Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bac nao co mach nang dien ap tu 12V len 220V 500w khong

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bac nao co mach nang dien ap tu 12V len 220V 500w khong

ở nhà em thường xuyên mất điện lên em muốn lắp một mạch nâng điện ap để thắp đèn và xem ti vi bác nào biết chỉ giúp em với . cảm ơn

Cái này muốn chơi thì có thể mua con biến ap converter về gắn vô chứ chế chi cho mệt . Còn tốn tiền hơn là đi mua . Nội cái giải nhiệt không là cũng muốn xiểng liểng rùi . Còn muốn mày mò nghiên cứu thì chuyện khác . Em muốn nghiên cứu thì vào các mạch simulation hay spice mà tạo sơ đồ . Hông tốn đồng nào .

Comment

hồi bữa lên mạng tìm thấy cái mạch này rồi để tui tìm đã chờ chút đi
      à mà đây rồi nhưng nó khác cái mạch hồi bữa mình thấy http://http://www.electronics-lab.co...033/index.html

Comment

không biết là cái kia có đuuwowcj ko nên mình gởi cái hing này dzậy.
        Attached Files

Comment

nhung em biet la co 2 con IC mot con la 4047 con con kia la con gi vay mong bac nao biet chi gium em voi
          vua la de hoc hoi vua la de su dung luon em lap may cai mach mai ma khong chay duoc buc qua em cung tot rat nhieu linh kien roi ma khong an thua gi ca mong bac nao biet chi giup

Comment

có cái này đơn giản như tùy theo cách mình chơi . Coi thử có giúp ích gì không

Comment

... còn đây là UPS, có thể dùng như là Inverter cũng được ....
              Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi leanhquan Xem bài viết
                nhung em biet la co 2 con IC mot con la 4047 con con kia la con gi vay mong bac nao biet chi gium em voi
                vua la de hoc hoi vua la de su dung luon em lap may cai mach mai ma khong chay duoc buc qua em cung tot rat nhieu linh kien roi ma khong an thua gi ca mong bac nao biet chi giup
                con IC thứ 2 là con lm324 ko bít thì bạn bỏ nó di cũng dược . nối tin hiệu chân 10-11 của con 4047 vào chan B của con c1061 là chạy ngon.
                chúc ban thành công

Comment

Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết
                  có cái này đơn giản như tùy theo cách mình chơi . Coi thử có giúp ích gì không
                  Mình lắp cai mchj 555 tuy gọn dễ làm nhưng khổ lỗi chỉ ra dược 120v. bác nào có cách xin chỉ giùm

Comment

Nguyên văn bởi nguyen thang Xem bài viết
                    Mình lắp cai mchj 555 tuy gọn dễ làm nhưng khổ lỗi chỉ ra dược 120v. bác nào có cách xin chỉ giùm
                    go bien ap ra, quan them vong day vo coi dc kn, mach nay de bao dam phai co con trasistor dieu xung nua chu khi co tai de bi sut nguon lam

Comment

Nguyên văn bởi huraman Xem bài viết
                      go bien ap ra, quan them vong day vo coi dc kn, mach nay de bao dam phai co con trasistor dieu xung nua chu khi co tai de bi sut nguon lam
                      mình chỉ là dân nghịch chơi thôi nhưng rất đam mê nghien cứu điẹn tử do vậy am hiểu còn hạn chế nhiều. nghe bạn nói phải lắp thêm trasistor để điêu xung nếu bạn có mạch post cho mình với hoặc gửi theo Mail dinhthangxn10572@yahoo.com
                      Thank nhiều

Comment

hỏi các cao thủ

các cao thủ xem hộ tôi cái mạch này chạy có ổn ko ?
                        Attached Files

Comment

lướt qua một vòng ý kiến của các anh em nếu ai có nhu cầu cần mạch chuyển từ 12vdc lên 220VAC/500W thì liên lạc qua mail : tranthanhbinh8888@gmail.com thông cảm mình không phải không muốn port lên mà vì chưa có đường link khi nào có nhiều người cần thì mình port lên, mình có 2 mạch, mạch thứ nhất là khoảng 200W thì phải cái này làm rồi nó có thể chạy đc quạt cây khá lớn, còn mạch thứ 2 thì 500W mình chưa làm nhưng thấy chi phí quá lớn ( hay còn gọi là mạch Inventer í) các con sò lớn phải mua của nhật cộng thêm cuốn biến áp bự lắm (mấy trăm í) chúc các bạn vui vẽ không dùng ic như mấy mạch trên đâu

Comment

minh co rap thu cung tot cam om nhieu

Comment

ban lam thu mach nay xem, rat don gian
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

leanhquan Tìm hiểu thêm về leanhquan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...