Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác medientu oi sao trong sơ đồ trên bác ko cho số chân của ic. ko biêt số chân của con TL072 thì làm sao bọn em vẽ được. Tiện thể bác chỉ giùm luôn nha

Comment

• Nguyên văn bởi vinhchuai205 Xem bài viết
      Bác medientu oi sao trong sơ đồ trên bác ko cho số chân của ic. ko biêt số chân của con TL072 thì làm sao bọn em vẽ được. Tiện thể bác chỉ giùm luôn nha
      Chân 4 nguồn âm (hoặc mass); chân 8 nguồn dương.
      Opam 1: Vào 3 (+), ra 1, hồi tiếp 2 (-);
      Opam2: Vào 5 (+), ra 7, hồi tiếp 6 (-).

Hoặc xem ở đây : http://www.datasheetcatalog.org/data...ents/tl072.pdf
      CHúc vui
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• các bác ơi . cho em hỏi là tda 7294 thì dùng mạch pre nào là tốt nhất?.âm thanh tốt nhất , đạt được tối đa công suất...
        mà cách nối tín hiệu vào mạch siêu trấm sao cho khong mất đi hiệu ứng xìtedio vậy các bác.em chưa rõ lắm.
        Last edited by dinhhay; 20-09-2011, 21:48.
        bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

• Có cách sau: bạn mua jack chuyển đầu cắm RCA từ một đường ra thành hai đường, vậy là một kênh L (R) giờ chia thành hai. Một nửa bạn kết nối vô mạch Sub, một nửa kết nối vô máy tăng âm stereo và chẳng ảnh hưởng lẫn nhau. Cách này thì bạn nên nối từ pre-amp ra để dễ điều khiển cả hệ thống.
          By three methods we may learn wisdom:
          First, by reflection, which is noblest;
          Second, by imitation, which is easiest;
          and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Hình đây hình đây!
            Attached Files

Comment

• Thêm cái mạch nho nhỏ dễ làm cho ACE. Có nhiều mạch điện dạng này từ đơn giản đến phức tạp, nhưng tôi thấy cái này dễ làm. Mạch sử dụng IC TL062 của hãng ST Micro electronics
              Với ưu điểm: Tầng vào sử dụng J-FET kép trở kháng cao, tiêu hao thấp và tốc suất khá cao. Có thể đáp ứng những tiếng trống điện nhanh trong các bản nhạc điện tử!!
              Phù hợp các bác thích mod lại cục sub cùi bắp xem có khá hơn!??!!

Comment

• >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
                Attached Files

Comment

• cầy ủi mãi cũng xong cái mạch cầu tda7294 post lên cho khí thế dạo này anh em ít bàn luận quá.Click image for larger version

Name:	04102011034.jpg
Views:	1
Size:	85.6 KB
ID:	1351342Click image for larger version

Name:	04102011035.jpg
Size:	67.3 KB
ID:	1351343Click image for larger version

Name:	04102011036.jpg
Size:	71.9 KB
ID:	1351344Click image for larger version

Name:	04102011038.jpg
Size:	81.6 KB
ID:	1351345Click image for larger version

Name:	04102011039.jpg
Size:	165.6 KB
ID:	1351346
                  bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhhay Xem bài viết
                    cầy ủi mãi cũng xong cái mạch cầu tda7294 post lên cho khí thế dạo này anh em ít bàn luận quá.[ATTACH=CONFIG]33758[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]33759[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]33760[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]33761[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]33762[/ATTACH]
                    mạch này có ủi iếc giề đâu? bác ráp cầu thế nào vậy? úp lên cho em tham khảo với! tks bác

Comment

cầy ủi mãi cũng xong cái mạch cầu tda7294 post lên cho khí thế dạo này anh em ít bàn luận quá.[ATTACH=CONFIG]33758[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]33759[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]33760[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]33761[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]33762[/ATTACH]
                      trông thấy ghê .Chất lượng em nó thế nào hả bác

Comment

Bác hàn mạch theo phong cách gì mà trông lạ thế!
                        Chúc mừng bác có sản phẩm mới!
                        Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• các bạn cho mình hỏi con ic nào khuếch đại siêu trầm hay nhất vậy,mình định thay con 4588 vì nghe ù ù quá

Comment

• dùng TL072 cho chuẩn

Comment

• hì em hàn theo kiểu mạng nhện free style.em cứ ngắm làm sao cho nó đỡ tốn diện tích và ít mối hàn nhất thì em chơi thôi.chất lượng thì theo tai trâu của em thì ổn hàn xong cái là chạy ngay không nổ không ù xì rè gì hết.em cũng tiêu biến mấy em tụ lọc đi cho ít linh kiện chỉ giữ lại những thành phần cần thiết thôi.em đạp thử thì nghe 1 buổi chiều không nhức đầu.nhưng mấy bà hàng xóm kêu quá.tiếng bass của em nó bên nhà hàng xom nghe chẳng ra sao không ra đâu vào đâu không theo nhịp gì cả.cái to cái bé nối đuôi nhau nghe nhức đầu thôi rồi.em kệ nghe trong nhà em ổn lắm.em đập bằng đôi sony715av.pre em xài tl082.em sẽ tiếp tục cải tiến khi nào rảnh lại chup post tiếp. mạch cầu theo datasheet của nhà sản xuất và TDA7294 của em là hàng chợ.

Comment

• Chào Các Bác Đã Lâu rồi e ko Chơi Âm Thanh . tình cờ lại nhà người bạn nghe dc sud của anh ta đánh hay wa , nên về làm sub xem sao , sub e dùng mạch khếch đại dùng con tda7294 ,nhưng mổi cái ở chổ e thiếu thốn linh kiện đủ thứ , e đang thiếu con tl072 bác nào có mạch và ic chia lại cho e nếu có mạch hoàn thiện càng tốt , mong các bác giúp đở...

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X