Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch bảo vệ thấp áp acquy????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch bảo vệ thấp áp acquy????

Em tìm được mạch này trên diễn đàn .Các bác cho em hỏi mạch này có tự ngắt khi acquy yếu không và khi áp acquy dâng lên lại một chút thì có bị hiện tượng tự bật lại ko.
    Attached Files

Ai đi ngang qua giúp em với , nếu được thì vẽ lại giúp em mạch cho acquy 12v chạy động cơ dc 30w, cảm ơn các bác!!!

Comment

Tự ngắt và tự bật nhé

Comment

Để không tự bật lại thì phải sửa lại như thế nào vậy anh.

Comment

chào các anh chị ạ, em vừa mới tham gia diễn đàn nên không biết đăng bài viết ở đâu nên cho em nhờ ở đây chút ạ.
          các anh chị có thể cho em hỏi cái nguyên lý hoạt động của mạch này được không ạ, em mới học nên không hiểu nhiều lắm. em xin cảm ơn ạ!

Comment

Nguyên văn bởi Vanvi Xem bài viết
            Em tìm được mạch này trên diễn đàn .Các bác cho em hỏi mạch này có tự ngắt khi acquy yếu không và khi áp acquy dâng lên lại một chút thì có bị hiện tượng tự bật lại ko.
            Mạch này không bật/tắt hẳn mà chỉ dẫn mạch khi ắc qui đầy, dẫn yếu khi ắc qui cạn.
            sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết

Mạch này không bật/tắt hẳn mà chỉ dẫn mạch khi ắc qui đầy, dẫn yếu khi ắc qui cạn.
              Bác giải thích nguyên lý hoạt động giúp em với.

Comment

Có ai giúp em với !!!

Comment

Bạn ráp mạch này, nhấn nút mạch chạy tới khi accu gần hết điện, còn cỡ 10.6V thì ngắt hẳn. Bạn có thể bỏ nút nhấn, tụ C1 lớn khoảng 100-470uF mạch có thể tự khởi động khi cấp điện thông qua nạp tụ này.
                  Click image for larger version  Name:	image_95445.png Views:	1 Size:	170.3 KB ID:	1712766

Comment

Nguyên văn bởi hnyt Xem bài viết
                    chào các anh chị ạ, em vừa mới tham gia diễn đàn nên không biết đăng bài viết ở đâu nên cho em nhờ ở đây chút ạ.
                    các anh chị có thể cho em hỏi cái nguyên lý hoạt động của mạch này được không ạ, em mới học nên không hiểu nhiều lắm. em xin cảm ơn ạ!
                    http://www.dientuvietnam.net/forums/...%E1%BB%83n-scr

Comment

Nguyên văn bởi Vanvi Xem bài viết
                      https://www.dientudat.com/collection...ac-quy-tu-ngat

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
                        Bạn ráp mạch này, nhấn nút mạch chạy tới khi accu gần hết điện, còn cỡ 10.6V thì ngắt hẳn. Bạn có thể bỏ nút nhấn, tụ C1 lớn khoảng 100-470uF mạch có thể tự khởi động khi cấp điện thông qua nạp tụ này.
                        Click image for larger version Name:	image_95445.png Views:	1 Size:	170.3 KB ID:	1712766
                        Mình không hiểu lắm về mạch này , bạn giải thích nguyên lý giúp mình với , và mình gắn động cơ dc chỗ nào được ạ.

Comment

Con trở R1 4.7 ôm là thay cho motor đó! Nguyên lí thì tối thiểu kiến thức điện tử PTTH là hiểu và mới hiểu được.

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
                            Con trở R1 4.7 ôm là thay cho motor đó! Nguyên lí thì tối thiểu kiến thức điện tử PTTH là hiểu và mới hiểu được.
                            Nói thật với bác em là nông dân mày mò làm điện tử mà , làm sao hiểu biết nhiều như người chuyên nghiệp được , em tìm kiếm trên diễn đàn xem các bác có mạch nào đơn giản dễ làm mà hiệu quả thì em làm theo thôi , bác có lòng bác giúp em thêm chút nữa em muốn học hỏi thêm .

Comment

Em đã lắp một cái theo mạch này em bớt đi một dz để chạy cho acquy 12v , mạch chạy được nhưng xảy ra tình trạng khi acquy yếu <12.5v nhưng chưa đến ngưỡng ngắt mà tắt máy rồi sau đó nhấn trở lại thì mạch ko chạy relay không đóng chỉ khi áp acquy trên 12,5v mới nhấn khởi động lại được. Mong các bác cho em ý kiến.
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

Vanvi Tìm hiểu thêm về Vanvi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X