Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xe bác chất quá !

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
      Đây là bản phác thảo của tôi:
      Mẫu 1 [ATTACH]91512[/ATTACH]
      Mẫu 2 [ATTACH]91513[/ATTACH]
      Cái mui đang vẽ cho sướng tay thôi, khả năng uốn được hay ko còn phụ thuộc nhiều vào tay nghề thợ và chất liệu (dự kiến = mica, nhựa abs, polycarbonat...)
      Mời các bác ném đá!
      Đây là chiếc xe cũ mà tôi sẽ chế lại. Hóa ra là xe Nhật xịn, khung có cả số series, bộ đề Shimano 3 số...
      [image]https://www.dropbox.com/s/0bo0weojlozyhpl/2014-11-09%2015.23.22.jpg?dl=0[/Image]
      [image]https://www.dropbox.com/s/6zm0gsntx4fgrci/2014-11-09%2017.54.18.jpg?dl=0[/image]

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
        Đây là bản phác thảo của tôi:
        Mẫu 1 [ATTACH]91512[/ATTACH]
        Mẫu 2 [ATTACH]91513[/ATTACH]
        Cái mui đang vẽ cho sướng tay thôi, khả năng uốn được hay ko còn phụ thuộc nhiều vào tay nghề thợ và chất liệu (dự kiến = mica, nhựa abs, polycarbonat...)
        Mời các bác ném đá!
        Đây là chiếc xe cũ mà tôi sẽ chế lại. Hóa ra là xe Nhật xịn, khung có cả số series, bộ đề Shimano 3 số...

Còn đây là thiết kế
        Last edited by LHQuan; 12-11-2014, 20:18.

Comment

• Mấy tuần nay bận tăng ca quá , cuối cùng thì con chiến mã điện cũng hoàn thành , mời các bác chiêm ngưỡng

Click image for larger version

Name:	vforum.jpg
Views:	1
Size:	160.9 KB
ID:	1399885

Size:	152.0 KB
ID:	1399886

Size:	122.5 KB
ID:	1399887
          Attached Files

Comment

• tiếp

Size:	120.4 KB
ID:	1399888

Size:	144.7 KB
ID:	1399889

Size:	129.9 KB
ID:	1399890

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
              tiếp

[ATTACH=CONFIG]92199[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]92200[/ATTACH]
              [ATTACH=CONFIG]92201[/ATTACH]
              Em thấy chưa ngồi lên mà gắp sau đã nằm ngang rồi. Vậy khi ngồi lên xe có cảm giác bị oằn ko bác. Bác cho 1 tấm tổng thể có tải được ko. Còn nói về chế độ trên đây thì bác là nhất rồi. Xe quá đẹp.

Comment

• thấy phong chào độ chế xe lên cao quá cũng muốn làm một cái cho bằng anh bằng em nhưng trình độ có hạn nên chi mua em moto mini 50cc về tháo máy xăng độ điện vào cho thằng cu con đi chơi trong công viên khỏi phải đụng hàng.xe chạy động cơ 3 pha có điều tốc hản hoi nhé.tuy động cơ chi bé bằng cổ tay thôi nhưng qua bộ số em ấy cũng có thể kéo 2 bố con đi cùng lúc thoải mái
                có mấy cái anh các bác xem cho vui nhé

chỗ lắp pin lipo 24v dòng xả 40c

hoàn thiện và lắp đèn xenon,bánh phụ

ra công viên

Comment

• bạn có máy xe đạp trợ lực yamaha đời 2007-2008 bán ko.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                    Em thấy chưa ngồi lên mà gắp sau đã nằm ngang rồi. Vậy khi ngồi lên xe có cảm giác bị oằn ko bác. Bác cho 1 tấm tổng thể có tải được ko. Còn nói về chế độ trên đây thì bác là nhất rồi. Xe quá đẹp.
                    Bác nói thế làm em ngại quá , còn nhiều bác độ còn đẹp hơn mà . Cái phuộc sau xe em lấy của chiếc Exciter nên cũng cứng lắm , ko oằn nhiều bác ạ . Có mấy tấm "dưới mông" đây ạ

Size:	116.6 KB
ID:	1399900

Size:	129.7 KB
ID:	1399901

Size:	112.4 KB
ID:	1399902

Size:	121.3 KB
ID:	1399903

Em cao 1m6 , nặng 60 kg , cặp bánh 14 inch này ngồi lên nhìn xe hơi nhỏ . Em đang tìm loại đùm 500w dạng nan hoa để đi luôn niềng 17 inch cho đúng chuẩn mà tìm hoài chẳng có

Comment

• các bạn tư vấn giúp tôi : tôi thấy cái động cơ này hợp túi tiền :

Cung cấp động cơ xe điện, động cơ điện các loại, 12v-220v, công suất 250W-1500W

-'' ĐỘNG CƠ KHÔNG HỘP SỐ GIẢM TỐC '' -nghĩa là :tốc độ nhanh hơn có hộp số giảm tốc phải không ạ ?

ví dụ :nhanh hơn cái này Cung cấp động cơ xe điện, động cơ điện các loại, 12v-220v, công suất 250W-1500W

-thế tốc độ có nhanh hơn cái này không :Cung cấp động cơ xe điện, động cơ điện các loại, 12v-220v, công suất 250W-1500W

cám ơn nhiều

Comment

• trang web kia bán đắt hơn giá sàn từ 100-500k , ví dụ đơn giản 1 cái sạc 24V 12A tôi bán lẻ 100k, ở đó bán 190k.

động cơ 1 chiều 24V 250W các anh em ở trên này mua chợ giời 350k thì họ bán 620k, Điều tốc chổi than bán đắt hơn 100k..v...v...
                        không hiểu thời đại công nghệ thông tin như thế này mà họ đăng bán giá như thế thì bán cho ai nhỉ.
                        anh nên tham khảo nhiều nguồn

Comment

• Anh tÚ Ơi cÁi ĐỘng cƠ cỦa anh = cỔ tay Ấy nÓ cÙng loẠi vỚi ĐỘng cƠ mÁy bay mÔ hÌnh ĐÚng ko, chÍnh xÁc thÌ nÓ lÀ loẠi gÌ vẬy anh, nÓ khÔng dÙng hall ĐÚng ko, tẠi sao hiỆu suẤt nÓ cao thẾ mÀ lẠi khÔng phỔ biẾn trong cÔng nghiỆp vÀ dÂn dỤng nhỈ

Comment

• xin cảm ơn bạn

Comment

• Đây là phiên bản máy nổ. Em đang gởi mua dc điện 24v 500w và bộ pin 24v 20ah.khi nào có em sẽ lên hình. Các bác xem phiên bản này đo.
                              Last edited by luxubua2; 15-11-2014, 18:49.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
                                Mấy tuần nay bận tăng ca quá , cuối cùng thì con chiến mã điện cũng hoàn thành , mời các bác chiêm ngưỡng

[ATTACH=CONFIG]92196[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]92197[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]92198[/ATTACH]
                                Bạn hàn khung ở chỗ nào vậy?
                                Tôi chưa tìm được chỗ nào có thể hàn chuẩn.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X