Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm mạch in tại gia

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hình như bạn post sai luồng thì phải,bạn đã biết gì về mạch của loa và đã vẽ mạch nguyên lý từ A-Z bằng Orcad chưa? nếu có gì thì post lên đây để mọi người cùng "thảo luận" chỉnh sửa giúp có phải hay hơn là hỏi đáp qua mail không?(diễn đàn là để thảo luận công khai trừ vấn đề bản quyền...)Thanks mọi người

Comment

• các bác cho e hỏi mạch in e vẽ xong rùi chụp màn hình và mang ra in thay vì lưu rùi chuyển sang pdf đc k vậy

Email:
      Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
        các bác cho e hỏi mạch in e vẽ xong rùi chụp màn hình và mang ra in thay vì lưu rùi chuyển sang pdf đc k vậy
        Không nên vậy bởi lúc bạn chụp hình ảnh của board lại có hình layout của linh kiện hơn nữa kích thước của board, chân linh kiện không chính xác. Sao bạn lại ngại chuyển sang PDF nhỉ ?
        Mọi người biết chỗ nào cho in lên giấy hồng hà hoặc đề can ở HN không ? Mình hay in lên giấy ảnh chỗ Bách khoa mà đường mạch không ưng ý lắm.
        Thất nghiệp :(

Comment

• mình k biết chuyển nên mới hỏi thử cách đó.mình dung eagle ai být chuyển file của eagle sang pdf k?????

Email:
          Gmail:

Comment

• Có bạn nào biết giấy ảnh loại mỏng bán ở đâu không mình in mạch nên giấy loại này là rất tốt nhưng không biết nó bán ở đâu chứ mua trong các hiệu in ảnh thì giấy dầy lắm khó là

Comment

mình k biết chuyển nên mới hỏi thử cách đó.mình dung eagle ai být chuyển file của eagle sang pdf k?????
              Sử dụng phần mềm máy in ảo PDF factory . Nó sẽ giả lập 1 máy in ảo trên máy của bạn. Sau khi làm xong mạch bạn chọn mục Print để in. Trong mục Printer kéo chọn Máy in là PDF factory. Sau khi thiết lập thông số cho máy in ảo này nhấn ok thì bạn sẽ được 1 bản in nhưng là file dạng Pdf. Nói thì khó hiểu nhưng khi làm thì đơn giản thôi.
              Thất nghiệp :(

Comment

• anh nào dạy em dùng máy sục với!
                Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                Keep moving forward...

Comment

• cứ doPDF mà dùng thôi. Nó sẽ tạo máy in ảo cho mình rồi chuyển sang pdf mà in thôi!

Comment

• đây là vẽ mach = ocar hay protel thế ạ.............thế vẽ xong thì in = máy in ảo như thế nào hả mấy anh.............

Comment

• - Máy in ảo thực chất là cái phần mềm giúp bạn convert bất cứ 1 file nào hiển thị được trên máy tính của mình. Thường thì dùng PDF Creator, Phoxit Phantom, Adobe Crobat Reader. Dể nguyên màn hình ấn Ctrl + P rùi chọn máy in ảo là Adobe Crobat chẳng hạn rùi ấn Print là nó sẽ xuất ngày cho bạn cái file PDF.
                      - Mọi người cho em hỏi làm mạch thủ công thế có nên dùng bản đã đổ đồng(Copper pour) hay nên dùng bản chỉ đi dây thôi?
                      THanks.

Comment

• Nguyên văn bởi Đức Titi Xem bài viết
                        cứ doPDF mà dùng thôi. Nó sẽ tạo máy in ảo cho mình rồi chuyển sang pdf mà in thôi!
                        e vẽ = eagle thì chuyển sang pdf kiểu j hả bác mà pdf nó có chế độ in ảo ak bác ????

Email:
                        Gmail:

Comment

e vẽ = eagle thì chuyển sang pdf kiểu j hả bác mà pdf nó có chế độ in ảo ak bác ????
                          Bạn cài phần mềm máy in ảo ( pdf ) ... sau khi vẽ xong thì ấn lệnh in ... thay vì in ra tài liệu , ra giấy như máy in bình thường thì nó in ra file PDF !
                          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

• Đây là cách lấy CU bán ve chai sau khi các bác đã ngâm chán chê
                            Cu + FeCl3 => FeCl2 + CuCl2
                            HCl + CuCl2 = Cu + HCl2
                            CU + Ve Chai = Money + HCl2

Comment

• Nhà hóa học thiên tài nào nghĩ ra cách dùng HCl khử được CuCl2 thành đồng (mà không dùng thiết bị / xúc tác đặc biệt) đấy ? làm ơn khai sáng cho anh em ở diễn đàn với.
                              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

trong eagle có sẵn chế độ chuyển sang pdf rồi bạn vào print,phần chọn máy in bạn chọn chế độ in pdf là được thôi.ko cần cài thêm sotf ngoài làm j.lưu ý là bạn dùng eagle phiên bản mới mới 1 xíu nhé.ở nhà mình dùng bản 5.6 các phiên bản trước k biết có hỗ trợ chế độ in pdf k nữa

Comment

Về tác giả

Collapse

phamthaihoa Tìm hiểu thêm về phamthaihoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X