Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Phát và nhận dạng tín hiệu điện tim và giao tiếp với máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi seaking7641 Xem bài viết
    oscilocope thực ra có thể coi được nhưng bạn phải chú ý thế này, tần số tim khoảng từ 1 đến 2 Hz, khi bạn coi dao động ký bình thường bạn chỉnh mức quan sát ở tần số nhỏ nhất (mình đã thử) thì hiển thị lên LCD của oscilocope là một điểm sáng nó sẽ nhảy theo sóng điện tim. Có gì sai sót chú Vi đính chính lại nhé.
    best regards!
    Osciloscope có thời gian quét ngang ko tương thích với tín hiệu điện tim nên tín hiệu sẽ bị kéo dãn ra hay thu ngắn lại tùy vào máy Ócilocope. Điểm thứ 2 là biên độ máy đo không đáp ứng được biên độ điện tim,nên không thấy gì cả.

Nguyên văn bởi leemanhtuan Xem bài viết
    vậy có thể xem bằng j vậy chú...chú có làm mạch điện ecg nào đo trực tiếp từ người không ah.
    Năm 2000 tôi có ráp 1 máy điện tim mini cho máy tập thể dục,nhưng tôi ko ráp các mạch kd và chống nhiễu rời như các cháu mà tôi dùng vi mạch chuyên dụng.Tôi dùng máy monitor điện tim để xem sóng điện tim.
    Last edited by vi van pham; 29-05-2010, 09:52.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
      Osciloscope có thời gian quét ngang ko tương thích với tín hiệu điện tim nên tín hiệu sẽ bị kéo dãn ra hay thu ngắn lại tùy vào máy Ócilocope. Điểm thứ 2 là biên độ máy đo không đáp ứng được biên độ điện tim,nên không thấy gì cả.
      Cái của cháu là sau khi dùng AD620 khuếch đại lên >1.000 lần rồi mới coi trên dao động ký. Cái mạch của mình không biết còn chạy hay không? Nhà mình đang sửa nên quăng 1 góc rồi nhiều đồ đạc. Mình còn 1 board điện tim giả 5 cực ai cần thì pm cho mình. có thể dùng để test điện tim.

Comment

bạn ơi, cho mình mượn board tim giả để test được ko. Đề tài là lấy tín hiệu từ người. Cắm điện cực trên người,lên osciloscope ko thấy gì hết.
        Chú vi văn phạm cho con hỏi, vậy muốn xem sóng điện tim thì phải tìm thiết bị hiển thị ở đâu
        tuanlee.spkt

Comment

Bạn seaking7641 cho mình mượn cái board tạo sóng tim test thử được ko
          tuanlee.spkt

Comment

cháu xem bằng osciloscope. Hic, đây là đề tài tốt nghiệp, thầy hướng dẫn đề tài bắt hiển thị lên osciloscope mà.
            tuanlee.spkt

Comment

cháu em bằng osciloscope.

Comment

Nguyên văn bởi leemanhtuan Xem bài viết
                cháu xem bằng osciloscope. Hic, đây là đề tài tốt nghiệp, thầy hướng dẫn đề tài bắt hiển thị lên osciloscope mà.
                đúng rồi! hôm bữa mình cũng thử test mạch này bằng osciloscope. nhưng mình không dùng máy phát sóng. tín hiệu trực tiếp từ mình luôn. huhu... tính toán đã khuếch đại lên 1000 lần rồi, nhưng xem bằng osciloscope cũng có thấy j đâu.volt/div, time/div chỉnh thiệt là nhỏ mới thấy đươc. nhưng cũng thấy nghi quá. nhiễu nặng nề luôn.

Comment

Nguyên văn bởi han_conan Xem bài viết
                  đúng rồi! hôm bữa mình cũng thử test mạch này bằng osciloscope. nhưng mình không dùng máy phát sóng. tín hiệu trực tiếp từ mình luôn. huhu... tính toán đã khuếch đại lên 1000 lần rồi, nhưng xem bằng osciloscope cũng có thấy j đâu.volt/div, time/div chỉnh thiệt là nhỏ mới thấy đươc. nhưng cũng thấy nghi quá. nhiễu nặng nề luôn.
                  bạn ở đâu? Nếu cần mạch phát tín hiệu điện tim thì liên lạc với mình, mình cho mượn . 01226604747.

Comment

Nguyên văn bởi han_conan Xem bài viết
                    Bạn dùng oscillo loại gì để hiện tín hiệu điện tim lên vậy?
                    123...

Comment

nhân tiện chủ đề này! có bác nào có file (txt hoặc ...) thể hiện cho tín hiệu của điện tim mà chạy trên matlab kô gủi mình xin với! mình đang muốn thực hiện lọc nhiễu điện lưới (50Hz) để thu được tín hiệu tinh!

Comment

Mọi người cho em hỏi: máy siêu âm điện tim và máy điện tim về mặt tín hiệu, cấu trúc có j khác nhau ạ?
                        Em cảm ơn nhiều ạ

Comment

có ai biết cách dùng C# viết một giao diện liên kết và lấy dữ liệu từ máy ECG không ạ?
                          cảm ơn nhiều nhiều!!!

Comment

bạn có tài liệu về mạch phát tính hiệu điện tim k cho mình ít mình làm báo cáo

Comment

theo mình nghĩ thì siêu âm điện tim sẽ xem rõ đc tim,các van tim....còn máy điện tim thì chỉ nhìn tín hiệu rồi chẩn đoán thôi

Comment

em ở hà nội bác ở đâu cho em xem về mạch phát tín hiệu điện tim được không ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

seaking7641 Tìm hiểu thêm về seaking7641

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X