Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin tư vấn về học và làm nghề sửa chữa điện tử ( ti vi loa đài..v.v)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin tư vấn về học và làm nghề sửa chữa điện tử ( ti vi loa đài..v.v)

Em năm nay 25 tuổi rồi,từ trc đến nay chỉ đi làm thuê chứ chưa xác định làm hay học hành 1 nghề gì cả,Em đang muốn chuyển qua học điện tử (sửa ti vi loa đài) các bác cho có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên,những khó khăn và thuận lợi khi đi học và bước vào nghề.Em thì thực sự yêu thích kinh doanh buôn bán,nhưng vì nhà em còn 1 mẹ 1 con và mẹ em cũng nhiều tuổi và yếu rồi nên em không thể bôn ba xa xôi được,em đang muốn học nghề này và về quê mở cửa hàng(Em ở Hưng Yên )......nhưng không có nghĩa là em không có năng khiếu về điện,nói chung là em đã từng đi làm điện nước,đấu nối,quạt,đèn đóm,an ten...tóm lại là về phần cơ em đều làm ngon lành..

Hôm trc em có hỏi ở 1 cửa hàng sửa chữa,người ta bảo nhận dậy học trong vòng 8 tháng nộp 9 triệu (ăn uống ở đâu tự túc ) nhưng nếu em đi học thì chắc chỉ học được nửa buổi vì em muốn 1 nửa buổi đi làm,tiền đó bù vào tiền học,chứ mà học 1 lèo 8 tháng ăn bám ở nhà thì em không có khả năng.

Các tiền bối đi có kinh nghiệm vào cho em lời khuyên với!!!!!!!!!Mod đừng xóa bài của em,em newbie k biết post ở đây có đúng không nữa,nếu sai mod chuyển giùm..

Cám ơn mọi người rất nhiều!!!

bỏ đi bạn ơi ko kiếm đủ sống đâu.

Comment

mua mấy cuốn sách về tự học đi, nếu không hiểu thì , kiếm mấy trường dạy nghề của quận huyện mà học khoảng mấy tuần là xong tiền thì củng mấy trăm >> 1 triệu mấy là cùng . chứ bỏ 9tr + 8 tháng + v.v... thì mắc quá

Comment

mình cũng tự tìm hiểu này bạn ơi , mình bên chuyên ngành tự động hóa nay về quê ko có khu công nghiệp nên tìm hiểu bên món này để kiếm sống nè .

Comment

mún bít nghề, là 1 chiện, hok ở đâu cũng dc, nhưng quan trọng là học xog biết sửa hay không, vì xã hội hiện nay tha hóa wa, đồng tiền đi truoc là đồng tiền khôn, nếu bạn bỏ 1 cục tiền ra hok với giá 1t 1thang, chưa chắc người ta tryền hết kinh nghiệm chi bạn đâu, quan trọng là ở bạn, cần thận tiền mất mà ko mua dc kiến thuk
          không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi kaka0321 Xem bài viết
            Em năm nay 25 tuổi rồi,từ trc đến nay chỉ đi làm thuê chứ chưa xác định làm hay học hành 1 nghề gì cả,Em đang muốn chuyển qua học điện tử (sửa ti vi loa đài) các bác cho có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên,những khó khăn và thuận lợi khi đi học và bước vào nghề.Em thì thực sự yêu thích kinh doanh buôn bán,nhưng vì nhà em còn 1 mẹ 1 con và mẹ em cũng nhiều tuổi và yếu rồi nên em không thể bôn ba xa xôi được,em đang muốn học nghề này và về quê mở cửa hàng(Em ở Hưng Yên )......nhưng không có nghĩa là em không có năng khiếu về điện,nói chung là em đã từng đi làm điện nước,đấu nối,quạt,đèn đóm,an ten...tóm lại là về phần cơ em đều làm ngon lành..

Hôm trc em có hỏi ở 1 cửa hàng sửa chữa,người ta bảo nhận dậy học trong vòng 8 tháng nộp 9 triệu (ăn uống ở đâu tự túc ) nhưng nếu em đi học thì chắc chỉ học được nửa buổi vì em muốn 1 nửa buổi đi làm,tiền đó bù vào tiền học,chứ mà học 1 lèo 8 tháng ăn bám ở nhà thì em không có khả năng.

Các tiền bối đi có kinh nghiệm vào cho em lời khuyên với!!!!!!!!!Mod đừng xóa bài của em,em newbie k biết post ở đây có đúng không nữa,nếu sai mod chuyển giùm..

Cám ơn mọi người rất nhiều!!!
            oh oh, còm xong mới để ý ngày post !!!!

Chém gió tí nhé, nếu Bạn thấy phù hợp thì làm theo:
            Với điều kiện như vậy, Bạn nên đi thu mua đồ đồng nát (thu gom), lọc ra, bán lại cho người cần (kinh doanh).
            Trước khi bán lại thì Tháo ra xem - cái nào sửa chạy được thì bán giá cao hơn.(sửa chữa+học)
            Tất nhiên là phải tự học mấy cái cơ bản (từ sách điện tử căn bản).

Có mấy cái lợi là vừa gần nhà, vừa kinh doanh có thu nhập, vừa học nghề sửa (rất đa dạng chủng loại) v.v. sau một thời gian sẽ có kết quả !
            Biết đâu đến lúc đó lại không muốn sửa chữa điện tử nữa cũng nên?
            Last edited by OpenThink; 05-12-2014, 12:47.

Comment

Ban o dau lien he so nay nha học0 97800 5271 hoc phi re thoi

Comment

thực ra điện tử không khó như mình nghĩ chỉ cần có đam mê là làm được.

Comment

Chào các ae có địa chỉ nào dạy nghề điện tử chất lượng trong miền Nam ko chỉ ch mình với

Comment

Về tác giả

Collapse

kaka0321 Tìm hiểu thêm về kaka0321

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X