Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi Clearance trong Altium Designer!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi Clearance trong Altium Designer!

chào các bác, chẳng là em đang tập tành vẽ mạch, dùng AD 10.700.22943
    có một lỗi mà em ngồi mò mấy ngày nay rồi không tài nào sửa được, đó là khi route bằng tay thì các dây của em toàn màu xanh lè như thế này

Nhấn chuột phải thì thấy dòng Violation, kích vào thì nhận được thông báo như sau:

Bác nào gặp qua cái này rồi, giúp em sửa cái, cứ ngồi mò mò mấy hôm liền không tài nào mà sửa được, à nhưng khi route tự động thì không thấy lỗi gì cả:

cảm ơn các bác!

haiz, các bác có ai không giải hộ em pha này đi,

Comment

Nguyên văn bởi hoadang Xem bài viết
      haiz, các bác có ai không giải hộ em pha này đi,
      1. lý do lỗi có thể là các chân của q1 và q2 gần quá

sau khi đi dây bằng tay, bạn nhấn nút T D R chạy DRC.
      bạn có thể chỉnh design rules.
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

Bạn nhìn kỹ mấy chỗ vòng tròn trắng nhỏ ở chân linh kiện không ? Lỗi đó là kết nối chưa hoàn toàn, nên khi vẽ bạn phải đưa trỏ chuột đúng vào tâm của chân linh kiện, khi nào xuất hiện hình dấu cộng thì bắt đầu vẽ hoặc kết thúc. Một chỗ nữa là đặt lại trong công cụ luật thiết trong vòng tròn đỏ mà mình khoanh lại cho = 0 mil là được .Click image for larger version

Name:	ERR ANT.jpg
Views:	1
Size:	162.2 KB
ID:	1365969 ( Tốt nhất là các thông số trong mục Manufacturing này chọn = 0 mil )

Comment

Nguyên văn bởi tvn2011 Xem bài viết
          Bạn nhìn kỹ mấy chỗ vòng tròn trắng nhỏ ở chân linh kiện không ? Lỗi đó là kết nối chưa hoàn toàn, nên khi vẽ bạn phải đưa trỏ chuột đúng vào tâm của chân linh kiện, khi nào xuất hiện hình dấu cộng thì bắt đầu vẽ hoặc kết thúc. Một chỗ nữa là đặt lại trong công cụ luật thiết trong vòng tròn đỏ mà mình khoanh lại cho = 0 mil là được .[ATTACH=CONFIG]50281[/ATTACH] ( Tốt nhất là các thông số trong mục Manufacturing này chọn = 0 mil )
          Cái này mở ra mặc định của nó là 0mil rồi bác, làm theo các bác nhưng vẫn không được, đi dây vẫn xanh lè, sau đó chọn dây xê xê dịch dịch nó mới hết màu xanh chết tiệt đó, cảm ơn các bác.

Comment

Cái này mở ra mặc định của nó là 0mil rồi bác, làm theo các bác nhưng vẫn không được, đi dây vẫn xanh lè, sau đó chọn dây xê xê dịch dịch nó mới hết màu xanh chết tiệt đó, cảm ơn các bác.
            bạn up lên cái file mà bạn đang làm lên diễn đàn này, anh em xúm lại giúp cho. Tôi cũng chẳng hiểu tại sao.
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

dạ đây, anh coi giúp em, chỉ là nối 3 con điện trở thành mạch song song thôi. Khi dùng Interactive routing thì lại không có lỗi nữa, nhưng độ rộng mạch lại không chỉnh được ạ, file đính kèm

Comment

dạ đây, anh coi giúp em, chỉ là nối 3 con điện trở thành mạch song song thôi. Khi dùng Interactive routing thì lại không có lỗi nữa, nhưng độ rộng mạch lại không chỉnh được ạ, file đính kèm
                bạn double click vào chỗ bị lỗi sẽ thấy trên chỗ net nó báo là no net, có nghĩa là dây của bạn không có liên quan với mạch nào cả nên nó nói short circuit (chạm mạch). bạn click vào tam giác (mũi tên) chỉ xuống sẽ cho bạn chọn mạch (net) nào.

Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nhưng vấn đề là em tạo project nào nó cũng bị lỗi đó, nếu là project lớn thì làm sao ngồi chỉnh từng net được ạ!!!

Comment

bạn ấn T M là hết màu xanh ngay. lỗi của bạn là do bạn đặt luật Clearance lớn lên bị thế . bạn cho nó nhỏ đi

Comment

Mọi người cho em hỏi lỗi này là sao

Comment

Nguyên văn bởi thuyenchai Xem bài viết
                        Mọi người cho em hỏi lỗi này là sao
                        hay đấy, lúc pour polygon có chọn polygon net là GND chưa thế ) pour cả nùi vậy. Hoặc là ko route gì cả

Comment

Ko thích xanh thì ấn L rồi bỏ cái màu xanh đi

Comment

Về tác giả

Collapse

hoadang Tìm hiểu thêm về hoadang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X