DIODE+TỤ thắp 2LED song song vẫn OK
          ảnh dưới có DIDDE+TỤ thắp 4LED
          anh có thể giảm số vòng xuống còn 7-10 vòng anh lấy dây điện thoại cũ hay dây emay cỡ lớn ở báp xung nguồn ATX hoặc cuộn tăng áp nếu dùng dây nhỏ thì vẫn như sơ đồ cũ

Ai có chị gái em gái hiền lành ngoan ngoãn giới thiệu tôi 1 tiếng nhé tôi ở Hà Nội ID và mail vtndtvt2006@yahoo.com
          Tôi là boy đó

mà anh PHANTA có quen cô gái nào hiền lành ngoan ngoãn giới thiệu em 1 tiếng nhé
          Attached Files

Comment

mạch này của bạn rất hay đấy mình cũng có một mạch nhang dùng pin 1,5v tăng lên 3v

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
              anh thử đổi chiều cuộn dây chưa, anh ở Hà Nội à em cũng ở Hà Nội, thực ra mạch này làm đơn giản mà nếu anh muốn thắp 2 LED nối tiếp ở sau mạch trên chỉ cần lắp thêm 1 con Diode 1N4148 và 1 cái tụ hóa 100uF là xong. Thú thật mạch nguyên thủy em làm chưa cần diode và tụ có thể tải 2LED trắng // mà vẫn OK kể cả nối tiếp cũng được. Ngoài xuyến từ anh có thể lấy xuyến trong nguồn ATX hoặc các cuộn cảm có hình lõi chỉ ấy em nhiều lắm hiiiiiiiiii.
              Anh nghĩ, nếu sai đầu dây thì mạch đã không dao đọng, và LED thường cũng không sáng. Liệu có phải do chất lượng của xuyến, làm tiêu hao năng lượng. Thêm - bớt vòng, Dây to - dây nhỏ có ảnh hưởng thế nào đến độ sáng của LED. Anh cso thẻ giảm con trở xuống 330 ohm thấy sáng hơn.

-- chỗ anh thì chỉ có các chị già - thiếu hiền thôi. :d

PT.
              Núi cao bởi có đất bồi

Comment

Anh nghĩ, nếu sai đầu dây thì mạch đã không dao đọng, và LED thường cũng không sáng. Liệu có phải do chất lượng của xuyến, làm tiêu hao năng lượng. Thêm - bớt vòng, Dây to - dây nhỏ có ảnh hưởng thế nào đến độ sáng của LED. Anh cso thẻ giảm con trở xuống 330 ohm thấy sáng hơn.

-- chỗ anh thì chỉ có các chị già - thiếu hiền thôi. :d

PT.
                HIIIIIII
                ANH PHANTA suy luận siêu phết có thể là do chất lượng của xuyến ấy. Em có lần dùng cái xuyến lấy trên MAINBOARD máy tính tưởng nó tốt ai ngờ cũng bị như anh hiiiiii. Giảm trở đến 220 OHM là OK. Mà cái xuyến này em nhiều lắm anh thích em cho mấy cái. Em toàn dùng xuyến nhỏ thôi anh à. Xuyến ở chấn lưu của anh chắc kém nên mới thế. Anh có thể lấy những xuyến có hình lõi chỉ ở trong nguồn Máy tính hay trên các BO của TI VI nhiều lắm. HIIIIII. Hay anh cần em tặng anh 1 cái đèn PIN chơi
                Anh Phan ta ở chỗ nào của Hà Nội vậy

"chỗ anh thì chỉ có các chị già - thiếu hiền thôi" già lại ko hiền thì buồn nhỉ
                tưởng cái nết đánh chết cái đẹp

Comment

Lạ nhỉ! Cái đẹp có tội gì đâu mà cái nết lại đánh chết nó???

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                  Lạ nhỉ! Cái đẹp có tội gì đâu mà cái nết lại đánh chết nó???
                  Cái này khi rảnh rỗi em sẽ hầu chuyện bác trên cơ sở Triết học, Văn học, Mỹ học....Luồng này là luồng điện tử nên viết bài là SPAM

Đọc các bài viết của bác nhathung1101 có vẻ thấy bác thích tranh luận phết nhỉ chắc............HIIIIIIIII

bac N luc nao cung triet hoc.....

Nguyên văn bởi vuthaonguyen
                  Cái này khi rảnh rỗi em sẽ hầu chuyện bác trên cơ sở Triết học, Văn học, Mỹ học....Luồng này là luồng điện tử nên viết bài là SPAM

Đọc các bài viết của bác nhathung1101 có vẻ thấy bác thích tranh luận phết nhỉ chắc............HIIIIIIIII
                  Ỉm sỏ ry nếu xì băm.

Tranh luận tốt lắm chứ! Rất mong được tranh luận (nhưng không được cáu). Chứ lúc nào cũng "cho em hỏi", "xin trả lời" thì ở đây là tổng đài 1080 à?

Có tranh luận thì mới biết được cái mình vẫn "chưa khôn" và học được cái "không ngu".

Mác bảo hạnh phúc là đấu tranh mà
                  Last edited by opendoor2507; 01-02-2008, 17:15. Lý do: spam
                  Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

Đôi khi học được cả cái "ngu". :d Biết để mà tránh chứ

@vuthaonguyen: anh làm ở Trần Quang Khải. Không lẽ vì mỗi cái đèn pin 1.5V mà em phải lọ mọ ra đây để nhìn mấy chị già à

PT.
                    Núi cao bởi có đất bồi

Comment

Đôi khi học được cả cái "ngu". :d Biết để mà tránh chứ

@vuthaonguyen: anh làm ở Trần Quang Khải. Không lẽ vì mỗi cái đèn pin 1.5V mà em phải lọ mọ ra đây để nhìn mấy chị già à

PT.
                      GIÀ cũng được ạ. Đang có mốt phi công trẻ lái máy bay bà già. Bọn trẻ đua nhau chế CUP 50 xe 67 ...........còn gì hả anh
                      EM có cái máy ảnh cũ ZENIT già lắm rồi. Thỉnh thoảng vẫn dùng. Máy cũ chưa hẳn đã tồi quan trọng là người sử dụng có tâm không ạ

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101
                        Ỉm sỏ ry nếu xì băm.

Tranh luận tốt lắm chứ! Rất mong được tranh luận (nhưng không được cáu). Chứ lúc nào cũng "cho em hỏi", "xin trả lời" thì ở đây là tổng đài 1080 à?

Có tranh luận thì mới biết được cái mình vẫn "chưa khôn" và học được cái "không ngu".

Mác bảo hạnh phúc là đấu tranh mà
                        khôn hay ngu cũng chỉ là khái niệm thôi bác ạ
                        thế nào là KHÔN
                        thề nào là NGU
                        Mác bảo hạnh phúc là đấu tranh mà[/QUOTE]
                        đấy là thời ông MÁC
                        thời này đấu tranh =>>TRÁNH ĐÂU

Comment

Hôm trước kiếm được một mạch 2 trans. 1 cuộn dây nhưng chưa lắp thử được. Cồng kềnh hơn cái mạch của VTN nên cungc chưa khoái lắm

PT.
                          Núi cao bởi có đất bồi

Comment

em còn rất nhiều sơ đồ mạch kích LED trắng bác nào cần thì e share
                            mà bác PHAN TA làm xong đèn PIN tặng bạn gái chưa báo a e biết 1 tiếng

Comment

Em ơi, anh chưa làm dược cái nào để tằng "con gái" cả. Muốn về nhà lục đống đồ cũ lấy mấy cái lõi chỉ ferit để thử lại cái mạch trên mà chưa luc lọi được

Share cho anh thêm mấy mạch xem sao

PT.
                              Núi cao bởi có đất bồi

Comment

Uhm... cho em xin hỏi là cái mạch này nó dao động như thế nào ? và tần số của mạch phụ thuộc vào những linh kiện nào trong mạch ? Sorry cái này còn gà chưa hiểu rõ mong dc mấy bác chỉ giáo

Comment

Về tác giả

Collapse

vuthaonguyen Tìm hiểu thêm về vuthaonguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X