Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các phím tắt && mẹo vặt khi vẽ mạch trong altium

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hd9x_pro Xem bài viết
    các bác cho em hỏi : Khi xóa dây ,nhấn nút gi để xóa đường dây ,ko phải 1 đoạn dây mà xóa các đường sau nối tiếp với nó nữa , ma ko dùng chuột quét ,mong các bác chỉ giáo ^^
    t,u,c hình như vậy.

Comment

Mình thì dùng T+U+N. rồi ấn chuột vào đường dây là xóa tất cả đường dây cùng tên.

Comment

thanks các bác

Comment

Một điều quan trọng là nhớ tắt Vietkey đi trước khi dùng phím tắt nhé các bác, ko có là bị một số phím ko hiệu lực đâu đó, lúc đó lại mất thời gian ngồi tự thắc mắc
          My new project: Nạp thẻ,

Comment

các bác ơi cho e hỏi, e dùng altium 9 mà khi tạo thư viện nó không lưu vào được các bác ah, không biết bản này có bị lỗi ko nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi pq_hung Xem bài viết
              các bác ơi cho e hỏi, e dùng altium 9 mà khi tạo thư viện nó không lưu vào được các bác ah, không biết bản này có bị lỗi ko nhỉ?
              chắc của bạn lỗi gì rồi.

Comment

Nguyên văn bởi pq_hung Xem bài viết
                cái này khả năng là do bạn đã xài hết thời gian tryal của nó, cần có key bản quyền hoặc kiếm thuốc thang cho nó. atium ko cho tạo thư viện khi hết hạn
                Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

có bác nào biết cách xóa viền của mấy con ic khi xuất ra file PDF khi in không?help !mình đang dùng altium 10

Comment

Có ai biết làm thế nào để khi chỉ vào chân 1 linh kiện lúc vẽ mạch in thì các chân được kết nối ở các linh kiện khác (cùng Net )sáng lên không ạ chỉ dùm mình. (Giống như khi đi dây vào 1 chân thì các chân cùng NET sáng ấy, nhưng ở đây là click vào rồi di chuột đi nó cũng sáng lên ạ)
                    Xin cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi kecapmattrag Xem bài viết
                      Có ai biết làm thế nào để khi chỉ vào chân 1 linh kiện lúc vẽ mạch in thì các chân được kết nối ở các linh kiện khác (cùng Net )sáng lên không ạ chỉ dùm mình. (Giống như khi đi dây vào 1 chân thì các chân cùng NET sáng ấy, nhưng ở đây là click vào rồi di chuột đi nó cũng sáng lên ạ)
                      Xin cảm ơn!
                      bạn nhấn giữ phím Ctrl rồi click chuột trái vào net cần highligh nhé
                      Never forget who you are!

Comment

Về tác giả

Collapse

nhquangdt3k5 Tìm hiểu thêm về nhquangdt3k5

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X