Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lò hấp dụng cụ y tế ( Auto Clave)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lò hấp dụng cụ y tế ( Auto Clave)

cho mình hỏi có bác nào rành về thiết bị này không. Hiện nay mình có 1 cái lò hấp nước nhưng không có chương trình sấy khô, mình muốn thêm vào được kho ah ( Lò hấp của mình la loại TR-01)

Nguyên văn bởi nam7998 Xem bài viết
    cho mình hỏi có bác nào rành về thiết bị này không. Hiện nay mình có 1 cái lò hấp nước nhưng không có chương trình sấy khô, mình muốn thêm vào được kho ah ( Lò hấp của mình la loại TR-01)
    Điện trở có 2 loại ướt và khô.Nếu dùng điện trở ướt sấy khô sẽ nổ điện trở và ngược lại.

Comment

Nguyên văn bởi nam7998 Xem bài viết
      Hiện nay mình có 1 cái lò hấp nước nhưng không có chương trình sấy khô, mình muốn thêm vào được kho ah ( Lò hấp của mình la loại TR-01)
      Trước hết, nếu bạn có tài liệu kỹ thuật đi kèm theo thiết bị thì hãy xem và nghiên cứu kỹ nó. Nếu không có tài liệu thì bạn thử xem xét kết cấu và cách vận hành của nó để hiểu rõ và có câu trả lời thích hợp.
      Theo nhận xét của tôi, bạn nên xem xét kỹ về kết cấu của "nồi hấp" của bạn xem nó là loại 1 "ngăn" hay 2 "ngăn" (buồng). Cụ thể:
      - Loại 1 ngăn: Các đồ vật hấp được đặt trong lồng hấp và đặt trực tiếp luôn trong buồng sinh hơi (bao gồm cả nước, các thanh gia nhiệt (que đốt), các van và thiết bị điều khiển...). Loại này thì không thể thực hiện "hấp khô" được. Lý do vì đồ vật hấp luôn tiếp xúc với hơi nước trong áp suất cao...
      - Loại 2 ngăn: buồng sinh hơi (bao gồm cả nước, các thanh gia nhiệt (que đốt), các van và thiết bị điều khiển..) được thiết kế độc lập riêng và thường nằm bao luôn bên ngoài buồng chứa đồ vật hấp. Như vậy, sau khi hâp ướt thông thường người ta xả hơi (ướt) trong buồng chứa đồ vật hấp đi và nhiệt độ cao của buồng gia nhiệt bao bên ngoài sẽ thực hiện "sấy khô" đồ vật hấp.
      Bạn có thể tham khảo mẫu thiết kế của các nồi hấp thế hệ cũ trước đây của Liên Xô anh hùng (CCCP) dù đơn giản nhưng đến nay vẫn được "nhái" lại thiết kế và sản xuất khá nhiều (ví dụ model BK-75)

Comment

Mình cho rằng bạn không nên tự ý thêm chức năng sấy khô . Mình có cái ấm nấu nước để quên, cạn nước nó nổ xịt khói khét lẹt.

Comment

Về tác giả

Collapse

nam7998 Tìm hiểu thêm về nam7998

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X